1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giáo dục ở ngoài Việt Nam ...

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi lan0303, 04/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lan0303

lan0303 Thành viên mới

Giáo dục ở ngoài Việt Nam ...

Trích từ bài của canhsathinhsu viết lúc 23:18 ngày 03/09/2007:

May mà a.Thuyền không post bài bên GD DT chứ bên 'ó toàn phục vụ cho C"NG NGHI?P GIÁO DỤC của mấy ..... thì chắc là iem không vào 'ó 'ọc r"i.

Bàn lại vấn 'ề trong nư>c thì không bàn nữa nhưng Y 'ây mình mu'n có ý kiến xây dựng và h- trợ như thế này ạ:

Ai biết thông tin về những mục sau thì post lên.
    - Các chương trình học của các nư>c
    - Các giáo trình học
    - Bài tập tình hu'ng
    ............................

Đf mọi người tham khảo và học tập 'ược không?

TO Bác Canhsathinhsu!

OK! Ý tưYng của Bác Canhsathinhsu rất hay! Bác Y Singapore à?, các Mod mời Bác mY 'ầu nha!

Thân Ái!
  2. canhsathinhsu

canhsathinhsu Thành viên mới

May mà em ra ngoài đọc vô tình thấy bài này của bác Lan. Chứ em đang định rùm beng vụ này vì ai xoá bài của em!!!
    Ai ngờ nó lại chui vào 1 bài mới.
    Mình có 1 thời gian được đào tạo tại Singa và cảm nhận sự khác biệt 1 chút như sau:
    Giảng viên lên lớp chỉ nhắc lại sơ qua vấn đề, qui trình.... sau đó chỉ cho Sinh viên đọc sách tham khảo, nếu nhiệt tình hơn thì chỉ cho trang mà đọc. Sau đó cả lớp nhận bài tập tình huống tiết sau ngồi phân tích.
    Nói chung là đọc và tranh luận dựa trên cái đang học là chủ yếu chứ chép vào thì toàn cái trong sách họ đã có và chữ trong sách còn đẹp hơn chữ mình.
    Mình học về kinh tế không biết post bài tập hay chương trình lên Câu Lạc Bộ kỹ sư có hợp lý không nhỉ? hihihi (Nhưng hiện giờ công tác thì lại toàn làm với Thiết bị, hệ thống công nghiệp nên toàn tiếp xúc kỹ sư)
    Mời các bạn tham gia post bài tiếp nhé!
  3. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Bác Canhsathinhsu!
    OK! năm 2000-2003 mình có dùng MathCAD giải toán trắc địa bằng vệ tinh (GIS,GPS&GSM), Em mình là dân kinh tế có xem qua, nó nói rất giống toán dùng phân tích kinh tế vĩ mô, do vậy Bác Canhsathinhsu có tài liệu toán phân tích kinh tế vĩ mô POST lên đây, mình nghĩ là hợp lý và BOX Kỹ sư xem được mà.
    Mến!