1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giận người yêu mà biết người yêu ko bao h làm lành trước thì nên giận trong bao lâu ạ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi fialovy, 22/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fialovy

fialovy Thành viên mới

Em là zai nhé, người yêu em thì em biết thừa tính là dù em có giận thì cũng ko bao h làm lành trước, toàn đợi em nguôi bớt rồi tự bình thường hóa quan hệ.
    Hôm nọ cũng thế, 20/10 em định kéo đi chơi, nhưng ko có kế hoạch trước, đến chiều đi làm về mới nhắn tin rủ thì vô tư nhắn lại cho em là hnay đi ăn cùng thằng em. Thằng này thì chơi cùng cả 2 bọn em rồi nên em cũng chả nghi ngờ j, nhưng vẫn có tí j đó ko thoải mái nên nhắn lại mỗi ... để ny em nó biết mình ko vui lắm.
    Từ hom đấy em chả nói chuyện, đến hnay thấy xuôi xuôi rồi, cũng bt.

Muốn hỏi các bác là nếu mình là zai mà như tiêu đề thì nên như nào ạ? @};-
  2. mmc

mmc Thành viên mới

Thằng em không phải họ hàng gì mà đi chơi ngày 20-10 ạ, em mà thế em táng chết, ngày quan trọng thế mà đi chơi với thằng em, nhưng bác cũng xem lại mình xem mình có vô tâm với em nó không. Em thế thì em chả thèm nt, xem thái độ thế nào.
  3. fialovy

fialovy Thành viên mới

Cũng ko phải là em vô tâm, nếu nói vô tâm thì em nó mới là người hơi vô tâm thật.
    Như ở trên í, 2 chị em kiểu lâu lâu cũng đi cùng nhau, em biết là chả có chuyện j đâu, nhưng hôm đó mà ko phải 20/10 thì đã chả có cái topic này. Em là em cú vì 20/10 mà lại đi cùng zai khác (dù là em) mà ko phải người yêu.

Bọn em có mấy anh em chơi với nhau lâu (trước khi yêu thì em đã quen và chơi cùg hội được 1 năm ạ) nên hiểu rõ mấy đứa. Vì thằng ku kia trẻ người non dạ, cưa gái hay đi tâm sự với chị nên 2 chị em thân nhau.
  4. willrock9999

willrock9999 Thành viên mới

>"

p/s:
    Chuyện trên là do bác tự gây sự ấy chứ... cách xử lý thì có thể bỏ nhỏ thằng ku kia thu xếp về sớm rồi sau đó thì... bla bla.
    Cơ hội là do mình tạo ra bác ợ [:D]
  5. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Vẫn là cái em hôm đi uống bát bảo đó hả Fia [:P]?

Bạn gái anh có lẽ thuộc tuýp người trẻ con, hồn nhiên vô tâm. Những chuyện như anh vừa kể là những chuyện nhỏ, đừng tỏ ra giận quá mức. Chỉ im lặng 1,2 hôm là liên lạc lại và giải thích nhẹ nhàng bình tĩnh cho em nó thôi.

Những chuyện lớn thì hãy giận. Không bao giờ có chuyện gái không làm lành trước, nhất là khi gái sai trước. Ông anh em bị bạn gái biết là ngủ với bạn thân của gái, thế mà 1 tuần sau gái đã chủ động liên lạc trước kia kìa [:D]. Gặp những chuyện nghiêm trọng thì phải làm cho ra nhẽ, quát, mắng, thậm chí cho ăn tát. Kể cả nguôi giận rồi cũng đừng liên lạc trước, để gái phải nhận sai đã.
  6. TYNN

TYNN Thành viên mới

Người mà "không bao giờ làm lành" thì bác xem xét lại đê... cuộc sống phải có tiến có thoái nó mới khoái...
    Trở lại zụ trên, nếu gái mà iu thật lòng thì dù đi chơi với ai hay làm jia`, ở đâu... cũng rất sẽ nghĩ vầ bác & đặc biệt là không bao giờ muốn làm bác bùn... có nghĩa là họ vẫn quan tâm cảm xúc của miềng ý ạ (ví dụ nếu mình thể hiện bùn thì họ sẽ lo lắng cho ngay... nói chung là không mún miềng bùn đâu...)... còn nếu đi bạt mạng chả wan tâm jia` tới cảm xúc của bác thì tốt nhất là chuồn chuồn nước cho lành... đó chỉ là ý kiến cũa riêng em thui... he he...
    Chúc zui...
  7. smackxxxthat

smackxxxthat Thành viên mới

Chú này kinh nghiệm thế, đúng là tuổi trẻ tài cao.

Nhưng mà cái ví dụ kia của chú lại không support cho ý đấy rồi. Trong cái trường hợp kia lỗi cô bạn gái là gì thế :-w
  8. fialovy

fialovy Thành viên mới

@Ju em khác cơ, em đấy bạn bt của anh mà :)) Hôm nào lại ọp nhỉ

Thật ra nói lỗi thì cũng ko hẳn là lỗi, chỉ trách hơi vô tâm chút thôi. Hôm đó có cảm giác hụt hẫng vì éo j mà ngày như ngày 20/10 mình muốn đi chơi mà lại có hẹn đi với thằng zai khác, định gọi điện blo bla cho 1 trận trách móc cơ nhưng nghĩ lại cố hạ hoả. Và đến bây giờ thì thấy bt rồi.

Chiều về rủ đi lượn rồi trách khéo vậy.

Cám ơn các bác.
  9. smackxxxthat

smackxxxthat Thành viên mới

Không phải vô tâm đâu bác ạ, chiêu của bọn nó đấy. nó muốn cho bác thấy là nó nghĩ quan hệ 2 người đang ở giai đoạn nào. Bác mà trách khéo thì lại bị nó lừa mất:=> bác đã để lộ là bác nghĩ quan hệ của 2 người đang ở giai đoạn nào> bác là người chiếu dưới rồi.
  10. saobangleloigirl

saobangleloigirl Thành viên mới

Càng đỡ xiền quà cáp ăn uống chứ sao. Mà e ng iu bác nay cũng vô tư nhỉ ngày đó hem đi với ng iu mà lại đi với e zai, nếu khéo thì đi ăn cùng cả 3 ng được lòng cả đôi bên mừ.