1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giai như này là ý sao ạ ? cả nhà giúp em cưa đổ hắn ta với ạ!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi starstar53, 06/12/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. starstar53

starstar53 Thành viên mới

Em cũng đoán là đang tà lưa với mấy người em nữa rồi nên mới như thế, chứ em hỏi bạn em chúng nó đều bảo chẳng có kiểu nào như thế cả, em gặp phải giai này là gặp phải cáo rồi :D nên là chẳng muốn vờn thêm nữa, không đến lúc nặng tình thì em lại khổ :(
    Vầng, là em deactivate fb đấy, giai này cũng thuộc kiểu nghiện fb, ngày nào cũng phải vào fb, thế mà như thế đấy chị ạ :(
    xong rồi lúc trưa vừa có nt rủ em tối đi chơi, em bảo em bận thế mà cũng thôi luôn, ko thêm 1 tn, ko hỏi thêm đc 1 câu nào nữa. Nó thái độ ngay được.
    Giờ từ nay về sau em còn chưa biết nên thế nào nữa, chẳng lẽ invisible mãi với ông ý, xong rồi nt ko trả lời nữa?
    Em sợ nói chuyện lại thì lại mê mệt mất, nhưng cũng chẳng thể tự nhien im lặng như thế, ông ý vẫn chơi thân với chị em (người giới thiệu cho em với ông ý)
    Hầy. :-<
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    xời ơi, cậu thử hỏi các anh giai ở đây xem có phải cứ thích thì mới rủ rê cầm tay không?, các ông ý có mất gì đâu
    nói thật t chẳng biết giai muốn gì cả, và chắc chắn là giai chưa muốn có 1 mqh nghiêm túc, giai còn bảo với t là ko muốn ràng buộc, trong khi yêu nhau cũng ko thích bị quản lý về sở thích và time @@ ai đã thèm nhận lợi yêu? , bực cả mình. Nói chung t không coi việc này là game. và t vẫn còn trẻ lắm, chẳng việc gì phải sợ ế cả :)
  2. chuotconml

chuotconml Thành viên quen thuộc

giờ này vẫn chưa rủ bạn đi noel hả ? mình đồng cảm với bạn hicc hiccc cố gắng tỏ ra là bạn bè bình thường thôi dù biết là rất khó để làm thế.

ah mà chị bạn giới thiệu thì hỏi dò chị bạn để biết được tình cảm của anh kia thế nào. để chị ấy nói lại cho aanh ta, để thái độ anh ta rõ ràng với bạn hơn.

mình k thích bị tán tỉnh kiểu này
  3. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Sao các cô cứ nặng nề cái chuyện nghiêm túc và lâu dài thế nhỉ ... Tất cả bạn bè, anh em họ hàng, bà con đầu làng cuối xóm có khiến các cô phải cân nhắc về cái vấn đề lâu dài và nghiêm túc không ... Thế nào là đủ lâu, thế nào là đùa cợt.

Zai nắm tay, các cô không thích thì nói thẳng "Anh, buông tay em ra, vi khuẩn dính đầy tay em rồi đây này" hoặc "Tay anh nhiều mồ hôi thế, giống hệt thằng cháu em, buông ra cho em lấy cái điện thoại cái" ...
    Ko nói, cứ im ỉm .. xong đến lúc người ta không nắm nữa thì lại cứ suy diễn lung tung "Sao anh ấy lại không nắm tay mình nữa nhỉ", "Chả nhẽ anh ấy chỉ biết mỗi trò nắm tay thôi à", "Đợi mãi mà chả thấy chủ động tiến thêm gì cả, rõ là chán cái anh này"...
    Các cô muốn người ta phải nâng niu các cô như nâng trứng, hứng như hứng sầu riêng, phải lăn lóc dưới gót chân, phải ngoan ngoãn chung tình kiểu Anh mãi có 1 và chỉ 1 em mà thôi thì các cô cũng phải chịu khó hoàn thiện bản thân, không ngừng nâng cao cá tính và giá trị từ trong ra ngoài, từ nội tâm đến hình thức chứ.

Không có mấy liều thuốc kích thích đó thì sao Zai lăn lề bò toài, chết mê chết mệt các cô được ... Suy cho cùng đều là do thiếu gia vị nên canh mới nhạt, ăn vài bữa là chán muốn ói, lại còn lo lắng có khi rau có thuốc sâu... Cả 2 cùng ko cố gắng tìm hiểu quan niệm sống, cách nhìn trước 1 vấn đề của đối phương, toàn vờn nhau, thử này thử nọ, rồi ngồi nhà suy diễn như thầy bói ... có phải là mệt óc không.

Nói chung là đòi hỏi người khác ít thôi, mỗi người đều nhận được những điều hạnh phúc xứng đáng với nỗ lực hoàn thiện bản thân. Chỉ trong các mối quan hệ mới, ta mới học thêm được nhiều điều và ngày càng trưởng thành hơn, hiểu biết hơn, đằm thắm hơn.

Thích thì cứ nói là thích, quý mến nhau là điều bình dị, thích nhau là chuyện bình thường, 1 cái nắm tay đôi khi chỉ là ngẫu hứng, tình cảm đôi khi cũng chỉ tăng vài ngày, sau đó lại tụt ... Nếu Zai kia không có giá trị gì khiến cô cảm thấy cần thiết trong cuộc sống này thì tốt nhất nói thẳng ra cho đỡ mất thời gian của nhau :"Anh à, em chưa sẵn sàng cho một mối quan hệ trên mức tình bạn, em còn nhiều dự định và em thích lũ bạn của em hơn tất cả. Nhưng vì anh là người hiểu biết rộng, vui tính, lại có nhiều kinh nghiệm nên khi nào cần, chắc chắn em sẽ nhờ anh giúp 1 tay, ok nhé.??"

Đơn giản thế thôi, Có yêu thì nói rằng yêu, không yêu thì nói một điều cho xong, làm chi dở đục dở trong, lơ đơ nước hến cho lòng tương tư.!!

Mà tớ nói thật, một đứa con gái có nhiều bạn bè, nhiều mối quan hệ, có nhiều niềm đam mê thì yêu đương chỉ là 1 thứ gia vị của cuộc sống thôi, chả có gì to tát để phải trăn trở, hết lo âu rồi lại kỳ vọng, hy vọng rồi lại thất vọng cả ... Suy cho cùng mâm cơm chỉ có 1 món ngon thì đúng là khổ thật đấy.
  4. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Bạn gì nói con trai phải thích thì mới rủ đi chơi và tìm cách cầm tay thì đúng rồi đó. Có điều trong lúc thích A, nó còn có thể thích thêm B thêm C thêm D nữa. :)) Nếu nó có ý theo đuổi chủ topic nghiêm túc (nhấn mạnh, "theo đuổi" nhé, không phải "tán") thì đã cư xử đàng hoàng đĩnh đạc chứ không lửng lơ con cá vàng thế rồi. Nghiện FB mà chủ top deactivate 1 tuần cũng chẳng biết tức là trong suốt 1 tuần đó nó không nghĩ gì về em ấy cả. :-" Tuy nhiên, cũng đừng suy nghĩ nặng nề quá, vì nó vẫn chưa làm gì sai cả: chưa có 1 tuyên bố chính thức hay hành động bày tỏ tình cảm cụ thể nào.

Tình huống này thực ra rất quen. Hầu như con gái ai cũng từng gặp phải, hehe. Có kinh nghiệm chút thì sẽ không để mình bị lấn cấn nhiều đâu. Tốt nhất là kệ nó em gái ạ.