1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải thoát tâm lý giùm em: GF đã từng QH với người yêu cũ (Câu trả lời đã có ở cuối trang 7, các bác

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi boxgdtt, 03/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bacbin

bacbin Thành viên mới

Topic nên đổi tên là "Chuyện cái màng và sự ám ảnh về một nỗi đau muốn khóc. Cái tên topic nói lên tất cả.
  2. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Tớ chả ném đá chủ topic đâu. Chỉ khuyên là nên chia tay đi. Để cô í tìm 1 ng đàn ông khác độ lượng và yêu cô ấy thật sự.
    Dưng cơ mà tớ là tớ khinh bọn đàn ông đánh giá fụ nữ qua cái màng giữa 2 ngón chân cái.
  3. kruger_brent

kruger_brent Thành viên rất tích cực

Để tớ rút gọn lời của bạn Anx cho bác chủ:
    - Chắc chắn chia tay thôi, vì loại người như bạn không phù hợp với cô ấy đâu.
    Còn riêng tớ, tớ cầu mong cho bạn sau này gặp phải một đứa con gái có những ám ảnh giống bạn, lúc nào cô ta cũng tưởng tượng ra cảnh bạn đã trần truồng, quằn quại trên giường với một người đàn bà khác !
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

@ chủ topic: Nói lại quan điểm cho rõ thế này này:
    1/ Tôi hoàn toàn thông cảm sự lăn tăn / trăn trở / ám ảnh của bạn. Thực lòng là tôi (hiểu và) thông cảm đấy. Và vì thông cảm nên tôi không hề chê bạn là hèn / kém / ngu / etc. mà chỉ chê là bạn biết nghĩ cho bản thân mà ít quan tâm đến bạn gái.
    2/ Bạn không thông cảm với cảm xúc của bạn gái của bạn. Toàn nghe bạn tả về cảm xúc bạn, không có một lời suy nghĩ giùm cho phía người con gái kia.
    Tôi là người dưng mà còn biết thông cảm cho bạn, nay bạn là bạn trai người ta, mà không nghĩ giùm cho cảm xúc của cô gái kia. Có người bạn trai như bạn quả là phúc phận cô ấy cũng kém lắm.
    Trong một mối quan hệ, chỉ có 2 người (ý kiến người ngoài chỉ là để tham khảo), nay có sóng gió thế này, nếu bạn gái bạn không chia sẻ cảm xúc gì với bạn, thì mối quan hệ xem như đã chấm dứt, vì trong mqh đó không còn 2 người nữa, mà chỉ còn 1 người.
  5. alone_rock

alone_rock Thành viên tích cực

Mấy hôm mất điện chả vào được. Đọc câu chuyện vui vui này thấy định góp ý nhưng chủ topic đã có câu trả lời rồi thì im lặng vậy
    Anh biu hôm đâu rồi, lock dc rồi đó anh. Để nữa là khổ thân ông kia.
  6. mynameis7641

mynameis7641 Thành viên quen thuộc

hèn
  7. nobita1310

nobita1310 Thành viên mới

Đọc topic xong chỉ thốt lên 2 câu:
    " đau đớn thay phận đàn bà
    Lời rằng bạc mệnh cũng là lời chung"
    " Quá khứ là kinh nghiệm, hiện tại là đấu tranh, tương lai do ta quyết định"
  8. longtm

longtm Thành viên mới

Chốt hạ là chia tay đi.
    Cũng đã có lúc e nghĩ đến cảnh ng iu và bồ cũ quan hệ. E thấy mình tệ quá. Ko nên như thế bác ạ
    Ai cũng có thể mắc sai lầm.Quá khứ là quá khứ.Hiện tại ntn mới là quan trọng.
    Mỗi ng 1 cách nghĩ và chúc bác tìm đc giải pháp tốt nhất cho mình
  9. click_letter

click_letter Thành viên mới

Ngươ?i pót ba?i na?y la?n đa?n ông đấy ông ạ, gái na?o
  10. libra84

libra84 Thành viên mới

hay phết .
    bác ăn xong mới tự vấn là đau lòng khi nghĩ có thằng dày vò bạn gái bác , nếu thử bác chia tay em này .
    sau này bác đến với em tiếp theo , liệu bác có dằn vặt rằng trước đây bác cũng trần như nhộng với em khác ko ??
    mỗi 1 tình yêu là 1 bản thể , ko nên nối kết chúng với nhau , cô ấy làm thế với người cũ , vì cô ấy yêu thật lòng , và bây h yêu bác cũng vậy .
    đừng đánh giá họ qua nhưng điều đó , hãy thử nhớ lại xem cô ấy là người thế nào rồi hãy đánh giá .