1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải thoát tâm lý giùm em: GF đã từng QH với người yêu cũ (Câu trả lời đã có ở cuối trang 7, các bác

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi boxgdtt, 03/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Dante_from_hell

Dante_from_hell Thành viên mới

Thôi, mọi người đừng nên mắng chú chủ topic, thực ra mình thấy chú ý không phải người xấu, chỉ là nghĩ chưa đúng thôi. Thay đổi vẫn được, ko đến nỗi là hết thuốc chữa đâu, từ từ nghiền ngẫm thì sẽ nghĩ khác về bạn gái mình thôi mà :D.
  2. zanny76

zanny76 Thành viên quen thuộc

chả có gì mà đạo đức ở đây cả điều tôi nói là quá đúng yêu nhau đâu chỉ là vì tìh dục!!! bỏ cái ý nghĩ đã quá xưa ý đi!
  3. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Hi hi, bạn này có một cái lập luận rất là mới lạ này
    @ chủ topic: Mọi người cũng chỉ nói thế để bạn shocked và nghĩ lại thôi, chứ chắc mọi người cũng không nghĩ bạn tồi tệ quá đâu.
    Thực ra nếu bạn còn phân vân, bỏ hay tiếp tục thì mới khó, còn như đọc intro, thì thật ra là bạn xác định tiếp tục ngay từ đầu, đúng ko nào.
    Và bạn vẫn yêu bạn gái bạn nhiều mà, vì kể về bạn gái thì vẫn trân trọng và trìu mến lắm : ).
    Vấn đề của bạn là giờ làm sao vứt bỏ cái suy nghĩ kia đi đúng ko.
    Thế thì đơn giản bạn nghĩ là: Nó chả là gì cả. Nó không được quyền làm khổ mình, nó không được quyền làm khổ bạn gái mình. Mình sẽ ko để cho nó làm thế. Mình sẽ dửng dưng và thờ ơ với nó, mình nghĩ đến bạn gái mình giờ ở cạnh mình vui vẻ như thế nào, nếu cô ấy đá thằng cha kia thì mình phải thấy thương hại thằng cha kia mới phải, còn nếu nó đá cô ấy, thì mình sẽ càng thương và muốn bù đắp cho bạn gái mình hơn.
    Mà bạn sẽ làm được thôi. Bạn lập cái topic này để hỏi cách xoá bỏ suy nghĩ đó, chứ ko phải để tư vấn bỏ cô ấy, vậy thì bạn yêu cô ấy nhiều lắm, bạn sẽ làm được việc đó thôi. Bao nhiêu người làm được, có lý gì bạn không làm được, đúng không nào : ).
    Bonus đoạn trữ tình ngoại đề cho cả nhà:
    Topic này khiến nhiều bạn nữ quả thật là sửng sốt vì hoá ra đàn ông Vn giờ thoáng thế. Đây là sự kiện trọng đại, là mốc son chói lọi trong lịch sử đấu tranh vì nữ quyền, là phát đại bác quyết định nổ tung thành lũy cuối cùng của quan niệm trinh tiết, khiến nhiều phụ nữ Vn hởi lòng hởi dạ, mà không ít đàn ông Vn xem ra thì cũng hởi dạ hởi lòng .
    (Just Kidding ^_^. )
  4. h_d_t_s

h_d_t_s Thành viên mới

Đời có nhiều thằng nói có vẻ thơm tho , nhưng làm thì toàn thối tha, bác chắc cũng 1 trong những thằng đó.
    1976 mà phát ngôn còn ngu quá .
  5. emcungdau

emcungdau Thành viên mới

Em thật em cũng "hơi hơi" già rồi, cũng theo dõi nhiều topíc rồi thì cũng hơi ngạc nhiên vì sự "đổi mới tư duy" của phần lớn bác trai trong đây (ném đá chủ topic). Các topic tương tự thấy toàn các bác cỡ như anon.., hdts,...trụ trì (các bác này theo em là tượng trưng cho tư tưởng chủ đạo của đàn ông VN thời nay he he )
    Thực tế mà được thế này thì tỷ lệ bạo hành thể xác lẫn tinh thần trong gia đình sẽ giảm nhỉ (mà theo em biết, tỷ lệ các bác nam gọi là "có học thức, có địa vị", mang tiếng đi học ở Tây-ở U, nước này nước nọ bạo hành vợ con và lăn tăn như chủ topic vì lý do này cũng cao lắm ý).
    Em thì thấy ý kiến của bác Anxiety là xác đáng nhất, bao hàm được suy nghĩ của em về vđề này rồi nên thôi k nói nữa. Em chỉ xin nhắc các bác 1 điều: ng như bác chủ topic là còn tốt chán ý, vì còn biết tiếp thu ý kiến mọi người và nói năng tử tế.
    Không chắc được mối quan hệ giữa bạn này và cô gái kia dẫn đến đâu...hic.chứ ngay từ đầu đã bị "tự kỷ ám thị" và có thói quen "sống theo đường lối chỉ đạo của miệng lưỡi dư luận" như bạn thì kể ra cô gái này sau sẽ không hạnh phúc, nói thẳng ra: bạn là nam nhi và là người lớn rồi thì nên có chính kiến và tự quyết định được cuộc sống của bạn đi. CHúc bạn sẽ DẦN DẦN thay đổi được lối suy nghĩ, hơi khó vì chỉ qua cái topic nhỏ nhoi này, nhưng biết đâu được, ảo nhiều khi cũng thật lắm
  6. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Hổng có ý kiến gì bài bạn này, chỉ đính chính xíu hộ thôi:
    Bạn chủ topic ko có cái này.
    Mà cái này cũng hổng phải bệnh, còn là 1 phương pháp chữa bệnh nữa đó : ).
  7. cailaithayco

cailaithayco Thành viên mới

Tát cho nó 1 cái, cái tội nói dối. Dám bảo quan hệ với người yêu cũ 1 lần,nói để giảm nhẹ à? Nhiều lần ý chứ, 1 là 1 thế nào . Nhưng mà,vấn đề ko phải ở chỗ em ý quan hệ mấy lần mà là quan hệ với mấy người . Thằng nào chẳng muốn ăn,ông cũng thế thôi,ông cũng ăn còn gì? Ông đến sau thì ngay từ đầu ông phải chấp nhận rồi, kêu làm gì? Ko chịu đưọc thì chia tay,ko chia tay dc thi phải chịu, đơn giản quá mà.
    Xem em nó đã yêu mấy người nhé
  8. jemand

jemand Thành viên mới

thực ra thì ông chỉ topic cũng xác định tiếp tục từ đầu rồi. Nhưng chủ topic vẫn ẩm ức ở chỗ:
    Một là: Mình còn trình mà người yêu lại mất trinh rồi. .
    Hai là: '''' Mình vẫn chưa được phá trính ai, nếu lấy em này thì có gần như cả đời sẽ không bao giờ biết cái cảm giác phá trinh là gì.
    Có phải không chủ topic.
    @ all: Tư tưởng bây giờ thoáng quá, chẳng trách tỷ lệ lạo phá thai lại cao thế.
  9. thichmod

thichmod Thành viên mới

Thằng h_d_t_s & anon không góp ý cho chủ topic này thì thôi sao cứ ném đá người khác
  10. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Công bằng mà nói chị không lên án chú thậm chí chị vote sao cho chú vì chú đã dám nói thật sống thật với suy nghĩ của mình.
    Bởi vì suy nghĩ thực tâm thì đàn ông nào cũng như chú thôi không nghĩ ít thì nghĩ nhiều .
    Chỉ có điều họ có nói ra hay không nói ra mà thôi .
    Những người đàn ông không dám đến không dám vượt qua tính sĩ diện để đến với người đàn bà mình yêu chỉ vì chuyện đó, những người đàn ông đó còn đáng thương hại hơn nhiều.

Bây giờ để nghĩ cho thanh thản chú hãy nghĩ rằng chú là người đàn ông đầu tiên của cô ấy sau khi chú đã no xôi chán chè chú bỏ rơi cô ấy .
    Liệu chú có thấy cô ấy rất đáng thương và rất nhẹ dạ hay không ?
    Liệu cô ấy đáng trách hay kẻ phụ tình như người đàn ông đầu tiên của cô ấy là người đáng trách

Tình yêu phải đi cùng với tình thương , thương ở đây không phải là thương hại , thương ở đây là yêu thương mới gắn bó lâu dài với nhau được
    Nếu người đàn ông chỉ nghĩ là mình yêu một người đàn bà nhưng không có tình thương thì người đàn ông đó chưa hẳn là đã yêu
    Khi yêu nhau thực sự thương nhau lắm
    Trời mưa như thế này cũng thương nhau lắm đường xa vất vả lo lắng cho nhau gặp những chuyện bất hạnh ý chứ .
    Ví dụ những lúc cô ấy ốm đau trong lòng chú có một cảm giác rất thương cô ấy hay không
    Hì hì có người đàn ông thương người yêu thì một con muỗi đốt em anh cũng thấy xót ..chị không nói đùa đâu .
    Thái đồ ăn vô tình đứt tay thì xót xa lắm .
    Nếu chú thương cô ấy rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn mà và chú chẳng bị ám ảnh gì cả
    Một người con gái đã từng lỡ làng như cô ấy phải gặp được một người đàn ông yêu thương mình , như thế cuộc đời cô ấy sẽ không vấp ngã lần thứ hai .
    Nếu chú không được như thế , không đủ hiểu biết và đủ yêu thương cô ấy bỏ rơi cô ấy thì số cô bé này khổ thật
    Vấp ngã 1 lần đến lần thứ 2 thì
    Chú có phải là thằng đàn ông đểu thứ hai hay một người đàn ông tốt đó là do chú mà thôi