1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải đáp nhanh các thắc mắc khi sống trên đất Canada

Chủ đề trong 'Canada' bởi khukho, 17/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. emxinh

emxinh Thành viên rất tích cực

chuyển tiền qua công ty NCC ấy. mình nhớ là nó nằm trên đường Kingsway, chỗ gần ngã ba với King Edward.
    trong box này cũng có mấy topic về chuyển tiền rồi đó, bác cố gắng lục tìm xem.
  2. daugoi

daugoi Thành viên mới

hic, cho em hỏi chút.... em fỏng vấn cách đây 3 tuần, và khám sức khoẻ trc 1 tháng rồi... hic, tuần sau là nhập học.... mà sao đợi hoài ko thấy visa đâu hit.... thường thì sau fỏng vấn bao lâu là có visa vậy ? Với lại, em ở đà nẵng, thì ko bít sẽ lấy visa = cách nào?...
    plz trả lời giúp em...
    cám ơn trước :D ......
    Được daugoi sửa chữa / chuyển vào 23:19 ngày 31/08/2005
  3. pth

pth Thành viên quen thuộc

Allooo các bạn,
    Mình sắp từ Pháp qua Montréal tiếp tục học năm học tới, nên, có 2 câu hỏi nhỏ nhờ các bạn trả lời giúp.
    Thứ nhất, mình dự tính sẽ mang theo một số vật dụng sài nguồn điện 220 ( laptop, máy sấy tóc, bình đun nước nóng và nồi cơm điện). Mà Canada lại dùng nguồn điện 110. Vậy, mong các bạn cho biết liệu có thể mua được đồ chuyển điện từ điện 220 sang điện 110 không ? Nếu được thì mua ở đâu tại Montréal và giá có quá mắc không ?
    Ngoài ra, mình đã đọc được đâu đó trong box này nói rằng ở Canada dùng ổ cắm dẹt. Vậy, mua cái chuyển từ ổ cắm tròn sang ổ cắm dẹt ở Montréal có phức tạp và mắc không ?
    Mong sớm nhận được câu trả lời của các bạn. Merci bien d''avance và chúc vui.
  4. emxinh

emxinh Thành viên rất tích cực

laptop có thể mang sang được vì 99% là nó có bộ chuyển điện sẵn rồi. máy sấy tóc, bình đun nước nóng và nồi cơm điện rất cồng kềnh không nên mang theo làm gì, sang bên này mua mấy thứ đó rẻ rề.
    ổ cắm chuyển tròn sang dẹt có thể mua ở tiệm Dolarama với giá $1.
  5. Ch0c0LaTe

Ch0c0LaTe Thành viên mới

có ai ở Toronto đang học Geogre Brown college kô...nếu có ai học thì add nick Y! em nhé : dracubinT@yahoo.ca ... em mới vào học first year ... nên còn ú ớ lắm ... anh chị giúp đỡ em nhé
  6. Rosebaby

Rosebaby Thành viên quen thuộc

Các bạn ơi làm ơn cho mình hỏi có bạn nào đang làm giáo viên bên Canada không ạ? Không thì đã từng hoặc đang đi dạy thêm cũng được. Nếu có thì bạn làm ơn lên đây trả lời hoặc PM cho mình với nhé! Cám ơn rất nhiều!
  7. hung_viet

hung_viet Thành viên mới Đang bị khóa

Em gái có gì thắc mắc? Dạy và kèm luôn kèm người! Dạy học không thì không có linh! Không sợ thì PM .
  8. chicanemthoi

chicanemthoi Thành viên mới

có ai học ở algonquin college không vậy???có lẽ mình sắp sang đó.. các bạn có thể nói cho mình chút kinh nghiệm không
  9. become_true

become_true Thành viên mới

Mình đang học ở Algonquin day, bạn sắp sang đây và học ngành gì? có gì thắc mắc mình có thể giúp cho bạn
  10. danchoivn

danchoivn Thành viên mới

Chào anh chị at this topic cho em hỏi chút ah, tháng 9 tới em se sang Montreal de thực tập và cho em hỏi giá thuê nhà ở Montreal thế nào ah? có mắc kô?còn ăn uóng và đi lại ở đó có tiện kô ah?HIên em học sắp xong course MBA in Paris. Please guide me when I came . Thanks so much