1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giờ Cáo phải làm sao với Gà ạ ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi achan, 28/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chả hạn là tớ, tớ có thể nghĩ là: Ơ, thế gọi mấy tiếng đồng hồ rủ mà chả đứa quái nào thèm đi, giờ mới gọi mình,chắc mình là đồ thừa cuối cùng.=)) ( vì trời mưa, đi mới...lãng mạn).
    Không đi được vì ai bảo mày gọi muộn thế. Lần sau biết điều gọi sớm còn may ra, nợ với nần gì.:))( vì đầu tớ mười mấy năm nay vẫn thế, nên suy nghĩ vẫn nguyên thế này nhá, không phải do hoàn cảnh hay gì gì mà nói thế đâu.:P )
  2. dexter_eddy

dexter_eddy Thành viên quen thuộc

Hehe. Nào ta cũng giúp gà.

Cái vụ nhắn tin "Đang làm gì thế em" đã nói riêng ở trên. Nhắn tin kiểu đó vào ngày Chủ Nhật thì ko rỗi hơi hết việc thì cũng là quan tâm đến gái, rắc mồi thả thính để xem tình hình rủ đi chơi. Cái này chỉ để em gái hiểu là thằng ku này đối với em ko phải là ko có cảm xúc, ko phải là thiếu quan tâm đâu.

Nói bài bản ở chỗ đã quote, ở cái vụ rủ đi chơi. Bài bản so với ai? so với 1 tỉ ca của các gà đã từng post trên cái lò này và khoảng 2 tỉ ca trên thực tế. Không cần biết thằng ku học ở đâu hay rèn chỗ nào, nhưng các vị đi trước cũng phải chảy nước mắt vì mừng, đến 1 tỉ ca cũng phải có một thằng ko gà ko chã. Tốt quá còn gì.

Ta phân tích sơ qua. Mạn phép dùng từ "gà", "cáo" cho nó dễ hiểu, đúng truyền thống của cái lò này.

1. Về cách thiết lập cuộc hẹn. Cái này hình như tớ đã nói đâu đó rồi, dựa vào vị thế mà chia ra làm 3 mức: Mời - Rủ - Gọi.
    - Mời: Cái này nên dùng khi ở giai đoạn đầu mối quan hệ khi chưa hiểu nhiều về nhau, hoặc khi gái trên trai dưới (đang nói về vị thế, ko phải vị trí các bạn trẻ nhé). Phải tạo hứng khởi tò mò, gây thích thú cho gái rồi mới mời đi chơi được.
    - Rủ: Trai gái ngang nhau. Cứ bình thường như cân đường hộp sữa, thích thì rủ đi vào lúc thích hợp, ko thì thôi.
    - Gọi: Gái dưới trai trên. Hứng lên là lúc nào thì gọi đi lúc đấy. Nói chung gái lúc đấy thuộc diện gọi dạ bảo vầng ạ.

Ở đây, đùng 1 phát trai gọi đến sau cơn mưa rủ đi chơi. Nghĩa là thằng ku bắt sóng được tín hiệu gái đang bị ấn tượng, đang xoắn, khả năng vị thế ngang tầm hoặc thậm chí trai đã ở tầm cao hơn. Thực tế gái xoắn hay ko thì đọc topic này cũng hiểu. Vậy xếp cách thiết lập cuộc hẹn này ở mức "Rủ" là vừa tầm.

Điều này khác hẳn với 1 tỉ ca các gà đã post trong cái lò này. Dù mới quen 5 ngày hay 7 tháng, vẫn luôn thiết lập ở mức "Năn nỉ" gái đi chơi (ko có trong 3 cách trên). Nghĩa là phải gọi trước 1 tuần, hay khoảng nửa năm để đặt chỗ trước. Nhớ có topic của chú nào còn kể, gọi điện cho gái mà thở hồng hộc như đau tim. Đến chết với các ông.

2. Về cách vào đề.
    Thằng ku này vào đề cũng tốt, hỏi han qua loa rồi chớp nhoáng vào thẳng vấn đề. Ko cho gái thời gian phán đoán trở tay. Khác với các chã, thông thường phải vấn an sức khỏe sau đó đến màn hỏi cung, hôm nay em làm gì? có vui không? bố mẹ em thế nào? Con chó nhà em hết ghẻ chưa? .... khoảng 4 tiếng sau (nếu gái vẫn còn lịch sự nghe) mới run run hỏi "Em làm ơn.... tuần sau có cho phép anh vinh dự đưa em đi chơi ko?".

3. Về cách kết thúc.
    Cũng rất gọn gàng. Gái từ chối vì bất cứ lí do gì cũng ko nên hỏi han nhiều. Chào xong rồi cúp máy. Thông điệp rõ ràng mà cũng lịch sự: "Tiếc nhỉ. Em ko đi thì anh đi một mình vậy. Hôm nào rảnh rỗi ta lại đi chơi". Không hề coi thường người nghe, đồng thời cũng tôn trọng thời gian của mình. Thế là tốt.

Các gà thì sao. Nghe từ chối xong còn cố vớt vát các kiểu, hỏi han ỉ ê năn nỉ, có khi khóc lóc: "anh cầm ô sang đón em nhé", khá khẩm hơn thì vẫn còn lưu luyến chuyển sang nói chuyện thời tiết cho đỡ thèm.

Nói riêng gái thế này. Cả cái đồng bùi nhùi anh phân tích ở trên chỉ để nói duy nhất 1 vấn đề, thằng ku này ko gà ko chã. Nó cũng có hứng thú, cảm tình với em. Sau này nó tốt xấu hay ko thì anh ko biết, mà em phải tự tìm hiểu để biết. Anh chỉ biết là nếu đi chơi với thằng này thì em sẽ thấy vui vẻ đáng nhớ đấy. Cứ nhích đi.
  3. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Hehe, tối nay là sinh nhật bạn chị à. Nếu là chị em sẽ:
    -Có nên rủ Gà đi sinh nhật cùng như đã hứa không ?: Có.
    -Có nên giới thiệu cho Gà bạn mình như đã hứa không ?: Có.
    -Cáo còn hi vọng gì với anh Gà này không ?: Vẫn có, cảm tính em nghĩ là 50-50 đấy, chị chấp nhận không? ;))
  4. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đọc bài phân tích của bạn dexter_eddy, KCB thấy hoá ra là cả tỉ ca các gà hỏi ở đây, toàn là kiểu gà còn hơn cả con gà con mới nở, vậy thì tạch là phải rồi, chả có cách gì cứu nổi.:P
    Còn trường hợp ở đây, bạn phân tích em gà này cũng bình thường, tớ cũng thấy phân tích chuẩn, nhưng ở đây ta không nên đánh giá em gà, mà là trường hợp em cáo chủ topic em ý chết vì con gà kia cơ. Mặc dù đúng là các biểu hiện, cách thể hiện, câu nói vân vân và vân vân nhạt toẹt, chả có ấn tượng gì, nhưng mà em ý vẫn cứ chết. Nếu mà đáng khen ngợi, thì ta nên khen ngợi bạn gà của cáo MU cơ. Bản thân tớ, tớ vẫn thích bạn gà nào gọi là gái đến ( kiểu thứ 3), nhưng gái phải là gái kiểu hay ho, chứ không phải thể loại gái của bạn SB.:))
    Kết luận ở đây, tớ nghĩ là chưa có gì để kết luận cả.
  5. manutd3003

manutd3003 Thành viên rất tích cực

TOpic này hay, nghe bác dexter tư vấn hay quá. Xin phép chủ thớt đặt hòn gạch ở đây lắng nghe học hỏi thêm :D
  6. kedaigai

kedaigai Thành viên mới

Hi achan

-Có nên rủ Gà đi sinh nhật cùng như đã hứa không ? Có (thử xem sao, có mất gì đâu,hêh)
    -Có nên giới thiệu cho Gà bạn mình như đã hứa không ? Ko (làm như vậy là dại dột, tự nhiên dâng mỡ cho mèo )
    -Cáo còn hi vọng gì với anh Gà này không ? Cứ bình thường, ko nên hi vọng nhiều

Good luck to u
    !!^^!!

7. achan

achan Thành viên mới

Em xin cảm ơn tất cả mọi người.

Tình hình tiếp theo đây ah , Cáo đã nt cho Gà :" Tối nay anh có rảnh không ?" ( Không đề cập đến việc đi sinh nhật .).Lúc đó là gần 1h trưa , tầm Gà đang ngủ .Gà nt lại cho Cáo ngay , đến mức chính Cáo ko ngờ :"e định jiết ng hay sao mà nt tầm này ? Tí nữa hãy trả lời nhé e hjhj cho anh ngủ đã ." Cáo xị mặt ko nhắn nữa .Thì đến 3h 30 Gà nt sau :" Sao nào ? Tối định cho anh ăn gì nào ?" .Tình hình cứ thế , đại để Cáo rủ Gà đi sinh nhật và có cả đề cập đến việc giới thiệu nữa , nhưng Gà chỉ ậm ừ .7h30 đi sinh nhật ạ

.Dù Cáo ko phải cô bé mới lớn mới biết iu mà sao lại run thế này ~~

@ Dexter_eddy :Cám ơn anh , Gà thì cũng bình thường thôi nhưng chác Cáo bị thu hút bởi Gà rất hay để Cáo vào thế bị động , mặc dù không hề tỏ ra kẻ cả gia trưởng nhưng Gà là người khiến Cáo luôn có cảm giác đây là ...sếp thứ hai của mình .Cảm giác vừa bực vừa nể biến thành thích lúc nào ko hay .Còn Cáo ko biết là Gà có phải Gà thành tinh không nhưng Gà cũng có một số em Cáo xin chết ~~

Sự thật là Cáo rất muốn lừa anh Gà này , chỉ trong hai tháng 7, 8 này thôi để Cáo còn quyết định có nên công tác ở gần nhà không .Mới quen biết mấy tháng mà đã vồn vã thế không phải đâu , Cáo rất muốn có trách nhiệm với tình cảm của mình , ko mún phải hối hận .Đã lâu lắm rồi mới có chàng Gà xoay được Cáo như thế này .

Xin mọi người giúp đỡ , chỉ đường cho Cáo đi .

8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Nói chung, trong cuộc sống, chủ động thì tốt hơn, thoải mái hơn. Phụ thuộc tình cảm quá thì cuộc sống riêng tư sẽ bị ảnh hưởng nhiều. Bạn nên có một định mức thấp nhất (bottom line) để đừng phụ thuộc tình cảm quá định mức đó.

Hai tháng là một khoảng tgian dài, bạn cứ bình tĩnh sử dụng quỹ tgian này, đừng cư xử quá chậm chạp như thói rụt rè cố hữu của bạn.
  9. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Gái của cu Sún có gì khác gái khác mà bạn KCB cứ phải nhay đi nhay lại nhở hê hê
    Về cơ bản thì gái của cu Sún kém bạn về độ hay, nhưng bạn kém gái cu Sún về nhan sắc, hình thể
    Mà đàn ông thì đa phần yêu bằng mắt chứ ít chịu động não suy nghĩ, nhở?
    Thế nên trong mắt đa phần đàn ông thì gái như gái của cu Sún là đáng mơ ước và được chấm điểm cao hơn.
  10. Kiep_cam_cua

Kiep_cam_cua Thành viên mới

em có thể chưa ưng mắt nó lắm về ngoại hình nhưng suy đoán của anh là nó cũng kết em về cái duyên đấy, anh thấy em có duyên ăn nói. Chúc em thành công.