1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giáng sinh và lời vĩnh biệt mối tình với anh

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi the_first_Noel, 19/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mimoza_vn

Mimoza_vn Thành viên mới

Một Noel nào đó em ngồi bên anh, trong một quán nhỏ, bài trí giống như kiểu của Nhật. Sàn nhà trải thảm, bàn Nhật, ngồi xếp chân vòng tròn kiểu Nhật hoặc mỏi quá thì duỗi thẳng ra........Một quán nhỏ đầm ấm, cho những cặp tình nhân rủ rỉ, rủ rỉ........Anh đã từng ước ao chúng mình cũng sẽ bài trí như vậy ở nhà, cũng sẽ sắm cốc tách như vậy và dùng trà như vậy........
    Noel năm ngoái, anh trốn em đi chơi với mấy người bạn trai, anh nói anh đó là quan hệ đồng nghiệp vì anh mới chuyển đến cơ quan đó. Em cũng đã hoàn toàn tin điều đó, em hiểu anh chẳng bao giờ nói dối em và không cần phải nói dối, vì em luôn chấp nhận tất cả những sự thật, kể cả những sự thật xấu nhất.........
    Noel này, anh đã có một người mới, mới từ cách đây 9 tháng rồi, và anh đã thông báo với em ngay khi có chuyện đó xảy ra. Anh vốn chẳng bao giờ dấu em cả những điều em không chịu được, như thế là tốt nhất đấy anh ạ, sự thật thì thích hơn là bị dối lừa.
    Tình yêu sao lạ? Sao em lại không trách cứ gì anh? Sao em lại không ghét anh?Em biết anh vẫn quan tâm đến em nhưng chỉ qua những người bạn. Em cũng biết mình sẽ chẳng bao giờ quên được nhau cho dù cuộc sống đang đẩy chúng mình ra xa nhau, xa, thật xa.......
  2. angelica

angelica Thành viên quen thuộc

xoá
  3. Mimoza_vn

Mimoza_vn Thành viên mới

Mùa Noel đó chúng ta quen nhau trên giáo đường
    Mùa Noel đó anh dắt em vào tình yêu
    Quỳ bên hang sâu nghe lời kinh thánh vang cầu
    Nhìn nhau không nói nên câu vì biết nói nhau gì đây
    Mùa Noel qua chúng ta chia tay giáo đường
    Hẹn nhau năm tới khi giáng sinh về muôn nơi
    Mình trao cho nhau hoa lòng nhẫn cưới thiệp hồng
    Dìu nhau sau lễ đêm đông bên nhau muôn đời anh ơi
    Nhưng nay mùa Noel đến rồi từng đêm anh vẫn nguyện cầu
    Cầu cho hai đứa yêu nhau
    Đêm nay giáo đường vang tiếng kinh cầu
    Bây giờ mình em đứng không thấy bóng anh đâu
    Rồi đêm tan lễ bước anh bơ vơ trở về
    Chợt nghe nước mắt rơi ướt trên bờ môi
    Rồi Noel qua nhưng mộng ước đã xa rồi
    Gặp nhau chỉ để thương đau yêu nhau chi rồi xa nhau.
    http://music.bennhac.com/NhacPham/15734/Hai-Mua-Noel/review/upcoming-services.html
    Em đang nghe bài hát mà mỗi lần đi hát karaoke mình cùng hát với nhau. Nhớ anh, rớt nước mắt......
    Được Mimoza_vn sửa chữa / chuyển vào 01:55 ngày 22/12/2006
  4. ZETA_AS1012

ZETA_AS1012 Thành viên mới

Có thể lúc này bạn không còn người để sưởi ấm tim mình nhưng cuộc sống không lấy không của người ta cái j cả. Xung quanh bạn còn có gia đình, bạn bè, công việc, Internet.... Mùa lạnh là mùa của tình yêu, biết đâu bạn lại tìm được ngọn lửa đích thực cho chính mình trong ngày đông tháng giá này, để các bạn có thể sưởi ấm tim nhau. Good luck....
    Khiếp toàn tim với gan
  5. UNA_MALDINISTA

UNA_MALDINISTA Thành viên rất tích cực

Noel năm ngoái mình lần đầu tiên đi chơi Noel với một người. Noel năm nay mình chỉ có một mình, lặng lẽ giữa những xôn xao của mọi người. Chỉ mới cách đây ko lâu thôi, còn nghĩ, thế là Noel năm nay sẽ chẳng cô đơn nữa. Nhưng rồi chẳng biết vì sao mọi thứ cứ trôi đi như một cơn mộng đẹp ko thể nào nắm giữ nổi. Noel ư? Có thể là một dịp để nhìn lại tất cả và tự nhủ rằng: Năm tới, ta sẽ làm tốt hơn! Và biết đâu đấy, Noel năm sau ta sẽ được hưởng niềm hạnh fúc thực sự?
    Merry Christmas and Happy New Year
  6. muanoen

muanoen Thành viên mới

chẳng vĩn biệt thì hắn cũng đi rồi.chán quá
  7. nangcarmen

nangcarmen Thành viên mới

ặ này cĂc cô gĂi chàng trai. Có vỏằ noel 'ỏn khiỏn mỏằi ngặỏằi có vỏằ nhiỏằu cỏÊm xúc gỏằ>m.
    Thôi noel thỏƠy mỏằi ngặỏằi rỏưp rỏằn ngòai 'ặỏằng mà mơnh ỏằY nhà thơ thỏưt là dỏĂi. Thỏ cĂc cô gĂi chàng trai 'Ê có chỏằ- nào 'ỏằf 'i chặa.
    Chặa có thơ tham gia GiĂng sinh hỏằ"ng nhĂ.
    Thông tin thơ ỏằY box Tơnh bỏĂn tơnh yêu. Ngay topic dưnh.
    Tỏằ. chỏằâc vào tỏằ'i noel nhĂ. TỏĂi 112 Mai Hỏc Đỏ
    ặĂ này bỏĂn first noel. bỏĂn có vỏằ nhiỏằu tÂm sỏằ nhỏƠt 'ỏƠy. Tham gia vỏằ>i chúng tôi 'i. BỏĂn sỏẵ thỏƠy cuỏằTc 'ỏằi tặặĂi 'ỏạp hặĂn nhiỏằu. NhỏƠt là có nhiỏằu ngặỏằi bỏĂn hặĂn.
  8. quyenps

quyenps Thành viên tích cực

đồng cảm với em, tình đầu khó có thể là tình cuối, làm 1 chén trong ngaỳ đông lạnh lẽo cho vơi sầu nào
  9. mendo231

mendo231 Thành viên mới

tầm mấy ku giảng viên đại học thì chỉ đến dấy thôi