1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải thoát tâm lý giùm em: GF đã từng QH với người yêu cũ (Câu trả lời đã có ở cuối trang 7, các bác

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi boxgdtt, 03/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jumanji12

jumanji12 Thành viên mới

Nếu chuyện bác kể là thật, thì cái vàng kia là nói giảm nói tránh rồi .
    Thôi, em cũng chả nói nhiều nhặn gì . Với ít nhiều trải nghiệm trong cuộc sống (mặc dù thật sự em cũng chẳng già dặn gì, nhưng ít ra cũng không phải là thằng chưa va vấp tý nào), em chỉ khuyên bác 1 câu là: "Quá khứ rất quan trọng, có vị trí đặc biệt không thể thay thế, nhưng quan trọng nhất vẫn là hiện tại, là những gì mình đang có".
  2. jumanji12

jumanji12 Thành viên mới

Chiệp, làm 1 thằng đàn ông mà phải đập đầu vào ô tô vì mấy chuyện cỏn con này thì .
  3. VitConHamAn

VitConHamAn Thành viên mới

Điều quan trọng bây giờ là chú phải xác định em nó thuộc hạng con gái nào?
    - Loại thứ nhất: con nhà tử tế, gia đình không có ai làm gái, vì một phút yếu lòng mà đánh mất mình. ===> Nếu chú thật lòng yêu, cảm thấy đó là người mà mình không thể thiếu trong cuộc đời này ===> nên bỏ qua cho cô ấy. Chú nên hiểu rằng đời này có nhiều người yêu mà không được đáp lại, không đến được với nhau. Họ còn bất hạnh hơn chú rất nhiều. Còn nếu tình yêu chú giành cho cô ấy không đủ lớn để vượt qua mặc cảm đó thì anh khuyên chú nên chia tay. Vì nếu cưới nhau, sau này không chỉ chú khổ mà cô ấy cũng khổ.
    - Loại thứ hai: con nhà gia giáo, không có tiền sử làm gái nhưng ham đú, vừa chia tay thằng này đã cặp với thằng khác. Tin nhắn thì kiểu như "Tối qua anh còn thiếu em hai cái đó nha..". ===> Loại này phang xong thì biến lẹ, không lại ôm cả giỏ chôm chôm.
  4. jumanji12

jumanji12 Thành viên mới

Thể loại này thì không có chuyện "thú nhận đã làm chuyện đó với người cũ 1 lần" đâu .
    Mà yêu 2 năm rồi nhẽ nào không đi guốc trong bụng nhau nữa .
  5. jemand

jemand Thành viên mới

Tôi hiểu và thông cảm cho chủ Topic. Lúc bình thường thì không sao. Nhưng đến khi xxx hoặc bực tức, cãi nhau với cô ấy thì chuyện đó bắt đầu xuất hiện, ức nghẹn cả cổ, rồi càng điên tiết hơn. Nhất là khi đi nói chuyện phiếm với bạn bè có thằng nào kể chuyện xxx của nó và đối tác của nó còn zin.
    Lời khuyên:
    Chẳng biết khuyên cậu cái gì nữa. Chuyện đến đâu thì hay đến đó. Đên khi câu hiểu được hạnh phúc là gì, tình yêu là gì... cậu sẽ có những quyết định đúng đắn nhất.
  6. ggt2008

ggt2008 Thành viên mới

Sống biết tha thứ! Quan trọng nhất là nếu GF yêu thật lòng và chung thuỷ với mình, quá khứ dù thế nào đi nữa cũng đã không còn quan trọng.
    Đừng nên quá quan trọng việc đó. Hiện tại và tương lai mới quan trọng. Có như vậy mới yêu hết lòng, mới được người ta yêu lại hết lòng.
  7. LessThanPerfect

LessThanPerfect Thành viên mới

Thôi mod vào khóa topic này là được rồi. Bác boxgdtt đã lập ra topic và yêu cầu tư vấn kiểu này thì phải nên biết là sẽ gặp nhiều ý kiến khác nhau. Suông tai và trái tai đều có. Không phải một người nói mà đa số ý kiến trong này là bác đã làm sai. Ở đó mà cứ quote với reply, tự biện bạch cho bản thân để chứng tỏ là bác nghiêm túc, bác không có lỗi etc. Đọc mà phát chán. Loại người có tư tưởng như bác lên đây đòi tư vấn cũng bằng thừa bởi vì bác chỉ biết nghe những gì suông tai để rồi từ đó tự an ủi cho hành động của bản thân là đúng. Ở đó mà đòi tư với vấn. Lạ lùng hơn nữa là còn đi hỏi tâm trạng và cách xử lý của những người có trường hợp y hệt như của bác. Nói thiệt, thứ nhất không ai dư hơi tự nhiên đem chuyện rất riêng tư của họ ra phân vân với bác. Thứ hai, cho dù người ta có "tư vấn" cho bác dựa trên hoàn cảnh thực tế của họ thì bác đã chịu nghe? Loại người như bác lên đây chỉ có một mục đích duy nhất: tìm sự ủng hộ của mọi người về cách hành xử của bác đối với ban gái của bác. Khi không tìm được sự đồng thuận ủng hộ thì bác lượn vòng vòng phân trần với phân minh.
    Tư vấn cuối cùng dành cho bác là loại người như bác lần sau đi cưa mấy em khác thì làm ơn treo nguyên cái bản "Chỉ lấy gái virgin, phải ra máu trong lần đầu tiên..." ngay trước ngực để khỏi làm mất thời gian và tình cảm của nhiều cô gái khác.
  8. ahabanhbao

ahabanhbao Thành viên quen thuộc

thế chó nào đọc topic này em lại cay chủ topic mới cả cô gái kia là sao hở các bác
  9. boxgdtt

boxgdtt Thành viên mới

Cảm ơn các bác đã cho lời khuyên.
    @ Bác xxx???xxx đã PM cho em, chúc bác vui vẻ với các em 88, 89. Người yêu cũ của bác dạo này sao rồi ạ?
    @ cong050: special thanks for your PM.
    Tóm lại là mỗi người có một quan điểm riêng, không ai giống ai. Cùng một vấn đề nhưng bác này phán 1 kiểu, bác kia phán kiểu khác.
    Cái quan trọng là ở mình, mình thấy cái gì là quan trọng, là có ý nghĩa với mình thì mình sống hết mình vì cái đó.
    Em trích mấy dòng trong PM của bác cong050:
    Để cho quá khứ nó ngủ yên đi, khều nó thức dậy chi cho nó quậy.......................................
    Chú còn trẻ, anh không nói là chú phải đến với con nhỏ đó, vì anh có biết
    nó có đem lại hạnh phúc cho chú hay không đâu. Nhưng mình là thằng
    đàn ông, cư xử đẹp một chút, làm như chú gái nó đau lòng lắm đấy.
    Em sẽ yêu gái nhà em hơn.
    Cảm ơn các bác đã tư vấn
    P/S: @LessThanPerfect: Có lẽ bác hiểu sai ý của em. Em lên đây nhờ mọi người tư vấn để làm sao hết nghĩ linh tinh (như chính cái title topic nó nói lên điều đó). Em không vòng vo, không phân trần để tự biện bạch cho hành động của mình. Anyway, thx for ur comments.
    Được boxgdtt sửa chữa / chuyển vào 14:57 ngày 03/11/2008
  10. NhaGiauCungKhoc

NhaGiauCungKhoc Thành viên mới

Nói đc câu này là ổn rồi