1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giáo viên trong trái tim mình?

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 26/06/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. sagittario

sagittario Thành viên mới

Hii, co le đoi hs cua moi nguoi deu khong dau duoc cam xuc khi duoc cac thay co giao "nan not" viet ten cua trong sđb( so dau bai) , mình tiec la chua duoc nem trai quyen luc cua nguoi " dung tren buc giang"!! , cha la khi con la hs cap 3, tuy khong phai la ngoan nhung cung khong phai la hs "ca biet " nen khong hieu duoc tai sao cu khi cuoi tuan shl ( sinh hoat lop) lai thay ten cua minh duoc nhac toi khong duoi 2 lan/tuan trong sđb, mà ten cua minh thi xau hoac , cha hieu duoc cac gv co cam xuc gi khi " ai viet ten anh thanh liet sy, giua hang bie trang giua đong", khong hieu cac gv nhu cac ban khi mo " so nam tào" ra de luyen "but phap" hay de lam gi ??
  2. andythao24

andythao24 Thành viên mới Đang bị khóa

em muốn làm kế toán cơ? nhưng bây giờ thất nghiệp lại đưọc có ngưòi giúp trong lĩnh vực gia sư nên vừa làm gia sư vừa kiêm luôn kế toán cho văn phòng, làm giáo viên là một nghề cao quý nhưng vất vả wá
  3. andythao24

andythao24 Thành viên mới Đang bị khóa

em muốn làm kế toán cơ? nhưng bây giờ thất nghiệp lại đưọc có ngưòi giúp trong lĩnh vực gia sư nên vừa làm gia sư vừa kiêm luôn kế toán cho văn phòng, làm giáo viên là một nghề cao quý nhưng vất vả wá
  4. shoneti

shoneti Thành viên mới

Thực ra giáo viên là một nghề shoneti nghe cảm thấy rất thích nhưng cho shoneti làm thì không bao giờ làm... không bao giờ làm gia sư và khá ác cảm với giáo viên đại học... chả hiểu sao lại thế nữa..

Định chưởi tui à
    Được anhdangyeu_ls241 sửa chữa / chuyển vào 10:12 ngày 13/03/2006
  5. mostwantedgirl9x

mostwantedgirl9x Thành viên mới

Chị Nga thích cô Mai Hương à ? ừa , cô ấy dạy hay thật , dạy thay lớp em 1 tiết Bây h có cô Huyền dạy Văn cũng hay
    Xem nào , cô giáo hử ?
    Hội cấp 1 học trong quê , mình là con bé đanh đá vãi , dám giật tóc cô giáo giật cơ mà ...Nhưng sau này cô ấy là người mình thương yêu và kính trọng nhất . Hình ảnh cô mãi mãi không phai trong mình , bi h gọi cô là mẹ

Lên cấp 2 , THCS Vĩnh Trại - Thành Phố Lạng Sơn
    Cô giáo chủ nhiệm dạy Toán , cũng rất thương học sinh , nhưng cô giáo mình quý nhất lại là cô dạy Hoá hồi lớp 8 . Thi học sinh giỏi Hoá nhưng vào chuyên Lý
    .
    Chuyên Lý Chu Văn An
    10 con gái , 26 con trai . Mình trở thành most wanted girl ( danh hiệu do cô dạy Anh đặt ) ặc , chết thôi .
    Lên lớp 10 , tự nhiên thích học văn , trở thành 1 trong 2 học sinh có phẩy văn cao nhất khối , thật tự hào , nhưng cô dạy văn thì mình chúa ghét chỉ yêu cô dạy Anh
    Anh Văn : mình học từ lớp 6 chưa năm nào dưới 9. cả , tý nữa thi chuyên Anh nhưng chẳng biết nghĩ thế nào lại thi Lý . Chẳng biết thế nào lại đỗ , chết thật
  6. tomboyls

tomboyls Thành viên mới

Ngày xưa anh cũng là most wanted boy trong lớp đó em.Hai anh em mình hợp nhau đấy.
    Em khoe hàng kinh phết nhỉ.Anh thì ngày xưa học dốt lắm chả dám kể nhưng mà vẫn vào Bách Khoa Hà Nội như bao người
  7. diboonline

diboonline Thành viên mới

Nghề giáo viên là nghề được xã hội tôn vinh. Những ai làm giáo viên thì hãy bỏ ý tưởng làm giầu đi thì mới giầu được còn không thì đi buôn nậu. Lạng Sơn là một trong những nơi buôn nậu nổi tiếng của VN.
    thế này có đi buôn nậu được không
  8. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Hồi cấp 2 mình rất thích làm giáo viên cho đến khi học hết cấp 3 thì chẳng thích nữa. Nhưng giờ lại chui vào học Cao đẳng sư phạm Hà Nội là thế nào ấy nhỉ? Học xong nếu về quê thì chắc là làm giáo viên dạy tin học. May mắn hơn là nếu được anh nào rước về tận đâu xa xa thì hi vọng sẽ không phải làm giáo viên (có vẻ hơi khó khăn) .
    Tất cả các thầy cô giáo mà đã từng dìu dắt mình trong suốt quá trình học từ mẫu giáo cho đến khi học xong Trung học chuyên nghiệp mình đều yêu mến và kính trọng song người mà để lại cho mình những ấn tượng, những kỷ niệm đẹp và cả những tình cảm... hơn mức tình cảm thầy trò đó chính là thầy Phúc. Dù rằng sau này những tình cảm đó rất có thể sẽ chỉ còn là những kỷ niệm, sẽ chỉ còn lại trong ký ức nhưng tình cảm và tình yêu sẽ vẫn còn đó - trong trái tim mình . Thầy ơi !
  9. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Quý nhất và ấn tượng nhất là cô giáo dạy văn hồi cấp II. Có lẽ bây giờ yêu văn thơ và hồi đó học khá môn văn là nhờ có cô. Nhưng cũng là học trò làm cô đau đầu nhất. Cô ơi! Em muốn nói lời XIN LỖI và LỜI CẢM ƠN CÔ. Cô đã cho em ước mơ về một cuộc sống màu hồng, cô đã thay đổi cách nhìn cuộc sống với toàn màu đen của em. Tại sao nhỉ? một đứa con gái với vẻ bề ngoài tỏ ra vẻ cứng rắn và bất cần đời với những gì xung quanh mình thì đến một ngày gặp cô lại bị khuất phục không điều kiện.
    Đã lâu rồi em ko về quê, không đi qua con đường nhà cô. Lối nhỏ............... Cô ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!