1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải đáp thông tin - Hỗ trợ di trú úc - Các vấn đề visa không phải PR

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi namoadiaphat, 08/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuysuong

thuysuong Thành viên mới

Cám ơn bạn.
    Mình đã xin visa du lịch rồi nhưng không được vì mình không có tài sản (nhà, đất ...) ở việt nam để chứng minh mình sẽ quay trở về việt nam. Vì vậy lãnh sự quán từ chối đơn xin cấp visa của mình.
    Do đó bây giờ không biết có cách nào không?
    [quote-alexanderthegreat viết lúc 19:12 ngày 04/01/2009:
    Theo yêu cầu của visa 679 (http://www.immi.gov.au/visitors/visiting-family/679/eligibility.htm) thì con của cậu ruột không đủ để bảo lãnh.
    Bạn vẫn có thể tự xin visa du lịch (visa 676). Bạn xem thêm ở đây http://www.immi.gov.au/visitors/tourist/676/
    [/QUOTE]
  2. meander

meander Thành viên mới Đang bị khóa

Chào mọi người,
    Mình đang học tập tại Hà Lan, có resident permit của HL ( ko phải permanent mà chỉ để đi học thôi). Mình muốn xin visa du lịch qua thăm bạn vào tháng 7 này. Ko biết mình phải về VN xin, bất tiện quá, hay có thể xin luôn visa ở đại sứ quán úc ở Hà lan nhỉ. Mà ko biết resident permit của mình có được coi là visa không, nếu thế thì đơn giản hơn rất nhiều:D
    Mong mọi người tư vấn cho mình chút nhé:D
  3. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Vô tình chạy qua đây chơi, biết câu bạn meander hỏi nên bon chen trả lời luôn
    Resident Permit chỉ có giá trị trong khối Schengen thôi!! Khi nào bạn cầm được passport của Hà Lan thì hãy mơ đi du lịch Úc, Mỹ, Hongkong? ko cần VISA nhé
  4. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Chào mọi người,
    Em tên là Hoa, lính mới đầu quân cho box Úc nên hãy còn lơ ngơ lắm. Em có một vài điều muốn hỏi mọi người, mọi người tư vấn giùm em nhé.
    Em mới hoàn thành phổ thông tại SIngapore, giờ muốn sang Úc học đại học.
    Em được biết đi học ở Úc phải có chứng minh tài chính, vậy bố em phải chứng minh thế nào? Có cần chứng minh về lương của bố mẹ em hàng năm không?
    Em định sẽ không thông qua IDP mà tự làm thủ tục, tự đăng ký truờng (cho tích kiệm mà) nhưng bị mấy người "doạ" là tự làm thì rất khó vất vả, không biết ở đây có ai đã tự làm thủ tục chưa thì giai thích cho em với nhé.
    Và cuối cùng là bộ hồ sơ của em cần những gì ngoài những giấy tờ sau:
    1. Giấy tờ chấp nhận của trường
    2. Giấy khai sinh
    3. Bằng IELT
    Đấy, em mới chuẩn bị được thế. HI vọng mọi người giúp em. EM cảm ơn nhiều nhiều.
  5. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

"Tiết kiệm" nhé. Và IDP miễn phí từ A-Z vì nó ăn commission bên trường em sẽ học nên em chỉ có tốn hơn chứ ko tiết kiệm đc đồng nào cả.
    IELTS nhé.
    Letter of Offer của trường thì xin bn chả đc. Quan trọng nhất là cái CoE chấp nhận em vào học.
    Hồ sơ điểm Phổ thông cũng cần. Cần nhất là đằng khác.
    Chứng minh bằng sổ tiết kiệm. Permanent income có cần nhưng ko tiên quyết.
    Anh chắc chả ai tự làm cho tốn công tốn tiền . Nhưng cũng đừng khoán tất cho IDP hay bất cứ thằng agent nào vì kn bị lừa rất cao. Trường, ngành, khóa học tự em phải chọn, đừng nghe bọn họ.
  6. candy136

candy136 Thành viên mới

Cho mình hỏi, mình định qua Úc học mater và sẽ dẩn ox theo. Vậy khi điền form Visa, mình cần loại form nào và giấy tờ chuẩn bị?
    ox mình xin visa chung trong đơn xin visa của mình hay pải điền form riêng?
    ox mình sẽ duoc ở lại cùng mình cho hết khoá học hay chì la visa du lịch 3thang?
    Qua đó, mình đi học, ox mình có được pép đi làm?
    Mong nhận đươc trả lơi của các bạn. Cám ơn các bạn nhiều!
  7. conank

conank Thành viên mới

Chắc chị học Master (coursework). Trang web bộ di trú chính xác và chi tiết nhất:
    http://www.immi.gov.au/students/students/573-2/
    Ox chị được làm fulltime (coi link trên)
  8. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

cảm ơn anh. Vậy là nên để IDP làm hộ mình còn mình chỉ chọn trường với khóa học thôi phải không anh?!
    Cái chứng minh tài chính ấy thì thường họ yêu cầu ít nhất là khỏang bao nhiêu tiền hả anh? Em nghe thấy có người bảo 500 triệu, có người lại bảo 800 trệu... Vậy bao nhiêu là đủ để chứng minh.
    Làm chứng minh thu nhập của bm em thì chứng minh bằng cách nào nếu bố mẹ em chỉ có một phòng mạch tư ? Phải ra phường công chứng hay lên cục thuế?
    Anh giúp em roi thì giúp cho chót nhe''. Hihihi. Cảm ơn anh nhiều.
  9. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

1 năm đầu tiên.500 là dư đủ với hiện trạng của đô Úc hiện nay.
    Anh tin em cứ nói với bố mẹ, họ sẽ có cak. Đừng coi thường các cụ vụ này . Phòng mạch tư là đc rồi, quan trọng nhất là sổ tiết kiệm 500 chai.
    Nên để IDP, nhưng cần thận trọng, ko đc tin cái gì quá 50% mà nên hỏi. Dù sao để IDP VN ăn commission cũng là giúp đồng bào chứ ko phải thằng "ngoại tộc" nào .
    Được kimdung89 sửa chữa / chuyển vào 18:34 ngày 23/02/2009
  10. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Hihihihi, vâng, em cảm ơn anh nhìu. Hôm qua em gọi điện cho IDP Việt Nam để hỏi thì người ta chẳng nhiệt tình gì cả. Trường hợp của em k giống như các bạn tốt nghiệp 12 tại Việt Nam nên em muốn hỏi chi tiết ... Không trả lời được thì nói là không trả lời được đằng này cứ vòng vo: em cứ được bằng phổ thông ở SIng là được... Nghe tức cả mình, chẳng hiểu gì về Sing mà ăn nói lung tung... Bọn IDP Sing nó trả lời em cẩn thận...thế có tức k cơ chứ. Mình cũng muốn giúp đỡ đồng bào mình đấy chứ mà lắm lúc tức k tả được... Hic hic...