1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giảm sốt với Cocacola, beer, socola và snack?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi old_movie, 29/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. old_movie

old_movie Thành viên mới

Em đang bị sốt nhẹ mà trong nhà chỉ có 1 chai Cocacola to, một túi sncak, một phong kẹo socola và 2 chai beer. A quên, còn 2 chai nước suối và 1 máy computer nối mạng nữa. Các bác có cách nào giúp em giảm sốt ko? Em phải làm gì bi giờ, chiều người nhà mới đi chơi về cơ. Ngủ từ sáng đến giờ sưng cả mắt [r37)]
  2. guest090

guest090 Thành viên quen thuộc

lấy đá cho vào bịch, đắp lên trán, và uống cocacola:-w ăn snack
  3. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Sốt nhẹ à. Tớ toàn đi tắm. Tắm xong ra tỉnh cả người. Hết sốt, khỏe luôn. Nhớ là tắm nước nóng nhé. Lỗ chân lông nở ra hết sốt nhanh lắm. Đang mệt thì ăn socola cho có tí năng lượng rồi uống nước suối thôi. Ko nên uống 2 cái kia. Bia với nước ngọt phải uống lạnh mới ngon, mà uống lạnh trong lúc người đang mệt rất dễ viêm họng, bị viêm họng sốt càng cao hơn, lại phải uống thuốc hạ sốt mới khỏi.
    Dậy rửa mặt ngồi dậy chát chít tí cho đỡ buồn. Đừng đọc báo lại buồn ngủ nhanh lắm đấy. Thay đổi thời tiết hôm trc tớ cũng bị thế. Mệt quá ngủ gục ở ghế từ lúc 7h tối đến 9h. Dậy tắm xong ngồi chơi đến 11h leo lên giường ngủ sớm. Mọi khi toàn 2-3h mới ngủ.
  4. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Đọc cái tiêu đề, ai ko biết lại tưởng chủ top chế ra phương thuốc mới . Vui ghê.
  5. embuon2811

Có khi nhét tất cả đống đấy vào mồm cũng hạ sốt đc ý nhỉ. Lúc đó tào tháo đuổi, người bủn rủn, chân tay lạnh ngắt. Hạ sốt nhanh ý chứ :))
  6. old_movie

old_movie Thành viên mới

Thanks bác, để em ăn cơm xong tắm thử xem. Đã chén 1 phong kẹo và một chai coca nguội. Đỡ rồi, chắc ko phải mua thuốc.
  7. embuon2811

Sốt ít khi tớ uống thuốc. Giờ viêm họng tớ cũng ít uống thuốc. Chỉ có cảm cúm là dịch nên tớ phải uống thuốc cảm cúm có 10k uống 2-3 ngày là hết. Vì cúm mà ko uống ngay lúc đầu nó hơi mệt mệt thôi sau sốt với viêm họng rồi ho rồi đờm mệt lắm. Uống phát đỡ luôn. Nhưng uống hết liều 2-3 ngày chứ ko đc bỏ dở ạ.
    Giờ sức đề kháng của em tăng lên đáng kể. Tự nó khỏi.
    Ngày xưa ở HN gần như tháng nào em cũng tốn mấy trăm nghìn tiền thuốc kháng sinh chữa viêm họng. Cắt A rồi vẫn viêm cái cuống A mới khiếp. Giờ ở SG thì khỏe rồi. Lâu lâu cúm 1 tí là hết.