1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

giao tiêp với bạn gái?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kiemkhach_86, 14/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiemkhach_86

kiemkhach_86 Thành viên mới

hoạt động xã hội giống như những buổi lễ events o truong hay những câu lạc bộ trong truong hả? hay là những trò giải trí ở ngoài như bida, vũ truong, cafe...Mình thì trước đây chưa đi bida , vũ trường bao giờ, ko biết có nên thử cho biết để cho dạn hơn ko?
  2. goldenboy_xxx

goldenboy_xxx Thành viên mới

coi chúng nó là con trai đê
  3. lilz

lilz Thành viên mới

rồi ra vỗ vai đấm đá chúng nó chắc
  4. TDtoss

TDtoss Thành viên mới

cần gì 1 lớp học nào , cứ cọ xát nhiều mới có kinh nghiệm chứ , học hỏi những anh chàng tự tin xung quanh ^^ , đọc nhiều sách để gia tăng vốn kiến thức >>> có nhiều chuyện để nói hơn ^^
  5. nouvo29

nouvo29 Thành viên mới

ngày xưa em cũng giống bác h thì tiến bộ zùi , bác fải mạnh dạn lên , nói ầm ầm vào ko fải ngại gì cả zùi bác sẽ tiến bộ hơn em
  6. outcast

outcast Thành viên mới

Kiemkhach86 thì tuổi còn trẻ lắm nếu tích cực tham gia vào chốn tình trường ở đây thì chẳng mấy chốc mà ngộ được nhiều bí kiếp mà các cao thủ ở đây đã hao tâm tổn lực, mòn mắt mà đúc kết thành.
    Kiếm khách phải nghĩ đây là một quá trình rèn luyện bản thân tuy gian khổ nhưng rất thực tế, rất cần thiết cho cuộc sống tình yêu của mình. những kiến thức về giao tiếp bạn gái ở đây nói thật nếu mà kiemkhach chịu khó học thuộc lòng, tối trước khi ngủ chịu khó suy tư, tích cực vận dụng trong cuộc sống một chút thì e rằng khoảng độ một năm kiemkhach sẽ trở thành thiên hạ vô đối.
    Mình lúc nào cũng ngại ngùng lúng túng khi đứng trước mấy em hotgirl lắm nhưng mà một khi đã quyết định nói chuyện rồi thì chuyện cứ thế kéo dài từ topic này sang topic kia. Có khi đến hết đêm vẫn mà mấy em vẫn cứ muốn nói chuyện tiếp. Cái cơ bản là bạn phải tìm được tiếng nói chung với bạn gái hoặc là bạn phải nói cái mà bạn gái muốn nghe chứ không phải nói cái bạn muốn nói. Ah mà thối mấy cái linh tinh này thì NVH Thanh niên đã dạy bạn hết rồi, outcast xin lỗi ha.
  7. kiemkhach_86

kiemkhach_86 Thành viên mới

Hôm nay mình cũng đã dự 1 party với 1 nhóm khoảng 8 người thuộc NVHTN trước đó.
    Bọn mình đã chơi bài, uống chút đỉnh bia và rượu, sau đó ra quán cafe nói chuyện vào ngày Tết
    Mình không biết luật chơi tiến lên vì trước đây nhà mình không hề chơi bài. Không hiểu sao mình đã cố thử thích nhưng không thấy thích trò bài bạc vì cứ thấy nó thế nào ấy. Ko biết có nên cố thử trò bài bạc tiến lên nữa ko?
    Mình không uống được rượu, uống nhiều là bị mệt à, chắc cơ địa mình không phù hợp với rượu
    Khi nói chuyện thì mình không thực sự cảm thấy hứng thú vì không tìm được tiếng nói chung trong topic. Topic các bạn ấy khoái nhất là đi nhậu trong khi hình hoàn toàn không ủng hộ nhậu . Khi rảnh mình thường chỉ đọc sách, coi phim, chơi đàn, chơi bóng rổ, cầu lông. Dó là những sở thích nói chung của gia đình mình. Có phải bây giờ các bạn trẻ khoái nhậu lắm vào dịp Tet sao?
    Không hiểu sau khi mình cố cua 1 hot girl nào đó, nhưng không tìm duoc tiếng nói chung trong topic nói chuyện, về nhà càng thấy cô đon, buồn, bực mình hơn lúc trước. Chán thiêt. Nhất là khi nói chuyện với girl đó mà cứ nghe girl đó bàn về a này đẹp trai, a kia dep trai...
    đó là 1 số tâm sự sau khi đi chơi tất niên vào dịp Tet
  8. Romantic_mafia_

Romantic_mafia_ Thành viên mới Đang bị khóa

đầu tiên cho hỏi là nhà bạn ở đâu, nếu kô ở Hn thì đến tìm trực tiếp dẫn đi vài bữa là ...ngay..
    _để giao tiếp tốt với phái nữ thì nên mỗi thứ biết 1 ít, để khi nói chuyện còn có cái mà "nổ"
    _Ngoài ra còn phải học cách nắm bắt tốt tâm lý chị em xem chị em thích gu gì rồi kiều người gì mà hướng cuộc trò chuyện theo cái mà chị em thích.Nói chung văn viết tớ dở nhưng văn nói thì ..., mặt dày là phải "mài dũa" mới có được bạn ạ
  9. moc30072007

moc30072007 Thành viên mới

Hay là bạn cứ cho bạn gái ý xem bài viết của bạn ý. Bạn gái đó sẽ hiểu ý liền hà.Nếu không ok làm thử cách này xem : chạy tới gần từ đằng sau tới túm tóc giật thật mạnh , đấm đá cật lực, lên gối nhiệt tình vào khoảng 5 phút. nhớ kèm theo chửi rủa nha. Sau đó thì " oh my ... " nhầm và xin lỗi tỏ ra quan tâm vào . Sau khi chứng kiến sức mạnh đàn ông (qua đấm đá) văn hóa (qua màn chửi) rồi sự quan tâm của bạn có ai mà không đổ - chỉ có là theo cách này hoặc cách khác thôi cố lên nha
  10. starian

starian Thành viên mới

Cho ké ý kiến cái nhân tiện hỏi luôn thể.
    Hình như vấn đề chung của anh em nhà mình là :
    - Khi gặp con gái xinh là tự nhiên thấy mất tự tin ngay,tất nhiên điều này thường xuất phát từ việc ngòai hình của mình cũng không mấy ngon cơm lắm.......cho nên tâm lý hoang mang ko biết em nó xinh vậy thì có thích anh chàng ngòai hình làng xàng ko
    -Khi làm quen bắt chuyện với gái lạ : lo lắng ngay không biết em nó có cảnh giác, nghi ngờ,suy diễn rằng em nó đang gặp 1 con dê hay 1 tên mê gái ......cho nên tâm lý hoang mang không biết nên nói như thế nào để có thể xóa tan được sự nghi ngờ em nó.
    -Muốn làm quen nhưng trong đầu óc chỉ chuẩn bị sẵn được vài câu : Em đang làm gì đó,tên,tuổi,địa chỉ và 1 ít câu hỏi khác nhưng vẫn ko đủ sức khiến em ấy wan tâm hay chí ít cho số đt hay yahoo ID để làm wen.
    Không biết thế có phải tâm lý chung anh em nhà mình không nhỉ?