1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gian hàng Thư Pháp của Big Heart tại Ngày Hội trường kỷ niệm 45 năm ĐH Ngoại Thương đã thành công rự

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi lanicy, 04/11/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Anh loa_ken_den_si cho em hỏi anh Trịnh Tuấn nick trên ttvnol là gì .Hôm qua đến muộn , kịp mua được chữ Nhẫn của anh Tuấn { không biết có phải anh Trịnh Tuấn không} , đẹp long lanh . Hâm mộ quá !!!!!!
  2. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Do có lẽ mới tham gia các hoạt đọng ngoài Bắc mà kẻ nổi tiếng ấy còn chưa nhiều bạn hữu biết mặt ....
    Trịnh Tuấn _ nick ở ttvn mà ai ai cũng biết chỉ có ai là ko biết : Quan_Di_Ngo , tức Ông đò thời @ , người vác bút lông lên nét ... Ngoài ra còn nick phụ thì Pm cho người ta mà hỏi nhá ,cái người cho chữ ở đó đích thị là hắn roài , mà em mở lại cái tác phẩm đó ra có chữ kí tên tuổi và triện đỏ chót đó , hay lại vẫn còn cuốn tròn chưa bỏ ra ...
  3. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

Tường thuật chương trình Hội trại trường Ngoại Thương tối qua một chút.
    BN đến tối mới được thả về nên đến hơn 6h mới đến nên chỉ nắm được tình hình từ lúc đó đến đêm. Nhưng tinh thần chung khi mới thò mặt vào đến nơi là thấy một sự tưng bừng, cặm cụi của tất cả mọi người. Quan_Di_Ngo Trịnh Tuấn mặt nhễ nhại mồ hôi. Bác Loa_ken_den_si mắt thất thần, thấy người quen cũng không nhếch nổi mép Đấy là vì mọi người đã tất bật vừa nói, vừa viết suốt cả ngày. Ăn gì, uống gì cũng không lại được công sức đã bỏ ra.
    Lúc nhắn tin, Lan bảo gian hàng Big HEART là gian hàng đông nhất. Đứng ở đó một lúc mới hiểu vì sao. Người bán giấy cứ bán. Kẻ cho chữ cứ cho. Người sắp xếp những chữ đã viết để hong cho khô cứ xếp. Người phát tờ rơi Big HEART cứ phát. Một không khí thực sự nhiệt tình và hối hả.
    Khâu hậu cần thật sự tuyệt vời. Duy và Lan đã mua loại giấy điệp tốt nhất. Có rất nhiều màu để chọn lựa: Nâu vàng, xanh nhạt, trắng ngà, đỏ. Còn có cả mành trúc. Những ai hiểu về giấy điệp chắc có lẽ đều thấy trân trọng loại giấy mang hồn quê hương này. Bản thân BN khi cầm tờ giấy lên thấy nó không chỉ là một tờ giấy mà là một điều gì đó thật sự đẹp đẽ và thiêng liêng. Chữ Thư Pháp viết lên trên những loại giấy khác có lẽ sẽ không có được vẻ đẹp như nó vẫn hiện ra là thế. Sự chu đáo của Duy và Lan, lặn lội đến hàng giấy tốt nhất ở nơi khá xa có lẽ đã làm nên sự đắt hàng để số tiền quyên góp bán giấy ngày hôm qua được khá nhiều.
    Công đầu tất nhiên là thuộc về các nhà Thư pháp. Bác Loa_ken_den_si, Trịnh Tuấn, Duy Rose Red, Long (Tiểu Hạ). Nhìn mọi người quên hết những mệt mỏi mà hết sức chú tâm vào công việc và ngời sáng một niềm say mê đối với những con chữ và giá trị tinh thần tiềm ẩn trong đó, BN cảm thấy học được rất nhiều điều ý nghĩa để rồi sẽ mang nó đi cùng với mình trong những công việc sắp tới. Có lẽ không chỉ mình mà nhiều người cũng cảm thấy như vậy nên đêm về Always_say_love mới nói là: "Ngày hôm nay thực sự là một trong những ngày vui và ý nghĩa nhất của cuộc đời em!"
    Thành công của ngày hôm qua mà Big HEART có được sẽ không thể tốt đến thế nếu thiếu những Thành, Dương, Yên, Ngọc, Ấn, Hoàng Hà, Tùng.... Trời mưa, mực tàu rất khó khô nên hầu hết mọi người đều để giấy lại trong quầy hàng Big HEART. BN đứng một lúc mà đã cảm thấy chóng mặt. Thế mà các bạn tổ chức mọi thứ quy củ cứ như không. Giấy của ai, chữ của ai trả đúng cho người đó. Mọi người cầm một con chữ về nhà là đã cầm rất nhiều cái duyên, sự tâm huyết và hăng hái của tuổi trẻ Big HEART ở trong đó. BN tin là, những chữ đã cho trong ngày hôm qua đều là sẽ mang lại may mắn cho những ai sở hữu nó. Bởi vì, rất nhiều những con người giỏi giang đã cùng nhau làm ra một vẻ đẹp lung linh cho nó.
    Hôm nay ngồi đây, giục ông Win tới tấp về vụ ảnh, thấy xót ruột cho những người cũng giống mình. Tự dưng mất rất nhiều công sức cho những việc không phải là của mình. BN cảm nhận được một điều. Khi cho đi là bạn đã nhận về những thứ không thể nào mua nổi bằng tiền. Đó là hạnh phúc của sự lao động và được sẻ chia với những người khác. Để rồi, thấy mình sống ý nghĩa hơn trong cuộc sống này và say mê hơn với cuộc sống này.
    Tối qua, đứng ở phần giao giữa gian hàng Big HEART và Câu Lạc Bộ Tháng Năm, BN và Lê Hùng đã bắt tay rất chặt. Bắt tay, nhìn nhau đầy tự hào và cam kết, sẽ gắn bó thân thiết hơn nữa để hai nhóm tuy hai mà một, để những trái tim tình nguyện tạo ra được một dòng sống táo bạo, sáng suốt và chân thành.
    Lời cảm ơn chân thành đến những bạn trực tiếp tổ chức và tạo nên thành công của ngày này. Triệu Thuỳ Lan, một cô gái có tài tổ chức và sắp xếp công việc. Phạm Duy, âm thầm nhưng luôn lo những gì Big HEART cần. Trịnh Tuấn, bác Loa_ken_den_si, Long (Tiểu Hạ), Duy (Rose Red) rất giỏi về thư pháp và hết mình vì cộng đồng. Thành, Ấn, Dương, Ngọc, Yên, Tùng, Hà, Win.... sôi nổi và chu đáo. Cảm ơn sự sát cánh của CLB Tháng Năm. Tất cả những điều chúng ta vừa làm được, không chỉ có ý nghĩa tạo nên sự tưng bừng của ngày Hội trường Ngoại Thương mà còn truyền tải được những tiếng lòng của thanh niên tình nguyện trẻ trung.
    Sẽ còn nhiều nữa những ngày như thế này, phải không mọi người
  4. lanicy

lanicy Thành viên mới

Em chỉ qua đây thông báo là chương trình đã thành công tốt đẹp Em đang tái nạp lại năng lượng khi nào được 100% (tức là ngày mai ) sẽ vào đây tường thuật lại chi tiết cho cả nhà.
  5. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Thank anh . Không phải mắng em thế đâu , về một cái em mở ra ngay mà
  6. plasma

plasma Thành viên mới

Hơi buồn một chút, đợt ra quân hoành tráng nhất của anh em thì mình ko đi được. Báo với cả nhà là đám cưới của anh tớ cũng rất vui, nhưng vẫn luôn nghĩ về mọi người, ko biết mọi người làm ăn thế nào.
    Em nghe vụ ông đồ mà em thèm quá, giá mà em ở đó thì ...:(( hôm trước, lanicy ạ, tớ đi xin chữ khổ lắm, chữ thì đẹp nhưng giấy ko đẹp, chán ghê cơ. Thôi, hôm nào có vụ gì khác nhắn tin cho tớ tớ đi với nhé!
    XIn chia vui cho sự thành công của anh em BH.
  7. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

Theo "mật báo", tối qua anh em nhà ta đã tụ họp làm một bữa tổng kết nho nhỏ và không khí cực vui BN vướng chuyện không đi được. May quá có bạn trường Ngoại Thương tốt bụng gửi cho mấy cái ảnh bạn ý chụp hộ Big HEART mình. Ảnh đẹp lắm. Lại thấy như in cái rộn ràng của ngày hôm đó Yêu mọi người nhất trên đời
    Lan uui đi gặp chiến sĩ thầy xin ảnh đi em. Hôm đó trong máy của thầy ý cũng phải có đến 5 kiểu Big HEART của mình.
    Mọi người tin không. Nhìn vào những cái ảnh thế này cảm hứng lại nổi lên dạt dào. Chúng ta chuẩn bị bắt tay vào làm tiếp một hai bộ sưu tập thời trang cho mùa đông đi. Ai xung phong được giơ tay lên. Rất cần thành lập một nhóm giúp các designers mua vải, làm việc với thợ may và đủ các thứ xã hội lằng nhằng khác
    Được breaking_news sửa chữa / chuyển vào 08:43 ngày 19/11/2005
  8. Nofeeling

Nofeeling Thành viên mới

Hi cả nhà,
    Thật sự là rất tiếc hôm đó không tham gia cùng mọi người được, cái này gọi là "lực bất tòng tâm ", hi vọng là mọi người hiểu cho, công việc công ty quá nhiều nên ...ặc, ặc, .....
  9. oppsgurl

oppsgurl Thành viên mới

hic, tối qua vì mấy cái lý do vớ vẩn mà phải về nhà không tham gia tụ tập được. Nhưng nói cho cùng thì tớ cũng tìm ... gần ra cái nhà A6 rồi đấy.
    Em, em. Em khoái vụ này lắm. Cho em đăng kí 1 chân lon ton.
  10. lanicy

lanicy Thành viên mới

Báo cáo:
    Hôm qua anh em đã có 1 bữa lẩu ngon tuyệt vời tại Quán Cỗ Hà Nội - số 107 nhà A6 đường Trần Huy Liệu (đoạn nắm giữa hồ Giảng Võ và Kim Mã ấy, có thể đi từ Giảng Võ vào hay từ Kim Mã xuống)
    Trời lạnh, lẩu ngon, trò chuyện rôm rả ;), chỉ tiếc quá 3/4 số người dự tính đến đều có việc bận :D: Trịnh Tuấn Quan_Di_Ngo phải lên Đồng Mô biểu diễn văn nghệ, nhóm "ông đồ" Lư Trà Quán của bác Loa thì nói là theo nguyên tắc riêng ko tham dự những buổi thế này được, sếp BN có việc gấp với bên trường, Hanoijazz (chắc là cả chị Ngọc) , Thành đi với lớp,...
    Những người ko có lý do báo trước đề nghị chuẩn bị tinh thần nộp phạt --> gom góp nhau tổ chức bữa ăn khác đê:
    - Chị sewincity
    - Anh tinhnguyen08
    - win_arc
    - oppsgurl (ai bảo nhớ nhầm giờ)
    - Vợ chồng nhà Yên & Luyến (đến lúc mình gọi điện mới kêu ốm, mặc dù biết ốm thật nhưng ko thể tha)
    - ...
    Hôm đó chuyển lời mời tới bác Ngungu81 bên Tháng Năm rồi mà cũng ko thấy đến.
    Hừm
    Dù sao em, Funy2funy, Always_say_love, Ipkiss (Hoàng) đã có một bữa linh đình với anh Vũ chủ quán nên cũng đỡ ấm ức :P