1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giàu nghèo tại ai?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi teleman, 06/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. teleman

teleman Thành viên quen thuộc

Hôm nay là buổi tối cuối cùng của năm 2009 ( âm lịch) mình ở lại HN, chuẩn bị các thứ rồi về ăn tết với thầy u đang mong mình lắm đây, kể xem cái tết nay mình chuẩn bị đc gì nhỉ:
    - Mua túi quà tết hơn 1 củ biếu bác thông gia..sang thì bác cứ nhăn mặt đừng làm thế, đừng làm thế..làm mình ngại. Nhưng phải có quà tết chứ!
    - Mình mua 1 cái áo sơ mi, em tặng một cái. 14/2 không tặng em gì cả, vì ngày nào cũng là 14/2 rồi. cảm ơn em nhé.
    - Mua 1 chai rượu ****** hay là Black label về thắp hương
    - Nhờ bạn đổi cho 1triệu6 tiền mừng tuổi 10K-20K
    - Chuẩn bị xong hết các thứ, dọn dẹp nhà cửa. Mang cái wifi về nhà.
    - Cty liên hoan dẫn em đi giới thiệu, dẫn sang nhà anh trai nữa.
    Mai về nhà có giỗ, mình dọn nhà xem thiếu gì ăn thì mua. Chắc phai mua cây quất nữa để cho đẹp...
    Tết tiêu nhiều tiền thật. Chỉ có vài củ thôi mà ót và xót hết cả ruột.
    Bạn mình có thằng cắm xe về quê chứ. xe tàu cắm đc 3tr, mà thuế chỉ có 10K/ngày. ..cty lởm thật..éo đủ tiền cho anh em tiêu tết.
  2. nhnglhn

nhnglhn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tết tiêu hết nhiều tiền thật. Em rút 10tr hôm nọ đến hôm nay đã tiêu hết 70%. Chưa kể về quê lễ tết bố mẹ vợ tương lai chắc cũng hết 3-5tr lại tiền đi lại nữa chứ. Lại còn còn nhiều khoản khác phải chi nữa chứ. Chắc lại phải rút thêm 10-15 củ nữa thui. Tốn kém quá
  3. teleman

Về nhà rồi, mệt..lười làm quá..cuộc sống độc thân mình thấy thoải mái hơn. sao mỏi thế nhỉ? động vào việc là thấy ngại..những người sống quanh mình ở đây cuộc sống của họ khó khăn hơn mình nhiều. Họ vẫn sống..hix kiếp đời, kiếp người..họ vẫn phải vượt qua. Điều quan trọng trong cuộc đời này là sống để sao cho có tình, có anh có em có bạn bè...
    Họ hàng mình thì thật thất vọng, cái giống, cái gen này thì không thể nào khá lên được. Suy nghĩ nhỏ nhặt và thiển cận...chỉ vơ vén vào mình.
    Lảm nhảm tí..
  4. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

Sao bạn nói họ hàng bạn như thế. Đừng phủ nhận nguồn gốc như thế chứ.
    Mỗi người đều có cuộc sống riêng của mình.
  5. teleman

Tết này về mệt quá, mình là người sống cho người khác, mong cái gì cũng đẹp..muốn mọi thứ trơn tru nên cứ căng sức chăm lo cho đời sống tinh thần. Do vậy phải làm nhiều, thương bố thương mẹ. Muốn bố mẹ mua 1 cái nhà ở HN, để bố mẹ đau yếu đi viện con dễ chăm lo, thương bố mẹ lắm, con cứ bám trụ lại cái đất HN này, chật một tí, khổ nhiều tí nhưng thấy thoải mái với con.
    Về quê, mọi người cứ hay để ý cứ soi. Bạn bè không sao nhưng anh em trong gia đình cứ cậy mua được cái ô tô là lên mặt, cứ hỏi han cạnh khoé. Sao nhỉ? nhà mình không hợp với suy nghĩ của nhà còn lại, vì nhà mình nghèo,..mọi ng ko thích. Hay vì gì đó?..mình sẽ ko ở mảnh đất này. Đơn giản vì không thích nữa.
  6. unnamedkt

unnamedkt Thành viên mới

Oài đọc mấy trang vừa rồi thì có cảm giác là cty a làm ăn ko được tốt cho lắm. Thế sao a ko nhảy việc đi nhỉ.
    E ra trường tháng 7 năm ngoái mà cũng 2 lần nhảy việc rồi, chỗ nào ngon thì mình ở lại ko ngon thì lượn
  7. teleman

Sáng mùng 3 ngủ dậy lúc 9h. Thấy chênh vênh, bơ vơ ko cảm xúc..yêu xa hơi mệt nhỉ. Mình ở nhà mấy hôm, xa em mấy hôm...nhưng dần cũng quen được cảm giác đó.
    Tết năm nay mình không đi chúc tết nhiều vì thấy cái gì đó hơi nhảm nhí, mà đi thăm những người bạn, các bác cô chú mà lâu lắm không gặp. Thăm lại những kỉ niệm xưa!
  8. teleman

Hôm nay mùng 6 tết, bọn bạn cấp 2 rủ ko đi chơi ..vì nghĩ đi chẳng được cái việc gì, tối ở nhà một ổ bài tập tuần sau phải nộp.
    Bố mẹ về hưu rồi, cũng thương, trời lạnh, 2 ông bà ở nhà..bố mất cái đồng hồ mà cứ làm bố suy nghĩ mãi..thương bố.
  9. nvtung1

nvtung1 Thành viên tích cực

Hi Bạn
    Đọc qua bài bạn mình thấy bạn là một người có trí và có vẻ không thực sự đang không thoải mái lắm với cái thực tại mà bạn đang phải đối mặt hàng ngày. Bạn ạ. Ai cũng muốn giàu có sung sướng. Mình tin là cũng có số phận nhưng việc tự lực gánh sinh cũng là một phần quan trọng. Đôi khi ở đời mình phải học chữ "NHẪN".... Hãy xác định những mục tiêu ngắn hạn trước đã. Cuộc đời như một con đường dài gồm có nhiều cột mốc. Đang học thạc sĩ thĩ có gắng hãy hoàn thành học thật tốt. Nếu nhà mình không có ô dù thì xác định học thật tốt, học vì kiến thức đừng học vì cái bằng.......Nhìn cuộc sống một cách tích cực lên chút: Đang học thạc sĩ + có người yêu chăm lo, bố mẹ vẫn khỏe......(-:
    Xuân mới, chúc vui nhé (-:
  10. teleman

Nhiều ng phản đối, mọi ng khuyên mình ko nên ..tiếp tục với TY của mình. TY thì đẹp nhưng cái mình phải đối mặt là cuộc sống..mình cần phải làm nhiều thứ cho cuộc đời này. Sống vì ai đây? tư tưởng của mình ấu trĩ quá ko khi cứ muốn ở cùng bố mẹ.