1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

giao tiêp với bạn gái?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kiemkhach_86, 14/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiemkhach_86

kiemkhach_86 Thành viên mới

giao tiêp với bạn gái?

Chào mọi người,
    Mình năm nay tròn 21 tuổi. Mình thú thực là hơi nhát với bạn gái nên cũng chưa quen được bạn gái nào, chỉ mới ở mức nói chuyện trong quan hệ học tập thuần túy mà thôi. Mình muốn sửa đổi nên có tham gia một lớp nghệ thuật giao tiếp ở nhà văn hóa thanh niên, 1 phần đề học thêm 1 số kỹ năng nói và 1 phần (chủ yếu) để có cơ hội gặp gỡ và nói chuyện bạn gái.

Nhưng chỗ lớp ấy lại quá đông, lên lớp chủ yếu là ngồi nghe giảng nên mình cũng không có cơ hội bắt chuyện để hiểu sâu 1 bạn gái nào đó. Mình cũng có lại hỏi chuyện, biết tên và 1 số thông tin cơ bản về bạn gái, nhưng tất cả chỉ loanh quanh chuyện ?obạn tên là gì, gia đình, trường lớp, công việc??. Hết giờ thì mình cũng chỉ ra về chưa nói chuyện gì thêm với bạn nào.

Trước mắt thì nên làm gì khi mình để ý 1 bạn gái trong lớp giao tiếp? Lên làm sao để có thêm nhiều cơ hội gặp gỡ và nói chuyện với bạn gái nhiều hơn nữa? Mình nghĩ vấn đề của mình đơn giản là chưa có cơ hội thực tập nói chuyện với bạn gái nhiều (trong lớp học, ngành học của mình chủ yếu là con trai). Làm sao để loại bỏ cái cảm giác ngại ngùng không biết nói gì khi đứng trước 1 bạn gái xinh xinh ???
  2. 200tuoi

200tuoi Thành viên mới

Có một tay nào đó ký trên TTVN một dòng khá hay:
    Trơ một tí là tự tin hơn một tẹo.
    Phụ nữ bao giờ cũng thích con trai liều lĩnh.
  3. shadowy

shadowy Thành viên quen thuộc

Cứ tiếp xúc nhiều. Trình độ sẽ tăng. Phải thực hành nhiều thì mới có nhiều kinh nghiệm.
  4. lazymoonshop

lazymoonshop Thành viên mới

Thấy bạn này viết ra cũng rất trơn tru, trôi chảy đấy chứ, chắc chỉ vấn đề về tâm lý, chưa quen + thiếu kinh nghiệm cọ xát ---> ngại thôi.
    Đúng đấy, bạn phải luyện cho mặt dày vào Cứ cư xử đúng với những j mình có + mình nghĩ là tự nhiên ngay thôi.
    Nhưng nhiều khi, 1 anh chàng ít nói + hơi nhan nhát + 1 chút ngượng nghịu lại có sức hút với 1 số phụ nữ đấy
  5. soniczzz

soniczzz Thành viên mới

6. kiemkhach_86

kiemkhach_86 Thành viên mới

Hi,
    Lúc trước trong cái lớp giao tiếp Nhà Văn hóa Thanh niên, mình cũng đã bắt chuyện và làm thân với 1 số bạn gái. Cũng đã xin được số di đông và và nick yahoo rồi.
    Nhưng tất cả chỉ là đi gặp ở lớp đó 2 h rồi thôi, ai về nhà nấy. Mình thấy mối quan hệ như vậy là chưa đủ, còn hời hợt quá. Muốn tiến sâu hơi, chẳng hạn như đến mức rủ nhau đi ăn thi làm sao?
    MInh cũng dinh rủ đi mấy lần, nhưng lúc kết thúc lớp thì cũng đã muộn, 5h30 chiều nên cũng ngại làm phiền người ta. Chẳng lẽ nên mời những lúc khác ngoài giờ học? Các bạn có kinh nghiệm thường làm sao chỉ cho mình với, thanks? Làm sao để biến từ 1 mối quan biết ban đầu thành 1 tình bạn sâu 1 chút (rủ nhau di ăn chẳng hạn)? Mới gặp 1 vài lần đã rủ đi ăn có sớm quá không?
    Hùng
  7. Cold13Zero

Cold13Zero Thành viên mới

Cá nhân tớ thì tớ thấy tán nhau qua YM cực kỳ hiệu quả.. hợp và không hợp chat nhiều lộ hết à... Khi chat với nhau hợp trên YM rủ đi chơi cũng dễ luôn mà cực private
  8. kevhisoka

kevhisoka Thành viên mới

5h30 là h hoàng đạo đếy bác ơi, học xong vừa đói vừa buồn ngủ, đi gặm nhấm tí khó ai mà từ chối lắm.
    Gặp lần đầu là lần 2 đi uống nc dc rồi, sớm gì mà sớm
  9. thuanginola

thuanginola Thành viên rất tích cực

vàng :Kô nên loại bỏ ==> Em nó sẽ tưởng ..... sát thủ !
    Kô cần thiết fải đi ăn !
    Chưa đến đâu nhưng các gà thường thik rủ ăn uống ?
    Mai comment típ vậy ! bùn ngủ wá ! Kô tỉnh táo .....
  10. meohoang194

meohoang194 Thành viên mới

Ko có cách nào hơn là thực hành nhiều.
    Cật lực cưa, thất bại 1,2 lần là năng lực lên cao ngay.
    Chưa kể tìm vài cuốn bí kíp trên này. Nắm lấy những yếu quyết để tránh sai lầm và thực hành
    Có rất nhiều cách để có thể làm quen với 1 bạn gái nào đó.
    Ví dụ: nhờ bạn bè giới thiệu, lang thang trên blog, hoặc đơn giản đi đâu đó nhìn thấy 1 bạn gái xinh xinh thì có thể chưa làm quen được ngay mà ghi nhớ lại, về tìm kiếm profile xem
    Thường có 2 cách làm quen đơn giản và dễ nhất là qua tin nhắn và chat chit. Cả 2 cách đều có thể giấu được mình, gây tò mò cho đối phương, lại có thể tùy cơ ứng biến luồn lách.
    Nói chung khi làm quen qua tin nhắn hoặc chat chit vài lần có thể mời đi uống nước --> theo các b ước mà làm