1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giáo án tán gái đại cương

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Ramdom_91, 22/12/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Anh lại phải tâm sự với bạn hiền boy` đôi nhời. Với cái đống triết lý đo đỏ mà chú vừa tạo ra ấy, thì anh nghĩ thế này. Không phải cứ phọt ra dăm ba câu có vẻ triết lý là mình thành người sâu sắc, hiểu biết. Bởi sâu sắc, hiểu biết nó nằm ở cái đầu, ở cái vốn kiến thức mà chú bằng cách nào đó lượm lặt được từ cuộc sống. Chứ nó không nằm ở một câu nói được khoác cái vỏ bọc triết lý nhưng thực chất là rỗng tuếch rống toác chú nó ạ!

Thứ nhất cái sự hiểu biết của chú về pede và giá trị cốt lõi của mỗi cá thể là sai lầm, dẫn đến câu triết lý nhăng cuội trở thành một hành động bi ba bi bô. Thôi để anh giảng giải cho chú nghe một chút về thế nào là pede và phân loại của nó vậy.

Chắc chú boy` vẫn chưa biết là pede thì có 2 loại. Loại ẻo lả ăn diện rất thích con trai là Gay Bird, còn loại rất manly nhưng lại thích con trai ẻo lả là Gay Top. Loại Gay Top mà chú mà chú gặp ấy, nó tập cho cơ bắp cuồn cuộn chẳng phải để che mắt ai cả. Chỉ đơn giản là nó đang sống đúng với bản chất và cố thể hiện cái giá trị manly theo cách của nó đấy thôi. Chú thì không hiểu điều đó nên chụp ngay cho nó cái mũ "che mắt thiên hạ" bằng cái kiến thức nông cạn của mình, rồi cứ tưởng thế là mình sâu sắc. Lại còn giật mình nữa chứ >:). Giật mình vớ vẩn quá! Hãy để dành nó cho mỗi lần nhìn thấy cái nick của anh thì sự giật mình của chú sẽ có ý nghĩa hơn đấy! >:)

Còn về sư huynh quác cơ của các chú ấy mà. Anh thì anh không bài bác chê bai gì cả, nhưng anh nói thật là anh cũng không thần tượng gì cả đâu. Các chú ảo quá rồi! Anh nói thật là tài liệu của quarker hay tài liệu azajui gì đó post trên này chỉ là mấy ông ấy biên tập lại từ nguồn tài liệu của bọn nước ngoài thôi. Nói chung như vậy cũng là có công với các Gà trong cái cốc TVTY này rồi!

Còn anh nói thật chú, nếu thích, chú có thể thần tượng anh đi rồi anh sẽ tổng hợp nhiều nguồn tài liệu giá trị cộng với những trải nghiệm của mình và những người xung quanh, anh sẽ viết thành một bí kíp còn hay hơn thế để tặng chú. Tin anh đi, điều này hoàn toàn nằm trong khả năng của anh. Nếu đồng ý thì PM cho anh nhé! Anh chờ!
  2. supersdream

supersdream Thành viên mới Đang bị khóa

Thế Vàng đã khỏi mấy cái bệnh lây qua đường lỗ nhị chưa. Nhanh nhên còn tiếp khách chú.
    Anh đã góp ý chú là bớt cắn thành viên khác đi. Anh thấy cái thằng thần kinh đấy nó còn viết được dăm ba câu cho mấy thằng cu khác nó sướng. Cái ngữ chú vàng chỉ có sủa nổi vài dòng hóng hớt thôi. Thôi, chú Vàng tiếp tục việc ăn chất thải của anh đi, có ích hơn nhiều so với việc đi hóng hớt đấy.
  3. Ramdom_91

Ramdom_91 Thành viên mới

Em cũng bình thường thôi, đơn giản là em thích phân tích những thứ mà em đã trải qua, em cảm nhận được nó là vậy và em đam mê với những gì em đã nói từ đầu. Sự đam mê là chính và phân tích đó là niềm vui. Bác hiểu ý em chứ.

Cái tình yêu nó bắt nguồn từ bản năng, giống như con vật ấy, nhưng con người là động vật bậc cao nên cái đó cần được thể hiện nó tinh tế, nó văn minh hơn, đơn giản là cái từ "xã hội" được đưa vào. Mà chính bác giải thích gái cần ********, thì cái đó cũng là bản năng, mà bản năng con vật cho cái chuyện phang phập là để duy trì nòi giống ( cái này có phải là tương lai không ạ???????, đó là trên 1 góc độ, còn có sinh tồn ở tương lai, sự diệt vong do con đực đầu đàn,,,). Đố bác hỏi con nào mà yêu thật lòng mà không chọn " thằng người yêu đó" và nghĩ cho tương lai đấy???? chỉ có loại phò mới yêu thằng "cần mỗi tiêu chí phang phập". còn lại đa số con gái xinh mà anh em mình muốn tán đều đặt tiêu chí chọn người yêu và muốn vun vén cho tương lai. Đố thằng nào không gây dựng được hình ảnh tương lai tươi đẹp trong em nó mà phang phập được đấy ( nếu có thì đó là phò hoặc hiếp dâm)

Cái thứ 2 nhịp tim: bác nói thế sao có nhiều đôi yêu nhau, cưới nhau tình yêu mãi rất sâu đậm mà nhịp tim vẫn bình thường, chã có nhẽ nói họ ít yêu nhau đi. Điều đó là sai, đơn giản là sự "bất ngờ, đã dảm đi nhưng tình yêu thì không hề" chính cái bất ngờ + tình yêu làm nhịp tim tăng nhưng khi tình yêu+ tình yêu+ quen rồi= ty sâu đậm ( nhưng nhịp tim không bằng cái trước đó đâu).

Theo em nó là thế đó bác.

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    fgsafassa
  4. Ramdom_91

Ramdom_91 Thành viên mới

update tiếp cho chủ đề "những sai lầm về hành động và suy nghĩ khi tán gái"

Thứ 19: Thể hiện quá trước mặt gái.
    Nếu gà là một người đàn ông thích thể hiện trước gái, cụ thể là khi chỉ có gái gà gà hoặc lúc có cả mọi người. Điều này vô hình chung làm hại cho gà, gà sẽ bị kết án "thùng rỗng kêu to" và bị trừ điểm trầm trọng, nếu gà nào có đặc điểm này mà cộng với sự chân thành quá thì rất dễ thành trò cười cho thiên hạ lắm hoặc nếu có tính này và hơi nóng tính ( tức là không biết kiềm chế, làm chủ cảm xúc bản thân) thì cũng rất dễ gây mất lòng mọi người và dẫn đến mất điểm trực tiếp cũng như gián tiếp rất nhiều.
    Vì điều mà đa số gái có học thức, xinh đẹp cần đó là một người đàn ông chủ động, điềm tĩnh, biết cương nhu đúng lúc đúng thời điểm, không yêu cầu kêu to mà chỉ cần có khí chất, nàng cảm nhận được điều đó qua sự quan tâm, nói chuyện với nàng, tâm sự với nàng,,, là nàng hiểu,,,
    VD1: Nếu mà tán gái mà cứ nói phét ( biểu hiện của sự thích thể hiện đấy) cái này thì bị trừ điểm trầm trọng và rất có thể bị loại khỏi cuộc chơi ngay lập tức và gái sẽ không quên kèm theo những câu chửi đaị loại là " đồ khoe của, đồ nói phét, nói láo,,,)
    Điều đó sẽ làm cho gái nghĩ là: anh ta không tự tin với khả năng của bản thân khi tán mình nên phải đưa "tiền bạc, những thứ bốc phét" ra để đánh bóng tên tuổi nhằm tung hỏa mù, dụ mình.
    Hoặc gái sẽ nghĩ,( nếu gà mà khoe của), đồ coi trọng tiền bạc thế thì đâu có yêu đương thật lòng, rồi đâu có hạnh phúc khi yêu anh ta.
    có câu chuyện vui như này:
    Cả thế giới phải sợ người Mỹ vì người Mỹ đã nói là làm. Thế nhưng người Mỹ lại sợ người Nhật vì người Nhật làm xong mới nói. Vậy người Nhật sợ ai, xin thưa, đó là người Trung Quốc, vì người Trung Quốc không nói cũng làm. Người Nhật luôn đề phòng người Trung Quốc vì Trung Quốc là một cường quốc có tiềm lực quân sự. Vậy xin hỏi người Trung Quốc sợ ai, đó là người Việt Nam, người Việt Nam nói một đằng làm một nẻo bố ai biết đâu mà lần. [​IMG]

Nếu cấc gà mà ngồi trong phòng quốc hội, nói chuyện với các ông ngang hàng kể về tiền bạc của mình hay đất đai mình có thì được chứ ngồi với gái mà nổ thì mất hết điểm đó. Hãy luôn nhớ điều đó, Giải pháp thì như những lần trước mình đã nói là hãy nói chuyện về nàng, khen tinh tế, chọc cười tinh tế ( đừng mà khen bừa nha, khen nhiều quá nha, dặn rồi đấy nhá) và những chuyện vui vỉa hè, con gái lắm chuyện mà.

VD2: thích thể hiện với nàng trước đám đông ( có quen nhau nhé)
    đơn giản như đang tranh luận về 1 vấn đề gì đó trong nhóm, bạn với 1 thằng cha nữa có 2 ý kiến trái chiều, như là tặng quà cho xếp chằng hạn, đừng mà trương gân búng má lên mà cãi chày cối với thằng cha kia, điều đó sẽ lộ bản chất của bạn là hiếu thắng ( con gái không thích loại đàn ông này), thứ 2 không biết làm chủ bản thân để gât ra xung đột ( con gái cũng cực kì gét mẫu đàn ông này, thứ 3 thể hiện sự nóng nảy ( nàng rất sợ sau này bạn cũng thế). nên tốt nhất là không bao giờ thế, nếu có lỡ thì hãy bình tĩnh và nói " anh có gì sai cho anh xin lỗi, nếu là em thì xung em) con gái thích điều này khi thấy mình biết kiềm chế, em ấy sẽ hiểu là chưa chắc mình sai nhưng vì mục đích chung vì cả nhóm mà mình rộng lượng, cao cả nhường thằng kia, cho thấy mình người lớn hơn thằng cãi cố kia ( con gái rất cần điều này).
    chú ý nếu khi làm việc nhóm, mình thể hiện được vai trò tính toán, lãnh đạo và diễn giải mọi chuyện, thuyết trình và giải quyết sự việc trước đám đông là điều rất tốt, con gái thích mẫu người này, cho thấy được khí chất "đầu đàn" mạnh mẽ của giống đực. nhưng cũng đừng quá sẽ thành con dao 2 lưỡi khi bạn ôm dồn mọi viêc, cả nhóm con tra sẽ gét bạn đó.

Thứ 20: kể về những mối tình cũ.
    Đây là điều sai lầm mà các gà rất hồn nhiên thể hiện, nhất nhiều gà còn vẽ ra một bức tranh trong quá khứ là gà bị cáo đá lỗi do cáo nhằm để được nàng thương. Nhưng sự thực lại khác hoàn toàn, nàng sẽ nghĩ bạn nói xấu, cú mèo người yêu cũ, do bạn có lỗi nên mới đỗ lỗi, điều này rất mất điểm.
    Một điều rất tai hại mà gà làm đó là "kể càng nhiều mối tình củ để khẳng định sát gái" nên nhớ điều đó chỉ để giải trí với con trai thôi, con gái mà nghe thì chỉ có mà chạy mất dép, kèm theo vô số câu chửi rủa" đồ khó tính, đồ đa tình,,,) nên hay nhỡ là đừng bao giờ dẫm lên vết xe đổ này.
    Một điều thứ yếu nữa, cố ra vẻ chưa yêu lần nào ( các chú gà học cấp 2 nếu mà chưa yêu thì cứ nói thật nha, đây anh đang nói với những gà 16+) điều đó sẽ phản bội bạn, thứ nhất khó mà nàng tin, thứ 2 nếu nàng tin thì bạn mất điểm, nàng sẽ nghĩ là " sao thằng này gà thế, chưa yêu lần nào, thế có gì hay ho đâu mà yêu)
    Giai pháp hãy nói yêu 1 lần nhưng do khoảng cách địa lý hơi xa nên phải chia tay, nên bịa ra lý do khách quan tác động làm chia tay, để lỗi không do ai cả, nếu mà nói lỗi do con gái thì gái sẽ đánh gia bạn là cú mèo, nói xấu người yêu cũ gái sẽ sợ nó rồi cũng bị thế ở tương lai. Thứ 2 nếu nói lỗi do bạn thì cáo sẽ không yên tâm khi yêu bạn. Nói tóm lại là hãy bịa do lý do khách quan, và không nhiều hơn 1 mối tình. ok--> làm được thế thì ghi điểm đó nha.

( KỂ VUI TÍ: mình lần nào mà mới làm quen nói câu này, em nào cũng hỏi thật ko anh, ờ sao không thật, duyên anh ít vậy đó, hy vọng và sau khi gặp em sẽ bén duyên hơn tí.^^ phải trả lời khẳng định chắc chắc và dứt khoát không là gái nó nghi ngờ đó, xong thì mình không bao giờ thiếu nụ cười đểu lúc gái nghoảnh đi.ha ha)

anh em đọc rồi cố gắng động não suy nghĩ, vận dụng sáng tạo đừng máy móc là chết không kịp ngáp đâu rồi lại vào trách móc này nọ mình nhé. chúc may mắn, chúc năm mới hạnh phúc, sức khỏe và thành công nhé mọi người.:x

chđề này hiện đang viết d, mình sẽ tiếp tục update,,,

[YOUTUBE]F5n164Z-1UE[/YOUTUBE]
  5. skill_boy

skill_boy Thành viên tích cực

Bác gửi bí kíp cho e đc ko. Bác viết sơ sài hay viết kì công thì tùy tâm, mong bác gửi cho e để e còn thoát kiếp gà :D . e đã pm cho bác rồi đó gửi em sớm nhé. cảm ơn bác rất nhiều @} .
    với e bác là thần tượng từ lâu rồi, ngay từ vụ topic của bác akira.1212 cơ, chính bác chém gió vui vui mà em theo giáo vicodo [r2)]. (nhiều mạng đọc song, lại bảo e lịnh hót, nhưng nhầm ròi [r23)] ).
  6. Alp

Cái này không phải nói viết là viết ngay được. Để viết được một tuyệt phẩm bí kíp như vậy rất là kỳ công và mất nhiều thời gian. Từ việc tổng hợp những tài liệu quý hiếm và có giá trị thực sự từ nhiều nguồn khác nhau, rồi là việc hồi tưởng lại những trải nghiệm thực tế của chính anh và cuộc sống xung quanh rồi đưa ra những ví dụ điển hình cho tới việc phân loại ra từng hạng mục với ý nghĩa khác nhau của nó rồi gõ nó ra thành từng trang bí kíp là cả một quá trình nghiên cứu và làm việc nghiêm túc.

Hơn nữa, việc để anh có thể bắt tay vào thực hiện cuốn tuyệt phẩm này thì nó phải như một cơ duyên. Ví dụ như anh nhìn thấy ở chú boy` có nét gì đó giống như Đường Tam Tạng, là người có cơ duyên để lãnh trách nhiệm đi lấy kinh về phổ độ chúng sinh, giúp đời. Anh cảm thấy giữa anh và chú boy` có một mối cơ duyên nào đó. Anh nghĩ nếu chú boy` ngộ ra điều này và coi anh là thần tượng thì có lẽ cuốn bí kíp sẽ ra đời và được trao cho chú ấy.

Còn với chú sờ kín thì anh cũng cảm thấy lờ mờ như có chút cơ duyên gì đó. Nhưng anh thấy nó quả thật lờ mờ lắm! Nó càng lờ mờ hơn khi chú chưa chứng tỏ được phần nào cái mối cơ duyên đó. Ví dụ như chú từ nay gặp anh trên diễn đàn không chào là "em chào bác Alp" nữa, mà chú hãy chào là "em chào thần tượng Alp" thử xem sao. Để xem anh thấy cái cơ duyên đó nó có rõ ràng hơn không. Chứ như chú PM cho anh với chỉ một nụ cười đãi bôi, một câu cảm ơn và một bông hoa hồng như thế thì anh ko thể xem đó là một cơ duyên.

Anh chỉ có thể nói sơ qua về cuốn bí kíp nếu nó có cơ duyên được ra đời. Phần đầu trong cuốn bí kíp này sẽ điểm lại một số vấn đề cơ bản trong cẩm nang của quarker lẫn azajui cộng với một số tài liệu lăng nhăng khác và bổ sung những gì còn thiếu trong những cuốn cẩm nang này. Phần chính của cuốn bí kíp sẽ nói rộng hơn với những góc nhìn đa dạng về tình yêu và ý nghĩa của nó. Ở đó tình yêu sẽ được nhìn nhận dưới lăng kính của khoa học, của nghệ thuật, của thi ca, của những người thực dụng hoặc mơ mộng, của một người sành sỏi hay một bác nông dân, của người già, của trẻ nhỏ và thậm chí là của cả những người điên. Từ đó mỗi người sẽ nhìn nhận được những giá trị phù hợp với mình trong việc tìm kiếm và gìn giữ một tình yêu đích thực. Bởi tình yêu đích thực của mỗi người là khác nhau, chỉ có giá trị của tình yêu là giống nhau. Cuốn bí kíp sẽ không dạy mọi người sống tốt hơn, tạo giá trị bản thân cũng như theo đuổi một thứ tình cảm có giá trị lớn lao hơn, vì những điều đó thì cuốn Đắc Nhân Tâm và nhiều cuốn sách khác đã làm rồi. Đại khái là như vậy!
  7. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Chú ALP bảo với cả chú Sờ kín là ngoài chào Tổng Giáo chủ ALP là "em chào thần tượng ALP" ra thì khi gặp anh thì cũng phải chào là "em chào Giáo chủ Vicodo đẹp trai" nữa thì mới cho bí kíp. Nói thật là khen anh thông minh thì nhiều người khen rồi, giờ anh chỉ thích được khen là đẹp trai thôi, mà chẳng có đứa nào khen cả.
  8. Alp

Anh quên mất. Để cái cơ duyên giữa anh và chú sờ kín nó thêm phần rõ ràng thì chú sờ kín mỗi khi gặp chú giáo chủ Vicodo cũng nên chào chú ấy là "em chào Giáo chủ Vicodo đẹp trai" nữa nhé!
  9. skill_boy

skill_boy Thành viên tích cực

Bác vui tính quá [r23)]. Em thấy cái cơ duyên của bác như mắt long lanh, miệng há rộng, thè lưỡi, tai vểnh vểnh ấy vậy :)). vậy thì e đành nhờ trời tạo cơ duyên vậy [:D]. có vẻ bác tôn thờ cuốn dac nhan tam nhỉ , cái cuối đấy e đọc hết, e thấy mua cuốn đấy tốn tiên , tức quá e vứt cho chó nó gặm rồi :)). e trả thu lượm đc gì từ nó, có thể do khả năng biết lắng nghe hoặc do e thu lượm từ trước rồi , cũng có thể do thu lượm đc ít nên mới thế :)).

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    cho e hỏi giáo chủ và tổng giáo chủ thằng nào to hơn :)).
  10. Alp

Chú sờ kín lại nhầm rồi! Anh chưa bao giờ nói là anh tôn thờ cuốn Đắc Nhân Tâm. Anh chỉ nói với các chú là anh thấy ở đó có thể rút ra nhiều điều bổ ích, và nó cũng chỉ là một trong rất rất nhiều những tài liệu mà anh thấy thực sự có giá trị. Thực ra khi lần đầu đọc cuốn sách này thì anh đã như bắt gặp hình ảnh chính mình trong đó. Tuy nhiên anh biết rằng vẫn còn nhiều những điều anh cần phải học thêm ở cuốn sách này.

Còn về chuyện chú cảm thấy không phù hợp hay không thích cuốn đó thì như anh đã nói ở mấy post trước rồi. Tại sao cùng một cuốn sách hay nhưng với người này thì thấy nó hay còn người khác lại không? Đó có thể là do chú chưa biết cách đọc một cách chọn lọc, và cũng có thể là do tư chất khác nhau của mỗi người ảnh hưởng đến việc cảm thụ sự tinh tuý của cuốn sách.

Việc đọc một cuốn sách hay không hề đơn giản như việc và bát cơm hay ngửa cổ tu cốc nước. Nó đòi hỏi phải có một sự suy nghĩ, đào sâu và cần một số vốn sống cơ bản để nhận biết điều gì nên và không nên đọc.

Còn về chuyện bí kíp của anh có viết hay không thì anh vừa tâm sự với chú bên Quán tán dóc. Chú có thể sang đó ngồi nghỉ ngơi thư giãn và đọc nó.