1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải thoát tâm lý giùm em: GF đã từng QH với người yêu cũ (Câu trả lời đã có ở cuối trang 7, các bác

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi boxgdtt, 03/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BabyRaptor

BabyRaptor Thành viên mới

Đọc xong ức ko tả nổi, chú cũng ấy em ý ròi mà đã cưới đâu, liệu lúc chú ấy em ý, chú có nghĩ là lỡ sau này chia tay, lại có thằng khác cũng đau khổ khi tưởng tượng ra cảnh chú với em ý trần truồng với nhau không? Ích kỉ vãi cả liz...
  2. click_letter

click_letter Thành viên mới

Hài
    @ chủ topic: rất hiểu và thông cảm với hoàn cảnh của bạn. Thôi thì thay vì nghĩ đến nhg cảnh đó, hãy nghĩ về nhg gì tốt đẹp đã qua giữa 2 ng, hãy nghĩ về nhg điều mà cô ấy đã làm cho bạn, bạn sẽ cảm thấy đỡ đau đớn quằn quại hơn đấy
  3. chuoichuoiwa

chuoichuoiwa Thành viên rất tích cực

Chứng tỏ là, gái của chú chưa có nhiều kinh nghiệm roài. anh thấy gái có kinh nghiệm xxx sướng vãi, phục vụ mình sướng, chả thấy cảm giác j nữa cả, hehe.tận hưởng *** đi, đừng nghĩ j cái màng cả thì sẽ ok hết.
  4. hoangtronghaivnm

hoangtronghaivnm Thành viên mới

Nếu còn lăn tăn về cái màng thì dứt khoát phải chia tay.
    Có thời gian thì chú đọc Cuốn theo chiều gió đi, mặc dù là truyện nhưng cũng nhiều cái để học. Ví dụ như 1 thằng cha ngon như Rhett mà vẫn yêu mê mệt cô Scalet có đến 3 đời chồng, không những thế lại luôn luôn có tư tưởng đong giai trong các buổi dạ hội...
  5. a10vietduc

a10vietduc Thành viên mới

các bác ném đá ông chủ topic vừa vừa thôi
    Tâm lý của bác ý như vậy là rất thường tình. Có j mà ném đá
    Tôi dám chắc những nguời vào ném đá chủ Topic là 2 loại:
    1. TRAI: loại chuyên đi phá hoại đời gái
    2. Nữ: bị lừa nhều, nên bây giờ tâm lý thay đổi, thù ghét đàn ông
    Nhưng ko sao, mỗi nguời 1 quan niệm sống
    Cái loại đáng phải chửi ở đây là CON NG IU của ông chủ TOPIC ý
    LÀm j có con nào đã quan hệ với bạn trai, mà chỉ quan hệ 1 lần
    Có 1 lần đầu thì có n lần, tuỳ mỗi hoàn cảnh
    Nên ông chủ topic xem lại tư cách của con ng.iu nhé
    Nếu chuyện này mà nói dối thì ông nghỉ đi, tôi thấy tâm lý của ông yếu ko chơi được với loại CÁO đâu, rồi có ngày nó đâm ông sau lưng đấy
    Chúc vui !
  6. nguyend_uyanh

nguyend_uyanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thoáng lên, mình xực con gái người ta thì người ta xực bạn gái mình, có gì đâu mà lăn tăn. Tôi quen biết đây cô chia tay người yêu trong tình trạng đã ấy rồi mà sau vẫn lấy chồng ngon ơ có sao đâu.
  7. Nobita_in_love

Nobita_in_love Thành viên mới

Anh đề cao tinh thần dũng cảm của chú. Có thế chú mới dám vào đây post bài hỏi để bị ăn chửi. Nhiệt liệt chúc mừng chú=))
    Được nobita_in_love sửa chữa / chuyển vào 16:39 ngày 03/11/2008
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Câu hỏi 1: Sau 1 tuần chia tay thì quay lại yêu nhau cho đến bây giờ. Vậy giai đoạn đó là bao lâu rồi? 1 ngày? 1 tuần? 1 tháng?
    Câu hỏi 2: Biểu hiện của bạn gái bạn là gì? Bình thường? Vui vẻ, hạnh phúc vì 2 ng quay lại với nhau? Hay là gì khác?
    Bạn ạh, đừng vì mình buồn, mình khóc, mà mình lơ đãng không chú ý đến cảm xúc của người khác. Người con gái đã QH với bạn trai (quen sau 2 năm), rồi bị bạn trai bỏ vì ''chê'' là không còn trinh, rồi quay lại, thì niềm tin vào người bạn trai kia, vào mối quan hệ kia cũng mất đi rất nhiều rồi. Còn tình cảm thì còn quay lại, nhưng vừa quay lại vừa bất an chờ đợi những lý do có thể gây đổ vỡ nữa.
    Có khi bây giờ bạn lên đây để nhờ mọi ng giúp bạn phá bỏ tâm lý khó chịu kia, còn bạn gái bạn chỉ cần nhìn thấy một cử chỉ thoáng nhẹ của bạn thể hiện bạn hằn học với cô ấy về chuyện cũ là cô ấy nhẹ nhàng chia tay đấy.
    Bạn tả nhiều lắm về trạng thái tâm lý của bạn, vậy có bao giờ bạn thử nghĩ xem bạn gái bạn thì cảm thấy những gì không? Tôi không nói tình yêu, nhưng bạn có còn thương người con gái đó không? Nếu còn thương, tự động bạn sẽ nghĩ ra được là bạn gái bạn đang trải qua cảm xúc gì.
    Bạn gái bạn sẽ mất vài năm để gạt đi nỗi uất ức là một người đàn ông có thể nhanh chóng gạt bỏ 2 năm bên cạnh nhau để chia tay mình chỉ vì một điều xảy ra trong quá khứ trước khi có thể thanh thản mà thấy ra là một người như bạn (sẵn sàng sổ toẹt vào hiện tại và tương lai chỉ vì những gì từng xảy ra khi người đó chưa bao giờ có chỗ đứng trong đời mình) thì không nên có chỗ đứng nữa trong đời bạn ấy.
    Kết luận: Tôi nghĩ mối quan hệ này sẽ đổ vỡ. Bạn cũng chẳng cần lo dỡ bỏ tâm lý gì gì đi cả.

9. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Mình rất đồng ý với quan điểm của Anxiety, nếu bạn không giải toả được tâm lý, thì nên chia tay cho nhẹ nhàng.
    Bởi vì, cô ấy cũng chẳng vui vẻ nổi nếu như biết bạn như thế đâu.
    Mình nghĩ, bạn gái của bạn cũng phải chịu đựng những ám ảnh về mặt tâm lý không kém gì bạn đâu.
  10. zanny76

zanny76 Thành viên quen thuộc

** em đọc xong mà tức nổ mắt !!! em thế với các bác thằng này về sau *** lấy được em nào còn nguyên đâu!!!