1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải Ngoại Thương mở rộng 2009

Chủ đề trong 'Bóng rổ' bởi monster_sea2412, 13/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ruabo

ruabo Thành viên mới

Hê hê. Nghe bác Cường Bean nói thì có vẻ cay cú cái nick ruacon quá. Lớ ngớ nhìn thấy rùa bố thì lại tưởng ngay là rùa con nên chém.he he.
    Tối qua về xiem bên Vít rổ thì chưa thấy bài viết đâu (riêng điều này đã thể hiện là rất quan tâm đến vít rổ, cần xem recap thì chạy sang bên vít rổ, vậy mà...), thấy chưa có recap thì sang đây rủ mọi người bàn luận cho xôm mà cũng bị mắng. Sợ quá. Mất hết tinh thần góp ý xây dựng.hehheh
    Theo quan điểm cá nhân em thì hiện nay các đội đều nghèo. hiếm có đội nào có được sự rủng rỉnh trong tài chính, sân bãi, rồi thì huấn luyện viên. Tất cả same same nhau cả. Có lẽ chính vì như vậy mà mình vẫn chưa tiến nhanh bằng HCM. Ước gì nhanh đến cái thời mà mỗi trường đều có nhà thi đấu, rồi các sân ngoài trời chất lượng, huấn luyện viên chuyên nghiệp cho các cấp độ thi đấu... nói chung là được đầu tư nhiều. E xin lấy một ví dụ cho hiệu quả của việc đầu tư ko biết là có điển hình ko nhưng cứ lấy chơi: Huế là một tỉnh ko có tên tuổi gì trong làng bóng rổ nhà mình, đến lượt làm chủ nhà hội khỏe phù đổng 2004, quyết tâm có giải ở bộ môn bóng rổ nên môn bóng rổ được đầu tư rất nhiều, sân bãi xịn==> mỗi trường cấp 3, đại học 1 nhà thi đấu chất lượng cao( bây h thì éo cho chơi trong đấy nữa, kẻ sân cầu lông cho thuê roài), hồi đấy mời cả thầy Sùng, cựu huấn luyện viên ko quân về làm huấn luyện viên trong 2 năm rưỡi, đầu tư tập luyện 3 năm trời cho 1 lứa bọn em khi đấy mới vào lớp 10, chưa biết bóng rổ là cái vẹo gì (he he, nghe dụ dỗ là sẽ cao lên + khỏe + có lương nên hùng hổ đi tập chơi), kết quả thì cũng được cái huy chương đồng giải năm đấy( ngang Hn đấy nhá ). Lứa bọn em ra lò năm đấy ở ngoài này thì chỉ có em( Linh Huế) với thằng Bảo Huế là học ngoài này, cũng ko cùi lắm đúng ko ạ? các bác rộng lượng đừng chém đoạn này nhé. hehhehhe.
    Đấy, ý iem là iem nói là: "nếu có đầu tư thì..."
  2. mtuan307

mtuan307 Thành viên mới

Linh huế mà không cùi thì còn ai cùi
  3. cuongbean

cuongbean Thành viên mới

@ ruabo - Linh huế: Thực ra sau trận QG- KT tớ cũng muốn quay ra nói chuyện làm quen với cậu tí- nhưng mà lúc đấy đội cậu đang họp đội với cả chuẩn bị về nên anh em chưa có dịp gặp. Gặp thì có lẽ sẽ hiểu nhau hơn. Tớ ko có ý kiến mắng mỏ j cả- chẳng qua là hôm qua vừa nóng vừa mệt- buổi trưa cũng định up bài viết sáng ngay nhưng để còn sửa chữa e*** lại nên đến tít 10h tối mới làm xong đc 1 bài... mong anh em thông cảm
    còn chuyện bình luận : thực ra trc trong và sau trận đấu bọn tớ cũng đều lắng nghe tất cả các ý kiến từ khán giả hay ban tổ chức càng nhiều càng tốt. thông tin đưa ra cảm tính thì là chuyện bình thường của báo chí- có ng` thích đội này ng` thích đội kia- tạo nên 1 luồng bàn luận là tất nhiên thôi chứ nói thật là tớ cũng ko fải ng` bình luận chuyên nghiệp và cũng ko có đủ tg để xem cả trận (còn chụp ảnh nữa) nên ko thể nắm bắt hết diễn biến trận đấu
    cái này thì anh em lại fải 1 lần nữa thông cảm....
  4. the_eggs

the_eggs Thành viên mới

Mở thắng Mỏ : 63-36.....
    trận đấu kịch tính...Mỏ khởi đầu rất tốt... dẫn trước Mở 9 điểm đến giữa hiệp 2.... nhưng do mắc nhiều lỗi cá nhân + lực lượng mỏng nên bị vỡ trận bằng nhưng pha tấn công vào trung phong và phản công nhanh...
    kết quả Mở hơn Mỏ dấu móc chữ ơ..... bằng chiến thắng 63-36
  5. ruabo

ruabo Thành viên mới

Trận tứ kết sau cùng cũng đã có kết quả chung cuộc, MO lọ thắng MO chai với tỷ số 63-36. Vãi chưởng thật, đọc mờ hết cả mắt.
  6. huyenthoai8484

huyenthoai8484 Thành viên mới

vớ vẩn thật