1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

GIẢI PHÁP NÀO CHO VẤN ĐỀ NHÂN SỰ CỦA HPC??? Mời các thành viên của HPC nhào dzô...

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi Kemmut, 07/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kemmut

Kemmut Thành viên quen thuộc

GIẢI PHÁP NÀO CHO VẤN ĐỀ NHÂN SỰ CỦA HPC??? Mời các thành viên của HPC nhào dzô...

Tôi là 1 nhân rất mới,rất mong muốn được tham gia vào HPC nhưng tôi khó lòng tin tưởng được hệ thống làm việc và quản lí nhân sự ở đây.
    Thứ nhất:những người đăng kí vào đây là rất lớn,nhưng tôi chắc chắn rằng 1 nửa trong số đó không tham gia =>vấn đề đặt ra là :vậy chúng ta đăng kí vào đây chỉ để chơi cho vui hay la` để muốn mang danh la` 1 hội viên của 1 cái gì đó?
    Thứ hai:Với số lượng người tham gia nhiều như vậy thì việc săp xếp nhân sự sẽ như thế nào? (tôi nghĩ rằng :cũng sẽ rất khó để quen nhau)
    Thứ ba: quản lí nhân sự lỏng lẻo,không thấy chia công việc cụ thể=>Các bác làm cách nào để tận dụng được hết sức người ,sức của???

Trên đây mới chỉ là một số ý kiến của riêng tôi,cũng có thể nói rằng tôi chưa là thành viên của hội nên tôi hơi mạnh mồm...Tuỳ các bác nghĩ về tôi thôi,nhưng tôi làm vậy cũng chỉ mong sao HPC lớn mạnh và phát triển hơn nữa.
    TÔI MUỐN LÀM THÀNH VIÊN CỦA MỘT CLB CÓ CÁCH LÀM VIỆC THẬT KHOA HỌC BỞI TÔI CŨNG LÀ NGƯỜI HP.
    Xin các bác đóng gop thêm thật nhiều ý kiến.

red]
    Thiên sứ bị bỏ đói...măm măm
    [/red]
  2. cu_lan

cu_lan Thành viên rất tích cực

Câu lạc bộ đang rất cần những người có suy nghĩ như bạn, và hơn nữa là có thể làm được như mĩnh nghĩ.
    Bạn có thể cho mọi người biết khả năng của mình không?.
    HPC đang rất cần người có khả năng tổ chức. Nếu bạn còn e ngại có thể nhắn tin riêng cho mình. Mình sẽ trao đổi cụ thể với bạn.
    Cu lan nhat Hai Phong
  3. Phuong_Thao_new

Phuong_Thao_new Thành viên quen thuộc

Ồ, gặp người quen rồi...phải thế chứ,hihihihihi em cũng đồng ý như Kemút các bác ạ.Em nghĩ các bác nên có những cách để điều chỉnh nhân sự đi.Em nghĩ những người đăng kí từ lâu rồi mà không tham gia bất cứ hoạt động nào của HPC từ trước đến nay(cả hoạt động ngoài lẫn trong mạng)thì phải bớt đi để nhường cho những người khác chứ.Không thể cứ để hỗn tạp như thế được.Giờ em nhìn vào mục đăng kí thành viên HPC :choáng vì nhiều quá, mà bài viết và lượng người tham gia hoạt động tập thể không thể hiện đúng điều đó.Đề nghị không chỉ các bác MOD mà phải cả tập thể HPC chúng ta phải đoàn kết nghĩ ra được giải pháp tối ưu nhất cho vấn đề này.
    Em sẽ quay lại vào lần sau.
    Thay mặt HPC gửi lời chào tới Kemút, hoan nghênh bạn.

yêu là chiêm ngưỡng bằng trái tim,....
    chiêm ngưỡng là yêu bằng trí tuệ
  4. tupt

tupt Thành viên quen thuộc

Hi! rất hoan nghênh bác Kemmut đã đóng góp ý kiến, chúng tôi sẽ tiếp thu và cố gắng khắch phục những nhược điểm của Club mình. Nhưng có một điều mình không hiểu được là bạn đâu có phải là thành viên của HPC đâu mà bạn rành về tình hình trong nhà HPC con hơn cả một số thành viên HPC.
    Còn bạn nói về quản lý nhân lực lỏng lẻo....., chúng tôi cũng suy nghĩ rất nhiều về vấn đề này, nhưng đây là vấn đề rất khó giải quyết, vì đây là sự tự giác, điều kiện của mỗi thành viên trong HPC. Đa số thành viên trong HPC mình là học sinh và sinh viên, có những bạn còn đang ôn thi chuẩn bị thi đại học- vấn đề trước mắt của chúng ta là học vấn- nên có một số thành viên rất muốn tham gia nhưng không thể có điều kiện tham gia giao lưu cùng HPC.
    RẤT CÁM ƠN SỰ ĐÓNG GÓP Ý KIẾN CỦA KEMMUT
    To: PHƯƠNG THẢO iêu gì mà loằng ngoằng thế em ui.
  5. Phuong_Thao_new

hahhahhahhaa thì người ta là người quen của đây mà, tuy không phải là thành viên HPC nhưng mà có "zợ" là thành viên HPC nên rành lắm lắm(zợ là tay trong đấy)
    To tupt:Yêu thế mà loằng ngoằng hả????? câu này hay đấy chứ, anh không được nói chữ kí em thế nhé hihihihi

6. thangnmdvd

thangnmdvd Thành viên quen thuộc

To: Phuong Thao
    Có thể trả lời anh đã từng gặp em ở đâu nhỉ, chịu không thể nhớ được nữa.
    Veno's member
    Http://veno.andi-net.com/forum
    Thangnmdvd the man
    I have no past, I have no present, I'm the future.
    I love G: Girls, Gold, Games, Goal, Geisha, Gun, Gear, Gamble,....G virus!
    I'll help you if you need, I'll kill you if you want.
  7. tupt

Trời! Đúng là các girl, chuyện trong nhà mình mà còn để cho người ngoài biết rõ mồn một thế hả. Lộ hết tình hình chính trị rồi còn gì. Đúng là 1 nàng biết cả tổng đều hay.
    To: Kemmut, lần sau họp HPC bạn nhớ đi họp nghe, ban tổ chức có ý xem xét và đề bạt bạn làm cố vấn cho tui đấy.
    Hy vọng chúng ta sẽ cùng nhau tìm ra giải pháp thích hợp đối với tình hinh HPC chúng ta.
  8. Kemmut

Kemmut Thành viên quen thuộc

Các bác ơi ,em không dám qua mặt các bác như vậy đâu.
    Thực ra mà nói thì em không thể nào có đủ trình độ và kinh nghiệm để làm cố vấn như bác tupt nói đâu.Em rất muốn tham gia vào 1 CLB như thế ,cho nên trước khi đăng kí em đã hỏi trước 1 số vấn đề từ" người nhà" của em ý mà.
    Hihi,nhưng dù sao em và zợ em cũng thấy chúng ta thực sự
    cần sửa đổi 1 số điều .
    Tất nhiên em cũng đã nghĩ được 1 chút xíu về vấn đề này nhưng em vẫn mong các bác đưa ra những biện pháp cụ thể ...và bình luận nhiều hơn về vấn đề này
    (tại vì em chưa là người trong cuộc nên chưa nắm hết tình hình ,do đó em chưa dám nói thật cụ thể-----Mong các bác chỉ giáo...và thông cảm cho em)
    tất nhiên em vẫn bám sát vấn đề này cùng các bác.
    XIN CÁM ƠN
    {/red]
    Thiên sứ bị bỏ đói...măm măm
    [/red]
  9. Phuong_Thao_new

Ai muốn kemut làm trợ lý thì phải qua em nhé, không thì về nhà kemút chít dưới tay em hê hê hê
    To thangnmdvd : bí mật

10. tupt

hahhahha, bé Phuong Thao lam nội gián kìa, nhưng mà không sao, bé động viên bạn kemmut làm cố vấn cho anh nghe, anh sẽ đền đáp , không sợ thiệt đâu.
    To; phuongthao anh muốn kemmut làm cố vấn cho anh đấy, liệu có chít đưới tay em không hả.