1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giáo viên trong trái tim mình?

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 26/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shoneti

shoneti Thành viên mới

nói chuyện, cô vẫn cứ cãi. Bực quá, chửi cho cô 1 trận. Cô cáu, mình nói luôn, bây giờ mình ko còn là học sinh của cô nữa nên cô đừng có tinh tướng, và nói lại để cô rút kinh nghiệm.Bảo thủ bỏ mẹ. Cuối cùng, tặng cô 1 câu nói mà có lẽ sau này cô sẽ nhớ mãi: "ngu như cô mà làm giáo viên thì làm sao nền giáo dục Việt Nam chả yếu kém".
    ==============
    lạy chúa tôi, ăn với chả nói..
  2. xuongronggaitim_83

xuongronggaitim_83 Thành viên mới

Những lúc mình bị oan, mà không thể thanh minh thì rễ nổi cáu. Nhưng nói như Ngumo thì em chưa nói bao giờ. Nghe cứ thế nào ấy. Có thể có cách khác chứ?
  3. xuongronggaitim_83

xuongronggaitim_83 Thành viên mới

Những lúc mình bị oan, mà không thể thanh minh thì rễ nổi cáu. Nhưng nói như Ngumo thì em chưa nói bao giờ. Nghe cứ thế nào ấy. Có thể có cách khác chứ?
  4. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

KO phải thanh minh nhưng có lẽ là câu giải thích một ách rõ ràng cho mọi người hiểu 1 chút.1, tôi là ng nóng tính nếu ko muốn nói là rất nóng tính. Ngumo này có thể phục tùng 1 ng duy nhất, khiến mình ko thể nóng tính được, đó là mẹ. Còn bất kể ai cũng làm mình cáu được. cái thứ 2, mình sẽ rất nể ai xử lý mọi tình huống hợp cả lý , cả tình, lúc đó sẽ ko nói 1cái gì cả nhưng với những ng bảo thủ thì fải 1 lần cho họ tỉnh, có như vậy mới ít người bị oan như mình hơn. Và, Ngumo này ít để ai nói mình đối xử không công bằng, ko bao giờ nói ai mà ko có chứng cớ. Và nữa, ko bao giờ để ai phải chịu đựng sự oan ức cho dù đó là mình mắng ng ta.
  5. Ngumo

KO phải thanh minh nhưng có lẽ là câu giải thích một ách rõ ràng cho mọi người hiểu 1 chút.1, tôi là ng nóng tính nếu ko muốn nói là rất nóng tính. Ngumo này có thể phục tùng 1 ng duy nhất, khiến mình ko thể nóng tính được, đó là mẹ. Còn bất kể ai cũng làm mình cáu được. cái thứ 2, mình sẽ rất nể ai xử lý mọi tình huống hợp cả lý , cả tình, lúc đó sẽ ko nói 1cái gì cả nhưng với những ng bảo thủ thì fải 1 lần cho họ tỉnh, có như vậy mới ít người bị oan như mình hơn. Và, Ngumo này ít để ai nói mình đối xử không công bằng, ko bao giờ nói ai mà ko có chứng cớ. Và nữa, ko bao giờ để ai phải chịu đựng sự oan ức cho dù đó là mình mắng ng ta.
  6. pinks

pinks Thành viên mới

7. pinks

pinks Thành viên mới

8. Ngumo

ặ hặĂ, có khỏằ. tôi không cặĂ chỏằâ, tôi nói roài, ai câng có 1 lỏĐn sai, thỏĐy cô câng vỏưy, quan trỏằng biỏt nhỏưn ra lỏằ-i. KHi mơnh nói thơ chỏằ? cỏĐn 1 lỏằi xin lỏằ-i, cho dạ nói rỏƠt nhỏằ, 'ỏằĐ 'ỏằf 2 ng nghe thỏƠy thơ mơnh câng thỏƠy mĂt lòng mĂt dỏĂ lỏm rỏằ"i. Và quan trỏằng hặĂn, khi mơnh góp ẵ lỏĂi, 'Ê cỏằ' gỏng nói lúc chỏằ? có 2 ng thôi nhặng cỏằ' tơnh nói to lên làm mơnh mỏƠt thỏằ diỏằ?n nhặng mơnh vỏôn nhỏạ nhàng nói thỏ** vào tai thỏĐy cô nhỏằng lỏằi 'ó. ĐÊ 'ỏằĐ lỏằ<ch sỏằ chặa?OK?
  9. Ngumo

ặ hặĂ, có khỏằ. tôi không cặĂ chỏằâ, tôi nói roài, ai câng có 1 lỏĐn sai, thỏĐy cô câng vỏưy, quan trỏằng biỏt nhỏưn ra lỏằ-i. KHi mơnh nói thơ chỏằ? cỏĐn 1 lỏằi xin lỏằ-i, cho dạ nói rỏƠt nhỏằ, 'ỏằĐ 'ỏằf 2 ng nghe thỏƠy thơ mơnh câng thỏƠy mĂt lòng mĂt dỏĂ lỏm rỏằ"i. Và quan trỏằng hặĂn, khi mơnh góp ẵ lỏĂi, 'Ê cỏằ' gỏng nói lúc chỏằ? có 2 ng thôi nhặng cỏằ' tơnh nói to lên làm mơnh mỏƠt thỏằ diỏằ?n nhặng mơnh vỏôn nhỏạ nhàng nói thỏ** vào tai thỏĐy cô nhỏằng lỏằi 'ó. ĐÊ 'ỏằĐ lỏằ<ch sỏằ chặa?OK?
  10. sagittario

sagittario Thành viên mới

Hii, co le đoi hs cua moi nguoi deu khong dau duoc cam xuc khi duoc cac thay co giao "nan not" viet ten cua trong sđb( so dau bai) , mình tiec la chua duoc nem trai quyen luc cua nguoi " dung tren buc giang"!! , cha la khi con la hs cap 3, tuy khong phai la ngoan nhung cung khong phai la hs "ca biet " nen khong hieu duoc tai sao cu khi cuoi tuan shl ( sinh hoat lop) lai thay ten cua minh duoc nhac toi khong duoi 2 lan/tuan trong sđb, mà ten cua minh thi xau hoac , cha hieu duoc cac gv co cam xuc gi khi " ai viet ten anh thanh liet sy, giua hang bie trang giua đong", khong hieu cac gv nhu cac ban khi mo " so nam tào" ra de luyen "but phap" hay de lam gi ??