1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giầy như thế này thì mua ở đâu ạh (HN) ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Ukyo_mitsuruadachi, 27/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ukyo_mitsuruadachi

Ukyo_mitsuruadachi Thành viên mới

Giầy như thế này thì mua ở đâu ạh (HN) ?

Các bác cho em hỏi, ở HN thì mua mấy đôi giày như này ở đâu ạ?

Hình của các em nó đây. Đầu tiên là em Levi''s này

Tiếp theo là em này ( kết nổ đĩa )

Thêm em này nữa, kết hơn

Thực chất thì mấy đôi giày này là ảnh chụp hàng xịn, không biết hàng fake có ngon thế này không? Nếu mẫu mã y hệt, em cũng múc liều.

Mấy mẫu trên em lấy bên mua rẻ, cửa hàng của em nó đây: http://muare.vn/forum/ThoiTrangNam/1986265/trang-1.ttvn

Sẽ có người thắc mắc là có cửa hàng rồi sao còn đi hỏi, em thú thực là em kô kịp order. Thứ 2, em lo hàng order về kô thực giống lắm với cả các size cũng chưa chắc đã chuẩn cho nên cũng thấy mơ hồ lắm.

Các bác giúp em sao rơi vỡ đầu ạh
  2. NhaGiauCungKhoc

NhaGiauCungKhoc Thành viên mới

Nếu ngon đúng như trong hình thì fải tầm 1,5- 2tr
    Còn kô toàn hàng nhái, lởm, nhìn đuờng nét kô bao giờ sắc như trong ảnh đc, ở ngoài nhìn mép đế nham nhở lắm, trông lởm lởm
    Nói thêm là kô tìm đc ở HN giống hệt thế này đâu, mình đi xem nhièu nơi ở HN, toàn hàng hiệu mà chưa thấy loại này, loại gần giống thì có đấy, rẻ nhất tầm hon 1tr
    Mình chuyên gia thích đi xem đồ thời trang, loại hàng ngon ấy, kô fải hàng vớ vẩn xem mất công
    Xem nhưng chưa chắc đã mua
  3. NhaGiauCungKhoc

NhaGiauCungKhoc Thành viên mới

Àh, cái đôi cuối cùng, kiểu đế và mõm như thê nhiều nơi bán lắm, nhưng hàng ngon fai 1tr, hàng lởm thì 4-500k
    Hình 1 thì chưa thấy
    Hình 2 thì thấy có mấy loại gần giống
    Địa chỉ thì đầu tiên cậu qua cửa hàng bán Giầy ở trên Phố Huế, cửa hàng đối diện với ngõ Trần Quốc toản, chỗ có Trà sữa trân châu ấy, cách trà sữa 5m có 1 cửa hàng giầy hiệu nữa, nhưng ở đó bán cực đắt và chém, kô đc vào
    vào đối diện bên kia đuòng, ở đó có loại như hình 2 cậu nói, rẻ nhất là hơn 1tr
    Yên tâm, tiền nào của ấy
    Có ích thì bình chọn vào Nick nhá, kô VOte thù zai lắm đấy
  4. Ukyo_mitsuruadachi

Cái đôi cuối cùng thì cùng kiểu gần gần vậy em cũng thấy nhiều nhưng kết con trong hình cơ. Đôi Dior đầu tiên thì thèng bạn bên tàu bẩu đôi này đúng ngon của nó, hàng Tung của chất nượng cao nà 2tr7.
    Bác lại xui em ra Lan Oong fỏng? Trước cũng hay vào cái này, quốc huy, hương nữa. Nhưng mà từ hồi lên kiếp sv nghèo hẳn, chạ dám vào
  5. Ukyo_mitsuruadachi

Mấy đôi này hình như hơi khác nhau thì fải
  6. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Xin thưa đây là hàng nhái (loại 2) của lũ Tàu. Dân Việt oánh về ầm ầm bán cho "dân chơi" đấy ạ.
    Giày Dior (Homme) xin thưa ít có giá dưới 450 Euro/đôi ạ.
    Levis'' không được đánh giá là "đồ hiệu"
    Có thằng bên muare chuyên nhận đặt và đánh hàng từ website taobao.com về đó.
    Giờ ra đường nhìn thấy mấy thằng nhóc xe số có, xe ga có, thằng nào cũng áo giả da lởm bóng bóng đính mác Dolce Gabbana, quần Gucci, Louis Vuitton, giày cũng toàn Gucci, LV, Prada, Hugo-Boss mà đái ra máu.
    Ọe ọe.
  7. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Em thì cứ giày Evisu loại da thuộc, buộc dây (không chơi hàng dán) cho nó lành ạ. Thế mà cái mép giày với đế nhìn vẫn lộ ra tí keo trông "lởm lởm" lắm ạ. Em không thích đồ fake, đi hay mặc vào mất tự tin lắm ạ. Giống bác gì ở trên nói "tiền nào của nấy" nên em cũng nghiến răng đặt oánh về một đôi tính ra tiền Việt là 5 triệu 400k ạ.
    Nhưng chắc phải đi được tầm lâu lâu với điều kiện đi phá.
    Đôi Puma em mua 4 năm trước (125 Euro thì phải) giờ chỉ bạc bạc ít màu chứ đế hầu như chả mòn. Mà em đi bộ liên tọi suốt gần 2 năm bên Hà Lan, về Việt Nam mới ít đi (bộ) nhé.
    Em khuyên các bác một câu chân tình nếu chơi hàng fake, đừng chọn cái nào có đính mấy cái thứ kim loại kia vào ạ, em đoán không nhầm thì với điều kiện nóng ẩm của Đại Việt, 2, 3 tháng nó gỉ ra rồi chảy ra da giày thì nhìn "biết nhau ngay".
    Được JudeLe sửa chữa / chuyển vào 03:54 ngày 27/12/2008
  8. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

pro xuất hiện rùi nè bác...
  9. Guests51

Guests51 Thành viên mới Đang bị khóa

Công nhận hàng của Puma nhìn đẹp mỗi tội kiếm được hàng xịn của nó ở VN thì hơi khó.
  10. samara

samara Thành viên mới

Phải nói là vn nghèo rớt nhưng thanh niên sài toàn đồ hiệu, đồ hiệu vứt đầy vỉa hè hahha,