1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải đáp thông tin - Hỗ trợ di trú úc - Các vấn đề visa không phải PR

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi namoadiaphat, 08/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Family name: Nguyen
    Given name: H Thi Anh
  2. takethelead

takethelead Thành viên mới

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn, cho e hỏi thêm 1 vụ nữa cũng liên quan đến cái này.
    Trong CV gửi cho người ta ko có mục familly name hay given name mà chỉ nguyên cái dòng name ko. Vậy mình nên khai như nào cho hợp với cái visa sau này mình nhận được. E khai là :
    Name: H Thị Anh Nguyễn
    như thế có được ko ah?
    vì e sợ nếu sang bên đấy mà làm các loại giấy tờ như: mua insurance hoặc mở tài khoản trong ngân hàng..... mỗi loại giấy tờ lại 1 kiểu tên thì có được ko ah?
  3. thaopisces

thaopisces Thành viên mới

Bạn khai như thế là đưọc rồi, có gì bạn cứ liên lạc trực tiếp với mình. Phải biết rõ thì mới chỉ cho bạn đưọc
    Ha Phuong Thao
    Executive consultancy
    PACIFIC Education Development, Investment and Consulting Co., Ltd.
    No 6 Alley 1194/6 Lang Street, Dong Da District
    Hanoi, Vietnam
    Tel: (84-4) 37669177 (office)
    (84-0) 988867357(mob)
    mail: thaohp@pacifcos.com
    yahoo: hathaob2_st
    web: www.pacifcos.com
  4. yamahamoto

yamahamoto Thành viên mới

chao ban
  5. thaopisces

thaopisces Thành viên mới

uh, chao ban, hihi
  6. dragonboy

dragonboy Thành viên mới

Chào các anh chị, chào anh Kevin và chào một số anh chị đã có kinh nghiệm trong vấn đề xin visa du học Úc.
    Từ trước đến nay đi du lịch nước ngoài thì nhiều, đi cả những nước asean không phải xin visa và đến những nước phải xin visa nhưng đều qua trung tâm du lịch nên không có vấn đề gì. Đến nay, em bắt đầu chính thức xin visa du học và nước đầu tiên em nghĩ đến là Úc, nhưng qua các thảo luận cũng như những gì em đang chuẩn bị hồ sơ để xin visa em thấy thật sự cũng tương đối vất vả.
    Do đó, em muốn nhờ anh chị những người đã từng trả nghiệm qua vấn đề này góp ý cách chứng minh tài chính em và agent đang làm để giúp em xin visa (chắc đây cũng là cách tốt nhất và cũng là người thật việc thật).
    Những thứ em có và chuẩn bị nộp cho đại sứ quán.
    Về hồ sơ nhập học:
    - Thư mời học (eCoE)
    - Hóa đơn đóng tiền học (cả của trường gửi và teler của mình)
    Về thủ tục pháp lý:
    - Bản sao CMND, hộ khẩu bố mẹ, sơ yếu lý lịch...
    - Hộ chiếu, ảnh nộp đầy đủ
    Về thủ tục tài chính: (cái quan trọng nhất)
    - Một sổ tiết kiệm (500tr gửi hơn 3 tháng; 260tr gửi hơn 10 ngày)
    - 07 hợp đồng bán nhà ( từ 09/2008 đến 06/2009) cho 07 người khác nhau, với giá tiền bán 100tr với 4 trường hợp , 200tr với 3 trường hợp (có 3 trường hợp đứng tên trực tiếp sổ gốc bán là các thành viên nhà em trong đó có em, các trường hợp còn lại đều ủy quyền cho mẹ em bán, hợp đồng ủy quyền công chứng tại PCC 01). Trong đó, hợp đồng mua bán qua công chứng bản chính, hợp đồng ủy quyền bản chính, sổ đỏ trước khi sang tên và sau khi sang tên bản sao công chứng.
    - Bản sao giấy đăng ký ô tô mang tên mẹ em, và giấy xe máy SHi mang tên em.
    - 02 sổ đỏ mang tên nhà em tại Hà nội
    (bản chính)
    - 01 hợp đồng mua bán nhà biệt thư tại khu đô thị (mang tên mẹ em)
    - Giấy xác nhận công tác cũng như xác nhận lương của em tại ngân hàng em đang làm việc là 5tr, sổ lương hưu của mẹ 2 tr, xác nhận lương và hợp đồng lao động của bố em là 7tr.
    - Giấy đăng ký bảo lãnh tài chính của bố mẹ em với em, ngoài phường.
    Thủ tục đại sứ quán:
    - Do trung tâm làm (chắc đầy đủ)
    - Hóa đơn khám sức khỏe (em nghĩ sức khỏe em tốt)
    Theo cách bàn bạc của trung tâm thì em sẽ chứng minh nguồn tiền đi học là từ bán 07 cái nhà và gửi tiết kiệm đống tiền đấy cho em đi hoc. Có một điều, vì 07 cái nhà của em bán có giá trị toàn trên 2tỷ một cái, nhưng nếu ai bán nhà rồi đều biết là khi ra công chứng mình ghi ít hơn giá trị thực tế, không biết cái này có ảnh hưởng gì không?, còn tiền lương bố mẹ em chỉ để sinh hoạt của ông bà thôi.
    Nếu anh chị nào có kinh nghiệm và đã biết về vấn đề này, có thể giúp em tham mưu thêm được không? Khóa học của em là master, và em đang là cán bộ một ngân hàng quốc doanh lớn tại Việt Nam. Rất cảm ơn anh chị đã đọc và giúp đỡ
  7. meowbenho

meowbenho Thành viên mới

Anh ơi cho E hỏi là mình đóng tiền học đại học 1 năm ở đấy rồi nhg mà chứng minh tài chính trong tài khoản vẫn fải có khoản 1 năm tiền học nữa à?
    Tiền trong tài khoản sau khi được ngân hàng xác định xog thì fải chờ bao lâu mới đc lôi ra xài? với cả là tiền trog tài khoản của mình có bắt buộc fải có trc 3 tháng ko?
    Tkx^^
    Được meowbenho sửa chữa / chuyển vào 21:49 ngày 12/10/2009
  8. namoadiaphat

namoadiaphat Thành viên mới

Xin chào,
    Hân hạnh tái ngộ và hỗ trợ những thắc mắc mọi vấn đề về VISA Úc.
    Chúc sức khỏe alls
    kevin
    Được meowbenho sửa chữa / chuyển vào 21:49 ngày 12/10/2009
    [/quote]
  9. me_to_you19

me_to_you19 Thành viên mới

Ban Kevin oi,
    Mình PM cho bạn để mong bạn tư vấn mình về thủ tục du học Úc, ko biết bạn đã nhận được chưa ? Mình rất mong sớm có thể nhận được những sự góp y'' từ bạn
    Thân ái
  10. starofdavid

starofdavid Thành viên mới

Hi mọi người,
    Hiện mình đang gặp rắc rối ở phần chứng minh tài chính để xin visa.
    MÌnh đăng ký học khóa Diploma 1 năm, ở Syd, đã có CoE, tháng 2 năm sau nhập học. Bây giờ cần chứng minh tài chính theo yêu cầu của chính phủ Úc: học phí + sinh hoạt phí. Nhà mình là nhà làm ăn. Chỉ có nhà của ông bà, và sổ tiết kiệm một phần, phần còn lại thì do tích cóp dần mà có.
    Yêu cầu là phải có sẵn tiền trong account 3 tháng trước khi nộp visa và giải thích nguồn của số tiền đó. Tháng 2 nhập học rồi.
    Mong nhận được đóng góp của mọi người.
    Thanks