1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải thoát tâm lý giùm em: GF đã từng QH với người yêu cũ (Câu trả lời đã có ở cuối trang 7, các bác

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi boxgdtt, 03/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Ko thể hiểu nổi con trai nghĩ cái j! Giả dụ chủ topic thuộc dạng gia giáo chờ đến tân hôn cho cam, kêu trời khóc đất còn có lý. Đây đã abc ng` ta xong lại còn... Cuối cùng ng` yêu chủ topic mới là thiệt nhất, thấy thương quá
    P/S: nếu chia tay, yêu em khác thì đừng chọn em còn nguyên nhé, kẻo em í biết chủ topic đã từng với ng` yêu cũ lại đau khổ
  2. Anonymouse

Anonymouse Thành viên mới

Theo tớ thì các bác trai chẳng được quyền có ý kiến ý cò gì ở đây cả. Tại thời điểm đó (trong quá khứ), cô gái đó ĐƯỢC QUYỀN làm như thế cơ mà, cái này chẳng phải là MỘT LẦN LẦM LỠ với thằng nào con nào hết. Chẳng phải ở THÌ HIỆN TẠI, chủ topic cũng có khác gì AI đâu, cao thượng gì hơn AI đâu mà đau đớn vật vã như đúng rồi thế? :-w
  3. Ukyo_mitsuruadachi

Ukyo_mitsuruadachi Thành viên mới

Thưa bác, nếu nói đến quyền thì chả đứa nào có quyền ý kiến ý cò trong vấn đề này đâu ợ, tự do quan hệ nó thuộc về nhân quyền rồi bác ợ.
    Cái em người iu kia cũng được cái thật thà, chứ nó mà nói nó ngã hay nàm sao rách mịa nó mất cái màng thì có ngồi đấy đau với khổ không?
    Nó tự thú là để có được sự thông cảm chia sẻ chứ để suốt ngày kêu với than thế thì chán. Bây h muốn kiếm em nào còn để yêu thì khó fết đấy. Thằng nào cũng như chủ topic thì ế kụ nó hết roài

4. thaobeo88

thaobeo88 Thành viên mới

cá nhân e thì theo e chủ tp ko nên nghĩ đến nữa nhỉ , a nên nhìn những mặt tốt của ny mình , đã cảm thấy ko thể bỏ nhau đc mà quay lại rồi thì sao còn băn khoan đến cái vấn đề đó nữa . Như thế quá ích kỷ và a ko xứng đáng với ny của anh .
    như vậy thì những ng phụ nữ đã từng có 1 đời chồng rồi thì hj sẽ ko thể tái hôn đc ah , hay những ng con gái vì nhẹ dạ với ng yêu trc rồi thì cũng ko có ai lấy hả anh . còn nếu a ko vượt qua đc có lẽ nên chia tay và tìm em nào con zin đấy .
    Thân !
  5. ketrungthanh

ketrungthanh Thành viên mới

Nếu chủ 2pic là người sống nội tâm, có tâm hồn nhạy cảm dễ xúc động, bản lĩnh kém thì rất khó để vượt qua và quên đi điều này, nhất lại là mối tình đầu yêu hết mình không tính toán và coi ty là thiêng liêng, trong trắng, hoàn hảo. Trường hợp này nếu yêu thật sự thì bạn gái cũng không nên mặc cảm hoặc coi thường bạn trai vì điều đó mà nên chia sẻ và thể hiện ty của mình nhiều hơn nữa và đừng bao giờ nhắc đến người cũ nữa.
    Trường hợp là người bản lĩnh, sống hướng ngoại, khi yêu không quá thần tượng hóa thì sẽ dễ vượt qua hơn nhiều.
    Nhiều bạn so sánh với việc yêu người đã có chồng rồi hoặc là người con gái nào đã yêu đương/quan hệ nhiều trước đó là sai hoàn toàn, khi đó thì đã xác định từ trước rồi mới yêu nó khác vả lại cũng không kỳ vọng quá nhiều thì lấy đâu mà thất vọng, tình huống đó cả bản thân, gia đình và xã hội đều biết trước và hiểu chứ không đàm tiếu linh tinh về chuyện đó như trường hợp chủ 2pic.
  6. kiemsat

kiemsat Thành viên mới

ở cái trang 7, chính chú củ topic đã kêu lên: Phía trước là bầu giời rồi mà sao các cô các chú vẫn cứ móc lốp người ta thế. Cháu thì cháu chẳng hơi đâu mà tư vấn j cho chú í, cháu còn bận giải thích với con ng yêu mới là cháu chưa từng yêu ai, cháu còn gin, thậm chí chưa từng nằm mơ giấc mơ "bắn phá"... Cháu là con trai mà, đếch đứa nào có thể biết được con trai còn trinh với con trai mất trinh khác nhau cái j, hờ hờ...