1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giao thừa năm ấy!!!

Chủ đề trong 'Czech' bởi MuaHN, 07/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MuaHN

MuaHN Thành viên quen thuộc

Giao thừa năm ấy!!!

Giao thừa năm 2001, lần đầu tiên mình đón giao thừa không có bố mẹ, không có gia đình. Nhớ hôm đó mấy anh em kiếm được 2 cái bánh chưng đem rán cháy xém mất 1 cái. Lần đầu tiên mình nấu xôi, chõ thì không có. Đem cho vào nồi cơm điện, lúc mở ra. Hic, cái gì đây? Ai lại đổ xôi đi cho cháo vào thế này?! Buổi chiều ông anh chạy ra Bokave, kiếm được một ít giò, chả, thế là có một bữa cơm tất niên!

Gần đến giao thừa, mấy anh còn bận đi làm, còn mỗi mình và ông anh kết nghĩa ngồi nhìn mấy đĩa đồ ăn nguội ngắt. Bật máy tính lên, thế nào đúng vào bài "Phút giao thừa lặng lẽ" của Anh Quân do Mỹ Linh hát. Hai anh em repeat gần chục lần, chẳng ai nói với ai câu nào.

Đúng lúc giao thừa thì mẹ gọi điện sang. "Cả nhà đang bật champagne, bố rót ra bốn cốc. Gọi sang để con cùng nâng cốc với bố mẹ." Mình cám ơn và chúc năm mới đến bố mẹ và em, rồi vội tắt máy và bật khóc. Đó là lần thứ 2 sau lần chia tay bố mẹ ở sân bay Ruzyn> mà mình cảm thấy thực sự cô quạnh.

Mãi đến gần 22h mấy ông anh mới về kolej. Mình đi rán lại bánh chưng và quay lại đồ ăn. Ăn vội ăn vàng rồi ai về nhà đó!

Thế là kết thúc một năm!!!

MuaHN
  2. kieuanhcz

kieuanhcz Thành viên mới

Buồn là gì vậy nhỉ . KA này chưa từng biết buồn thật sự nó như thế lào cả .
    Thương con tịnh này quá thôi . Tạng bé ......bự 3 nè
    Nhớ đừng gạm nát thành í của ta nhé . hè hè