1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải U 19 Châu Á 2016: VN RA VỀ VỚI VÉ WC

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi BlueSea96, 13/03/2016.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congtuhanoi11

congtuhanoi11 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Điểm mạnh của lứa này là thể hình hàng hậu vệ và chú thủ môn tiềm năng người Thanh Hóa, bắt chắc tay và ko có biểu hiện động kinh

còn lại từ tư duy chơi bóng, kỹ thuật, khả năng phối hợp, chạy chỗ....đều ko có, tôi ko nhìn thấy tương lai tươi sáng của lứa này, nếu ko muốn nói là tối tăm

UAE nó đá quá chán, ko pressing nên chưa lộ nhiều sơ hở, gặp Nhật hoặc Hàn, nó quay cho chóng mặt với những cầu thủ tầm thế này thì thua vỡ mặt với tỷ số đậm là chắc chắn

Bọn Tây Á nói chung rất kỵ những đối thủ chơi kiểu phọng ngự phản công rình rập phá bóng lung tung, trận đấu vỡ vụn khiến nó ko đẩy nhanh tốc độ trận đấu lên được. Trận này UAE có đến 3-4 cơ hội mười mươi, nó dứt điểm quá kém, cầm hòa được nó là quá may rồi

Tôi tạm kết luận, lứa này dùng dc mấy chú hậu vệ và chú thủ môn thôi, may ra, 2-3 năm nữa khéo rơi rụng hết rồi lại về cái máng lợn hệt như Mau ra nổ tung trời sau trận ăn rùa Iran 2014

Không nên kỳ vọng gì nhiều ở lứa này đâu, dù mình là người VN là luôn ủng hộ tuyển VN
    ________Duc_No___nhnglhn thích bài này.
  2. haogreaves

haogreaves Thành viên rất tích cực

phải nhất bảng này mới tránh được Hàn xẻng, mà tránh đc Hàn xẻng thì cũng gặp chủ nhà Bahrain, thôi vô đc tứ kết là ok rồi, mà bọn U19 Hàn có phải lứa U18 năm ngoái đá với HAGL ko nhỉ?
  3. khanhlq

khanhlq Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhật gặp mấy thằng Rệp đá 'quá chán' kiểu này cũng hay đi lắm đó. Mới đâu xa vừa rồi thua UAE đá 'quá chán' trên sân nhà. Bóng đá nó có sự kỵ rơ nhau nên không nói hay đc đâu.
  4. congtuhanoi11

congtuhanoi11 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

trận này VN quá may thôi, riêng hiệp 1 thằng UAE nó có 3 quả cơ hội mười mươi mà ko vào đó
    hiệp 2 cũng có 1 quả đối mặt mà nó tung chân móc bóng biểu diễn
    cầm hòa được là quá may
    ________Duc_No___ thích bài này.
  5. thanhle2004

thanhle2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tần suất húng chó tăng nhiều rồi chứ. Trước chỉ có trận thắng Hàn hồi Văn Quyến, Trận thắng UAE 2-0 năm 2007 và chiến dịch Olympic của Mai Đức Chung là đáng kể. Còn riêng 3-4 năm gần đây số lần thắng Iran, Syria, Triều Tiên, hiếp Trung Quốc (đá cho nó phát khóc) thắng Úc...nhiều không đếm hết. Mỗi thằng Thái là vẫn chưa ăn được
  6. traodoi888

traodoi888 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ko phải ngại vói Irac. Thang này ở Tây á cung top 2 thôi. UAE hnay còn nói thua irăc là do đen thôi chứ irắc ko có j. Ăn nốt thằng rắc tránh Hàn và sang Korea dự U20 wc
  7. ptsondr

ptsondr Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Giờ mới về tới nhà, may mà giữ hoà được đấy nhỉ? Bác nào có link post lên giùm nhé. Trận sau nếu mà hoà Rắc có chắc chắn vào ko các bác?
  8. football442

football442 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trình Vịt chỉ vậy thôi bác ơi, được này thì mất kia, chưa kể đôi khi cầm bóng nhiều thì thế trận lại khác có khi thủ mất tập trung, tiêu hao thể lực này nọ.
    Còn gặp phải Hàn hay Nhật thì xác định, thấy bọn nó đá giải tào lao thì ta còn múa được thắng đẹp, chứ ở giải châu á tranh vé dự Word cup u20 thì cầm bóng với nó là quá khó, nhất là thằng Hàn Xẻn thể lực thể hình khủng chơi áp sát 100% khó ban bật hay qua người với nó.
    VVerty98 thích bài này.
  9. lukhach123

lukhach123 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hòa sẽ có nhiều người vui mừng, tuy nhiên mọi người cũng phải thừa nhận là VN ko có khả năng đua sức mạnh với các nước Tây Á và Đông Á, theo đuổi con đường to cây tốt củ sẽ ko đi đến đâu cả, nếu đá kiểu này thì vào vòng sau chắc ko còn người để đá. Nên dù vui mừng thì các bác cũng nên tỉnh táo tiếp tục hướng đi đá bóng sệt, ngắn phù hợp với thể trạng nhỏ nhanh của người Việt. Kiểu của ông Tuấn chỉ có thể dùng 1 vài trận tạo bất ngờ và nếu may thì có chiến thắng.
    Tôi e rằng chiến thắng ở giải này của U19 sẽ là cản trở của bóng đá VN hơn là bước tiến, hy vọng mọi người ko vì một cái thành công ko mong đợi mà mất phương hướng lâu dài và ko tìm đc lối thoát.
  10. haogreaves

haogreaves Thành viên rất tích cực

ráng vào tứ kết, lỡ thua cũng còn 1 suất playoff do Hàn xẻng chủ nhà vào năm sau nên Á châu dc 5 suất
    VVerty98 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa