1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải đáp thông tin - Hỗ trợ di trú úc - Các vấn đề visa không phải PR

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi namoadiaphat, 08/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conank

conank Thành viên mới

Nếu bạn chứng minh được nguồn gốc số tiền 1t trong STK thì không cần lo.
    VD: Ba mẹ kinh doanh thu nhập tháng nhiêu? Đóng thuế nhiêu? Cho thuê nhà cửa, đất đai không?... Tất cả đều phải chứng minh hợp pháp.
    Đi Úc giờ dễ, VISA nhanh vì Úc khủng hoảng, cần sinh viên đút tiền vào
    1t chac VISA nhanh đất
  2. candy136

candy136 Thành viên mới

Tiền trong STK là do bame mình cho mình, ba mẹ mình lam kinh doanh. IDP nói là mình làm kd thì thường né thuế nên k khai đúng thu nhầp, nên thu nhập k đủ để chúng minh STK là từ thu nhập đó mà ra.
    1nhà mình để ở và 1nhà để ở + làm kho chứa hàng, nhà minh kinh doanh mà. k cho thuê.
    IDP nói đi Úc giờ xin Visa rất rất khó...pải cm bằng vay thế chấp nhà đất cho dễ. Vậy là sao....
  3. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

IDP dạo này...bố láo .
    STK là tối quan trọng, sau đó là chứng minh thu nhập hàng tháng, Đất cát gì ở đây chứ? Làm thế mới thêm lằng nhằng.
    "Cô nhà ko ưng thì tôi đi nơi KHÁC", thế là xong.
    Thấy VN sang Úc ào ào...
  4. conank

conank Thành viên mới

Như đã nói ở trên, nhà bạn chứng minh được thu nhập khoảng 20 - 30 triệu hợp pháp bằng các giấy tờ kinh doanh. Hay hợp đồng, hay cái gì có mộc đỏ tròn đóng vào ghi nguồn gốc tiền của mình là được.
    Bọn IDP thú, ăn % bên ngân hàng đây mà
  5. Adamour

Adamour Thành viên mới

Chuyện thế chấp vay vốn là chuyện đơn giản, bạn cứ coi như phương án 2, chẳng có gì phải căng thẳng. Thế chấp căn nhà của bạn, vay ngân hàng trong vòng vài tháng, chứng minh bạn đủ tiền trả lãi, có visa kết thúc hợp đồng vay.
    Bạn có tiền đó, có nhà đó, nhưng lục đủ hồ sơ chứng minh được ba mẹ bạn kinh doanh bao nhiêu năm ra được số đó chắc bạn còn đổ mồ hôi nhiều đấy. Nếu phức tạp quá thì bạn chọn giải pháp kia cho đơn giản. Sẽ tốn tiền trả lãi vay 1 vài tháng.
    Bọn IDP nói không sai đâu. Nhưng tất nhiên bọn tư vấn cũng chọn giải pháp lợi cho họ.
    Bạn cũng cân nhắc thêm xem theo nổi cách tự thân vận động ko, hay làm cách vay. Tất cả là tùy bạn thôi, vì bạn vẫn phải chạy giấy tờ nộp cho IDP, chứ IDP đâu có chạy giấy tờ cho bạn.
  6. meander

meander Thành viên mới Đang bị khóa

Lâu lắm mới vào lại đc ttvnol....Mình đang học ĐH ở Holland, muốn sang Úc tầm 2 tháng thăm ngyêu vào đầu tháng 7 này thì cần làm những thủ tục gì nhỉ? Nghiên cứu website vẫn ko sáng tỏ thêm đc chút nào cả. Có ai tư vấn cho mình với
  7. meander

Xin đề cập thêm là mình có kế hoạch xin visa rồi từ Holland về Việt Nam và từ Việt Nam bay sang Úc. Như thế có khó khăn trong việc xin visa không, như mình đọc trên đây http://www.germany.embassy.gov.au/beln/visitors.html thì mình chỉ cần có 1 số giấy tờ khá đơn giản, thêm invitation letters. Mong mọi người tư vấn cho mình với.
  8. meander

đhj
  9. meander

fjf
  10. meander

Hic, xin lỗi cho mấy bài viết trên của em, ko hiểu sao bị vậy nữa thông tin cụ thể hơn của em là như thế này ạ :
    Em tính qua Úc vào tháng 7 này, tính xin visa ở Australian Embassy tại Đức ( Australian Embassy tại Hà Lan ko có quyền cấp visa). thông tin về trường hợp của em như sau :
    em có bf tại Úc, có thể là financial support, accomodation support, và viết thư mời cho em
    em hiện đang học tại 1 Hogeschool của Hà Lan, resident permit của em hết hạn vào tháng 9 này ( dự định xin extent để học năm sau tại đây)
    Em tính sẽ bay về VN rồi mới bay sang Úc
    em đã nghiên cứu trên http://www.germany.embassy.gov.au/beln/visitors.html thì thấy chỉ cần 1 số giấy tờ đơn giản, nhưng có lẽ nếu chỉ có thế chắc ko đc chấp nhận visa. Ko biết anh/chị nào đã có kinh nghiệm về chuyện này có thể tư vấn cho em đc ko ạ?