1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải thoát tâm lý giùm em: GF đã từng QH với người yêu cũ (Câu trả lời đã có ở cuối trang 7, các bác

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi boxgdtt, 03/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LessThanPerfect

LessThanPerfect Thành viên mới

Trời ạ! Yêu ai, quan hệ với ai thì nên tận hưởng những giây phút ấy ạ. Ở đó mà hoang tưởng ghen tuôn lung tung với quá khứ. Chú cứ nói một câu thật lòng đi. Khi quan hệ với cô ấy thì chú có nghĩ là sẽ cưới cô ấy vì lần quan hệ này không? Bản thân chú đã không có ý định giữ gìn cho cô ấy thì tại sao chú lại yêu cầu bạn gái phải giữ gìn cho chú? Và hơn nữa, bạn gái chú có phải quan hệ với người khác khi đang cặp với chú đâu mà đi ghen tuôn. Ai cũng có quá khứ riêng, và quan trọng là người chú yêu ở hiện tại chứ có ở quá khứ đâu mà đi hoang tưởng việc cô này nằm bên cạnh người khác. Mà cứ hoang tưởng kiểu này thì thành bệnh đấy.
    Đa phần con gái người ta quan hệ với chú là người ta thật sự có cảm tình với chú đấy ạ. Ở đó mà còn trách cứ bạn gái ngay sau khi hai người quan hệ xong. Cũng may là cô ấy không trách cái lỗi này của chú đấy. Nói thật là mình ghét nhất là khuyên người ta bỏ bạn gái, nhưng nếu chú cứ giằng vặt và giày vò bạn gái kiểu này thì làm ơn chia tay cô ấy để cho... cô ấy được nhờ và đi tìm người đàn ông khác tốt với cô ấy hơn ạ.
  2. yen85

yen85 Thành viên mới

loại con trai gì không biết. hix, vậy nếu khi cậu chia tay cô ấy, những người sau sẽ thế nào nhỉ? đòi hỏi người ta nguyên vẹn trong khi cậu cũng đã đi quá giới hạn đó thôi. Thương cô ấy, vẫn yêu một người như cậu. Nếu không chịu đựng được thì lượn cho nhanh. Cô ấy cần một người hiểu và chia sẻ, chứ không phả là tình yêu dựa trên cái gọi là.. kia.
  3. goahead8x

goahead8x Thành viên mới

Chủ topic chắc cũng là người chỉn chu! Ngay từ đầu đã có tư tưởng iu là cưới! --> hành xử như trên là bt! (có đầu óc soi xét ra phết!) Tuy nhiên là lần đầu & chưa đủ kn để đánh giá em kia, thành ra vỡ mộng!
    Chủ topic đang day dứt vì mâu thuẫn giữa tiêu chuẩn (khá rắn) ban đầu và cảm xúc phũ phàng thực tại! oki?
    Quy lại, giải quyết = lý trí (tham khảo trái tim tí!). Nhìn lại:
    Em ý có các mặt khác tb trở xuống, sôg thoang, yếu đuối, uỷ mị... --> ko phải 1 lần!! Dạng này sai khác về cơ bản so với người như chú em! Bỏ đi, cam đoan em kia đau nhiều nhưg cũg hết nhanh! Lần sau, chú sẽ tinh tường hơn rất nhiều!
    Người kia có các mặt khác tốt, truyền thống tốt gần đây, quá khứ... --> ổn, lâu dài đc & chú vẫn ko xác định nhầm! Chúc mừng chú!
  4. tang_long_ngoa_ho

tang_long_ngoa_ho Thành viên mới

Đồng cảm với bác chủ topic,cảm giác day dứt ám ảnh khi nghĩ tới quá khứ của người yêu là tâm lý tình cảm bình thường không có gì là hèn hết.
    Cái trong trắng nó không đơn giản là cái màng nhỏ,nó thể hiện tiết hạnh và giá trị của người phụ nữ.Bây giờ lối sống phương Tây tràn ngập,nhiều chị em coi nhẹ cái này,giờ tìm được một em ngoan ngoãn trong trắng,biết giữ gìn đúng là hiếm.Những người đàn ông chơi bời gái gú lung tung thì họ cũng xem nhẹ cái tiết hạnh ngừơi phụ nữ,vợ còn trong trắng hay không không quan trọng.
    Nhưng những người đàn ông đứng đắn không chơi bời,yêu nghiêm túc,họ lại rất xem trọng tiết hạnh người phụ nữ họ yêu.Người con gái khi còn là thiếu nữ,là người có tâm hồn trong sáng,biết giữ gìn,thì đến lúc làm vợ sẽ là người vợ ngoan,thuỷ chung ^^
  5. anon20

anon20 Thành viên mới Đang bị khóa

ha ha, mới khích vài câu lòi mặt rồi nhé, bẩn bựa ạ
  6. Fantomas79

Fantomas79 Thành viên mới

7. anon20

anon20 Thành viên mới Đang bị khóa

ha ha, mới khích vài câu lòi mặt rồi nhé, bẩn bựa ạ
  8. newfym

newfym Thành viên mới Đang bị khóa

Bác chủ topic nên ăn chay mà tịnh tâm lại. Các bạn to còi còn lại (anon & htsh) thì cũng nên turn off cái đài của các bác.
  9. MrMjtDac

MrMjtDac Thành viên mới

Chối quá!
    Nếu đã là thằng đàn ông đứng đắn ko chơi bời, nghiêm túc, bla bla... thì đã phải biết kiềm chế bản thân, ko đòi hỏi ăn kem trước cổng!
    Nhìn lại mình trước khi đánh giá tư cách người khác nhé, đoạn trước đoạn sau đang chửi nhau chan chát kìa!
  10. mafiaht

mafiaht Thành viên mới

Lấy 1 em gái tân về nhà phục vụ cho em không nỗi mi mốt em lén phén tìm zai => em í rùi cũng giống con đĩ. Ở đó mừ dựa vô cái màng mà đánh giá sự chung thuỷ và phẫm hạnh người khác.
    Bác này vui lòng mở rộng tầm nhìn qua box GDGT đọc đê, đầu óc non kém wá đê. Wa đấy xem có em gái mới quan hệ lần đầu mà nhu cầu cao wá, zai phục vụ hok nỗi. Coi chừng con vợ còn cái màng của bác lấy về mi mốt cũng thía í, bác ráng lồi con mắt ra mừ phục vụ í. Phục vụ hông nỗi coi chừng con vợ còn cái màng của bác cũng đi làm đĩ í => hổng có phẫm chất, không chung thuỷ.
    Mà cái màng coi chừng lấy nhầm màng nhân tạo í
    Nu Nu Nu Nu Nu Nu