1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải đáp thông tin - Hỗ trợ di trú úc - Các vấn đề visa không phải PR

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi namoadiaphat, 08/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Hihihihi, vâng, em cảm ơn anh nhìu. Hôm qua em gọi điện cho IDP Việt Nam để hỏi thì người ta chẳng nhiệt tình gì cả. Trường hợp của em k giống như các bạn tốt nghiệp 12 tại Việt Nam nên em muốn hỏi chi tiết ... Không trả lời được thì nói là không trả lời được đằng này cứ vòng vo: em cứ được bằng phổ thông ở SIng là được... Nghe tức cả mình, chẳng hiểu gì về Sing mà ăn nói lung tung... Bọn IDP Sing nó trả lời em cẩn thận...thế có tức k cơ chứ. Mình cũng muốn giúp đỡ đồng bào mình đấy chứ mà lắm lúc tức k tả được... Hic hic...
    [/quote]
    Vào học ĐH Úc chắc sẽ yêu cầu em về số môn của GCE A level (Aggrerate) thôi. Diploma cần 2 passes thì chắc ĐH phải hơn, tối thiểu hơn D grade-đó là với Diploma trường anh. Hoặc là Polytechnic Diplomas GPA (chừng 4-6 chăng?).
    Không IDP thì lên ILA làm cũng miễn phí vậy. Có điều đến gặp chứ đừng gọi điện. Hệ thống giáo dục phổ thông Sing cũng có 1 số cái giống UK, sv VN du học A level ở Anh sau 2 năm qua Úc học cũng có mà IDP vẫn tư vấn và làm hồ sơ đc, chứng tỏ họ ko chỉ biết có VN đâu.
    Được kimdung89 sửa chữa / chuyển vào 16:11 ngày 25/02/2009
    Được kimdung89 sửa chữa / chuyển vào 16:12 ngày 25/02/2009
  2. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

đừng lạc đề quá. đây là topic về visa. Hỏi về du học thì gửi sang topic về du học.
  3. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Dạ sorry mod...em hơi bị lạc đề.
    Giờ trở lại chủ đề:
    Anh cho em hỏi cái ILA là cái gì.
    Vâng, IDP nó biết nhưng mà nhân viên làm thì k muốn trả lời. Thứ 2 này em lên IDP hỏi nó đấy.
    Ah, có một người giao là làm trọn vẹn thủ tục đi Úc mà chỉ có $200 thôi. K thuộc một công ty nào cả... Tin được k anh nhi?
    Hic, mà mọi người có biết có cái agent nào tử tế ở Hải phòng không chứ cứ đi đi lại lại mang hồ sơ Hải Phòng - Hà Nội suốt ngày thì ặc ặc...
    Giúp nốt em với nhé
  4. conank

conank Thành viên mới

Ở HCM mới có ILA.
    IPD thì cà chớn rồi,nói chung thấy chỗ nào cũng cà chớn. Chỉ có 200$ là nhiều đấy, nhiều chỗ làm free Bọn này ăn đậm thật
    Có tự mình làm là tốt nhất, nếu tiếng Anh tốt. Lên site ĐSQ Úc VN, đọc, tự làm hồ sơ, nộp hết bản chính là được.
    Hồ sơ trường thì scan email là xong, cũng đơn giản. Có sai sót gì thì trường nó email kêu sửa. Mồi tự chui vào rọ mà lại
  5. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Ủa, nhưng sao hôm nọ anh Kimdung bảo em là tự đi làm thì vất vả, tốn phí nhiều?
    Ma thường làm visa mat bao lâu anh nhi? Vì tình hình là 10/04 la em nhập học. Bay giờ bắt đầu làm có kịp không?
  6. unborn_baby

unborn_baby Thành viên mới

Do tớ không đọc kĩ nên đã khai 2 cái medical form bằng chữ thường (trừ cái tên của mình ở trang đầu) trong khi nó yêu cầu là phải dùng chữ viết hoa. Thế có phải đến Phòng Di trú xin đổi tờ khác để khai lại hay không? Hay là cứ mặc kệ nó? Thứ 2 này là lịch hẹn khám của tớ rồi.
    Ai biết trả lời gấp hộ tớ nhé. Cảm ơn nhiều
  7. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

8. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

9. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

[/quote]
    [/quote]
    Hic hic... Em học foundation programme của taylor college mà. Standard intensive nên mới bắt đầu tháng 4 đấy...
    Chết rồi... làm k kịp ah...huhuhu... ac ac....
    [/quote]
    Học hết PT rồi sang học Taylor college làm gì? Học PT ở VN thì ko chứ Sing làm gì lại ko vào thẳng đc ĐH?
    Nếu giờ tất cả hồ sơ xong xuôi thì may ra kịp. Cái gì đụng giấy tờ thì đừng hi vọng nó nhanh.
    Có gì sang topic về du học hỏi đê .
  10. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Xin Visa đi Úc giờ còn phỏng vấn không ấy nhỉ anh nhi?