1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải pháp hiệu quả khắc phục tình trạng răng thưa là gì?

Chủ đề trong 'Album' bởi Phamoanh2603, 04/07/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Phamoanh2603

Phamoanh2603 Thành viên quen thuộc

Răng bạn bị thưa và bạn đang quanh quẩn trong mối tơ vò không biết phải làm gì. Đừng quá lo lắng vì chúng tôi sẽ giúp bạn thoát khỏi mối tơ vò này.

Có những cách nào để khắc phục tình trạng răng thưa?

Hiện nay, 3 phương pháp phổ biến được sử dụng để khắc phục tình trạng răng thưa đó chính là phủ composite, niềng răng và bọc răng sứ. Tuy nhiên, độ bền không cao khi phủ composite hay thời gian niềng răng quá lâu là những lý do chính khiến nhiều người sử dụng dịch vụ bọc răng sứ để chấm dứt tình trạng răng thưa một cách nhanh chóng và hiệu quả. Nếu bạn phủ composite thì vật liệu này rất dễ bị nhiễm màu thực phẩm, khiến răng bị đổi màu rất xấu. Còn nếu bạn niềng răng thì bạn phải thật kiên trì, thực hiện phương pháp này khoảng 1,5 – 2 năm mới cho hiệu quả tốt nhất. Bên cạnh đó, sau khi tháo mắc cài, bạn cũng cần đeo hàm duy trì một thời gian giúp răng ổn định. Nhưng với phương pháp bọc răng sứ thì tất cả những nhược điểm trên đều được khắc phục.

Hiệu quả của phương pháp bọc răng sứ cho răng thưa

Nên sử dụng loại răng sứ nào?

Hiện nay có rất nhiều loại răng sứ khác nhau để bạn lựa chọn. Mỗi loại đều có những ưu nhược điểm nhất định của mình. Nếu trước đây mọi người thường chọn răng kim loại hoặc răng sứ kim loại để sử dụng để tiết kiệm chi phí thì giờ đây, mọi người đã dần dịch chuyển sang dòng răng toàn sứ (răng sứ cao cấp). Lý do lớn nhất đó chính là tính thẩm mỹ và tuổi thọ của 2 dòng răng sứ này khác nhau rất nhiều. Không chỉ có màu đục mà răng sứ kim loại còn gây ra hiện tượng đen viền nướu sau một khoảng thời gian sử dụng. Bên cạnh đó, tuổi thọ của răng sứ kim loại thấp hơn nhiều so với răng toàn sứ.

Để hiểu rõ hơn các loại răng sứ này, bạn có thể tham khảo thêm tại bài viết: Các loại răng sứ hiện nay.

Bọc răng sứ có lâu không?

Quy trình bọc răng sứ tại nha khoa Việt Úc

Một quy trình bọc răng sứ kéo dài trong khoảng 3-4 ngày với 2 lần bạn đến nha khoa. Còn về thời gian bọc răng sứ thì sẽ còn phụ thuộc vào số răng bạn cần bọc. Bạn có thể dự trù khoảng thời gian thực hiện phù hợp dựa vào những thông tin sau:

- Thời gian vệ sinh răng miệng: 20 phút

- Thời gian mài răng và lấy dấu răng: 15-20 phút/ 1 răng

- Lắp mão sứ: 10 phút/ 1 răng

Đây là khung thời gian cơ bản cho 1 quy trình bọc răng sứ. Và nếu bạn muốn biết 1 quy trình bọc răng sứ diễn ra như thế nào thì bạn có thể xem thêm tại bài viết: cách bọc răng sứ.

Chúng tôi tin rằng với những thông tin trên đây, bạn đã có thể lựa chọn được phương pháp tốt nhất cho mình.