1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giày nhảy: nên mua giày hay đóng riêng?

Chủ đề trong 'Giải Trí Hải phòng' bởi thangvq, 23/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thangvq

thangvq Thành viên mới

Giày nhảy: nên mua giày hay đóng riêng?

Chào các bạn,

Tôi được biết là giày nhảy nên phải là loại đế da và ôm sát chân, mũi nhọn. Nhưng tìm giầy loại này ở HP khó quá. Vậy theo các bạn thì có thể mua hoặc đóng ở đâu là tốt nhất?

Thắng
  2. minnie_b.l.p

minnie_b.l.p Thành viên quen thuộc

Rất cảm ơn bạn đã quan tâm đến một vấn đề mà lâu nay giới dancing HP hình như chưa bao giờ nhắc đến. HIện tại ở HP theo tôi được biết thì chưa có địa chỉ nào đóng giày nhảy, nếu muốn đóng giày nhảy bạn phải lên Hn, địa chỉ thường xuyên của dân nhảy HN chuyên đóng giày là ở Chương Dương, phố Tây Sơn. HIện tại tôi không nhớ rõ địa chỉ của cửa hàng này nếu bạn muốn đóng giày nhảy ở đây, tôi có thể giúp bạn.
    Giày nhảy có những tiêu chuẩn khá đặc biệt, thứ nhất da phải mềm, ôm chân nhưng không được bó khít quá. Thứ hai đối với giày nam, gót giày nhảy thường cao khoảng 5 phân (tất nhiên không phải để chống lùn ) mà là để hỗ trợ cho việc tạo dáng và những bước xoay kĩ thuật. HIện tại ở Việt Nam, giầy đóng chưa thể gọi là đạt tiêu chuẩn nhưng chúng ta vẫn phải chấp nhận bởi vì nhiều yếu tố khách quan mang lại. Nhưng nếu bạn đóng được một đôi giầy nhảy thì chắc chắn bạn sẽ thấy có sự khác biệt rất lớn trong mỗi bước nhảy của mình. Thân
    Minnie_b.l.p
  3. thangvq

thangvq Thành viên mới

Cảm ơn bạn,
    Chắc phải một lần đi kinh lý HN để đóng giầy cho chắc.
    Thắng
  4. minnie_b.l.p

Xin hỏi là bạn học nhảy ở Hn hay ở Hp vậy?
    Minnie_b.l.p
  5. minnie_b.l.p

Muốn tham khảo về giầy nhảy, bạn có thể dạo qua trang web này http://www.ttvnol.com/forum/t_32692/?0.1633372
    Minnie_b.l.p
  6. thangvq

thangvq Thành viên mới

Mình cũng đã đọc bài ấy rồi nên cũng biết sơ sơ. Nếu ko thì đã nhờ bạn ngay. :)
    Mình đang học nhảy ở HP, nhà văn hoá thanh niên, anh Nam Anh và chị Tâm dạy.
    Hồi trước mình cũng định đến chỗ CLB của các bạn ở đường Lương Khánh Thiện. Hỏi cô chủ nhà thì cô bảo mấy tuần rồi ko thấy các bạn đến. Ko biết bây giờ các bạn sinh hoạt ở đâu?
    Thân
    Thắng
  7. minnie_b.l.p

Hiện tại thì CLB đang tạm dừng vì một số lý do, thời gian sắp tới có thể CLB sẽ hoạt động lại. Muốn tham gia cùng CLB bạn có thể liên lạc với một thành viên tích cực trong CLB này: Nico78
    Mobile 0912029595
    Minnie_b.l.p