1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giầy đen, quần đen, tất trắng :-?.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tlspace, 06/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

Ôi, em thò tay vào tủ lấy vớ ra, vớ để xếp lớp, em cứ từ trên xuống mà dùng, chưa bao giờ để ý xem nó màu gì; miễn là đừng có thủng.

Em cũng chẳng bao giờ biết mấy thằng khác mang vớ màu gì.

Sao mình vô ý vậy ta?
  2. AnhCaPhom

AnhCaPhom Thành viên mới

Đọc từ đầu đến giờ hình như chưa thấy bác nào xét từ bản chất, vậy tôi bình loạn chút xem sao:

Quần giày tất hay trang phục nói chung là để tôn cái đẹp, che cái xấu, giống như các cụ nói "Đẹp tốt phô ra xấu xa đậy lại". Vậy trên cơ thể người chỗ nào đẹp, chỗ nào xấu?

Chỗ đẹp: Ví dụ đồ đạc phụ tùng của các mợ cốt là để phô bày vẻ đẹp nữ tính, mặc sao cho ngực nó nở, mông nó cong, eo thì thon mà vai lại nhỏ, vậy là đẹp:-* Còn quý ông thì nên focus vào ngực, vai, lưng- là những bộ phận thể hiện chất nam tính nhất trên cơ thể. Bởi vậy hỏi sao com lê nó không đẹp mãi với thời gian, vì chả cái áo nào tôn ngực, vai, lưng đẹp bằng com táo cả>:)

Chỗ xấu: Các bác các mợ có bao giờ thấy ai khen "Ôi con bé kia có cái cổ chân đẹp quá" hoặc "Ối thằng cha kia có cái khuỷu tay vãi hàng" chưa? Chắc là chưa phải không:)) Cái cổ chân/ khuỷu tay thực ra nó không phải xấu, nhưng không thể nói nó là bộ phận đẹp được. Vậy thì tôt nhất "đậy lại" là hay hơn cả => Giải pháp tất cùng màu với giày và quần ở đây là chuẩn khỏi chỉnh.

Còn thời trang nó giống như thời tiết, nay thay mai đổi, nay hợp thời mai lỗi mốt là điều bình thường. Thời trang chỉ là một xu hướng, một hiện tượng mang tính hình thức, nhất thời, không thuộc về bản chất. Ví như hôm nay thời trang công sở quần giày tất màu đen là đẹp, nhưng ngày mai phải là quần vàng chanh, giày da cam, tất nõn chuối mới gọi là sành điệu>:) Hoặc vài năm nữa xu hướng lại quay về thời Âu hóa xưa, viên chức mặc đẹp là phải trắng tinh cả áo lẫn quần, đồ đen lúc đó chỉ dành cho cánh đào mồ quốc mả:-"

Cái thuộc về bản chất thì không thể thay đổi. Cái không đẹp thì phải đậy lại ngay, đó là chân lý rồi, sẽ trường tồn thôi. Ví như chuyện trong nhà thì các bác đóng cửa mà bảo nhau, còn chuyện diễn đàn thì tha hồ mà ném đá vậy
    ^:)^
  3. freebird8x

freebird8x Thành viên rất tích cực

Các bác cho em hỏi, nếu mặc quần âu đóng thùng hoặc comple thì dùng loại thắt lưng nào ạ ? kiểu xỏ lỗ đơn giản hay cần có mặt thắt lưng nữa ạ. Như hình dưới:

4. AnhCaPhom

AnhCaPhom Thành viên mới

Vodka cho cái xỏ lỗ, nhìn lịch sự khỏe khoắn men lì hơn, mình hay xài loại này[:P]
  5. Unknownhell

Unknownhell Thành viên mới

Lượn quanh 11 trang, chê bai, kỳ thị cũng có mà đồng tình cũng có, thậm chí là sao cũng đc. Tôi bik topic này kết thúc r. Nhưng cũng xin góp chút ý kiến.
    Thứ 1: Công nhận là theo phương tây, mặc đồ văn phòng thì màu tất và màu quần (màu giày) phải đồng bộ. Nhưng mà phần lớn mấy bác phản đối chỉ vì ngày xưa Mai Cồ mang tất trắng và quần đen. Người VN nói chung thì đa phần đều ghét dân gay( xin lỗi, tôi ko có ý xúc phạm các bạn gay nhé). Nên cứ nhìn thấy ai mang tất trắng với quần đen thì cảm thấy khó chịu và cho rằng họ có vấn đề, quen dần thì mọi người kháo nhau khinh bỉ họ. Nhưng cả ối người mang tất trắng với quần đen vẫn manly ra đấy thôi. Nếu các bác ghét họ vì họ đi ngược với cái quy tắc đc người ta quy định từ lâu thì ok. Đằng này các b' lại chỉ ghét vì "1 con sâu làm rầu nồi canh" rồi vin vào lí do người ta đã quy định thế để bao biện cho cái lí lẽ thật sự của mình. Các bác có dám khẳng định cứ ai thik mang tất trắng cũng là Mai Cồ ko và ngược lại, cứ phải mấy đứa gay là thik màu tất màu trắng ko?
    Thứ 2: Người ta hay cho rằng con trai mà mang tất trắng thì ủy mị, chả làm đc việc. Nhưng cả ối người mang tất trắng với quần tây mà vẫn là tỉ phú, vẫn tài giỏi và "chuẩn men" cả đấy thôi,sao phải xoắn nhỉ? Các bác có làm chủ đc Đài truyền hình như bác LVS ko mà chê người ta? Sao lại nhìn mặt bắt hình dong thế
    Thứ 3: cả ối người mang tất đỏ, tất xanh, tất len với quần tây, nhìn chướng mắt gấp mấy lần sao ko ghét mà lại ghét người mang tất trắng nhỉ? Người ta thik sạch sẽ thì mang tất trắng có gì sai? Còn các bác thik đồng bộ thì mang tất đen, người ta ko nói gì thì thôi, sao lại cho rằng mình tốt đẹp hơn r` chê bai.
    thứ 4: Có 1 b bảo người ta mang vest đen với sơ mi trắng thì tại sao ko mang quần đen, tất trắng, giày đen đc. Vì sao ko mang sơ mi đen lun cho đỡ chói mắt. Có 1 chị vợ rõ ngu, bảo nhìn thấy 1 vạch 30cm trắng lòi ra thì chê. Thế cái 30cm2 ở bên trên sao ko chê lun đi.
    Thứ 5: Sao các bác bik mang tất trắng ko lịch sự. Hay tại vì chướng mắt nên ghét. Vì sao mang tất đen lại lịch sự hơn, pó tay mấy bác ^:)^
    Tôi thiết nghĩ nếu giày đen ko hợp với tất trắng thì sao mấy ông công tước, vua chúa Anh quốc ngày xưa lại mang nó nhỉ?
    Còn việc tất nhớp hay ko là do mình giữ chứ sao lại cãi nhau vì chuyện "tất đen bám bụi, tất trắng dễ bị bẩn" nhỉ?
    Nói gì thì các bác vẫn cứ ghét tất trắng với quần tây, vì các sinh ra đã thế rồi. Nói bọn tôi "bảo thủ" thì còn phải xem lại các bác mới phải.
    Tốt nhất, ai thik mang tất màu gì cũng đc. Phần ai nấy lo, đã đẹp hơn người ta chưa mà đòi chê.
    Kết thúc tại đây nhé. Mong các bác suy nghĩ kĩ lại trc khi cho rằng cái gì đó xấu hay đẹp
    doremonboylong_khtn54 thích bài này.
  6. doremonboy

doremonboy Thành viên mới

Đi giày đen vs tất trắng có sao đâu.
    Ngôi sao như Brad Pitt vẫn giày đen tất trắng mà
    Lần cập nhật cuối: 06/12/2013
  7. kingbox3101

kingbox3101 Thành viên mới

Dân hỏi bộ trưởng trả lời: bộ trưởng Bộ KH&CN Nguyễn Quân trên VTV1 tối 04/11/2012...
  8. iamDDC

iamDDC Thành viên quen thuộc

Mình cũng thik cái xỏ lỗ như bác Anhcaphom.
    Nhớ thời trước chơi loại chốt con lăn như dưới xài loại bộ đội bị kẹt mà kéo gần chết éo có ra được
    Ăn no mà. [r2)]