1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải pháp cho một box ế trên TTVNOL

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi nvl, 03/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tus

Tus Thành viên quen thuộc

Tớ vừa dạo qua box này, thấy mới chỉ giới thiệu về môi trường, trong khi Box là Khoa học, công nghệ và môi trường. Giới thiệu một số thành tựu KH mới, trao đổi thảo luận về nó, về công nghệ, mà tôi thấy KH và CN luôn được cải tiến rất mới
    Thêm nữa, những mẩu chuyện vui, những câu chuyện mang tính thần bí mà khoa học chưa giải đáp được cũng là một cách để thu hút các thành viên, tạo thêm một ko khi mới, để hài hoà với những thứ mà nhiều người gọi là khô khan này.
    Chúc box ngày càng phát triển.
    ---------------------
    Anh chính là con đưòng, là kẻ lữ hành và là những cánh buồm dẫn về biển cả !
  2. ngthhuan

ngthhuan Thành viên rất tích cực

Cám ơn ý kiến đóng góp của bạn.

AI BIẾT ĐÂU NÈ !
  3. pollution

pollution Thành viên mới

Theo ý kiến của Cuong_quoc tui thấy là rất hay. Chung ta có thể trao đổi những kinh nghiệm để có thể làm việc tốt hơn. Tập trung nhiều vào KH&CN thì cũng rất hay. Ta có thể lập ra các topic như xử lí khí thải, nước thải, rác thải ... rồi cùng bàn luận và trao đổi thông tin với nhau.
    Nếu có hướng thú thì làm thêm mấy cái sản phẩm nho nhỏ nữa mà khi học ta thường không chú ý lắm. Như xử lí nước ăn, thiết kế hệ thống ống hút khói cho nhà ....
    Mấy cái máy hút khói bếp mà mua thì cũng đắt lắm nhưng mình có thể làm được mà nên tội gì mà mua nhỉ. Cùng nhau hướng dẫn làm mấy cái đó cho vui.
    Chúc các bạn vui vẻ
  4. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Đúng đấy. Tớ đã từng xem người ta mở cái máy hút khói khử mùi ra rồi. Chẳng có gì cả, chẳng qua là mấy cái quạt thông gió Trung Quốc với một ít than hoạt tính thôi. Cái chính là người ta biết lắp ghép chúng lại với nhau rồi đóng vỏ cho nó đúng mĩ thuật công nghiệp thì sẽ bán đắt thôi.
    Nếu bạn nào quan tâm thì tớ sẽ hướng dẫn chi tiết về cái máy này
    "Những việc cần làm ngay"
  5. environ

environ Thành viên mới

Mình đang quan tâm đây. Bạn post lên cho mọi người cùng làm nhé.
    Thực ra nó chẳng có gì lắm nhưng mà chúng ta toàn để cho mấy anh bạn Tàu kiếm tiền thôi.-----> thiếu cái nhìn thực dụng.
    Về lí thuyết để thiết kế thì có thể đọc trong giáo trình xử lí khí thải của Hoàng Kim Cương gì đó, hay của Phạm Ngọc Đăng. Còn chủ yếu là chọn mấy cái quạt hút thôi cùng với lắp cho nó màu mè tí.
    Bạn gửi bài lên nhé. CHo anh em học tập tí không có lại bảo toàn là lí thuyết.

environ
  6. F8

F8 Thành viên mới

Có bác nào ở Hà Nội không ạ ? offline một buổi đê! Cho không khí Box mình sôi động lên một chút. Có được không a?
  7. ngthhuan

ngthhuan Thành viên rất tích cực

Tớ đang ở Hà Nội đây. Nhưng tớ đang trong giai đoạn rất bận rộn. Thành thật xin lỗi các bạn. Nếu các bạn ở Hà Nội offline được vào dịp cuối năm thì hay biết mấy. Tớ sẽ ủng hộ hết mình.

AI BIẾT ĐÂU NÈ !
  8. ILL

ILL Thành viên mới

các bác cho em tham gia với. Nhưng mà cung sáp thi rồi, chắc để gàn TẾT anh em mình offline một chuyến nhỉ

...Mãi yêu em..người ơi...