1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giờ nào rồi mà vẫn còn mức lương 1 tr với 1,5 tr cho kts mới ra trường

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi Kts_zorro, 14/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haluu_kts

haluu_kts Thành viên rất tích cực

1,2tr thật đấy,làm cả bác Tuấn
  2. arcvubale

arcvubale Thành viên rất tích cực

Lương Giảng viên 1,2tr là đúng rồi , ngoài ra còn có gì gì nữa chứ đấy chỉ là lương cứng thôi . Một cái lợi nữa mà các chú nhìn ko ra là chú Hùng còi còn có cái mác GV trường Kiến trúc , oánh Nhà rân ầm ầm , lại còn luyện thi vẽ Kiến trúc nữa . Ác của nó đấy
  3. thaonguyentm3

thaonguyentm3 Thành viên mới

Các bạn chưa tin thật sao? Vậy các bạn có thể gởi CV cho mình:
    thaonguyentm3@yahoo.com hoặc post CV lên www.hrvietnam.com.
    Hiện tại mình đang cần một số KTS mới ra trường. Giỏi Autocad. Lương khởi điểm 2.5t. 2 tháng thử việc sẽ lên lương. Tên công ty đang tuyển mình không tiện nêu ra đây.
    Mình cũng đang cần tuyển 1 số họa viên kiến trúc.Làm cho một công ty về trang trí nội thất. Tốt nghiệp ngành Mỹ Thuật trường kiến trúc. Hệ chính qui. Lương khởi điểm trên 3T.
    Nhắn các bạn SV KT mới ra trường. Các bạn có thể post CV lên www.hrvietnam.com để tìm được công việc tốt hơn. hàng ngày rất nhiều công ty tuyển dụng, chúng ta chọn công ty và mức lương chứ không phải công ty chọn ta và công ty trả lương cho các bạn.
    Đôi dòng cùng các bạn
  4. hot_heart

hot_heart Thành viên mới

Tôi nhận thấy cách làm này là thức thời trong thời đại ngày nay. Tìm kiếm thông tin và theo dõi nhu cầu việc làm qua các công ty môi giới săn đầu người là điều cần thiết. Dĩ nhiên là các bạn phải đủ năng lực chuyên môn và kỹ năng xin việc mới có thể vượt qua các ứng viên khác trong quá trình xét tuyển.
    Mặc khác, nhiều bạn chưa đủ tự tin khi đi tìm việc, dẫn đến tình trạng là chỉ xin vào làm tại những công ty tư nhân nhỏ, xét tuyển đơn giản, lương khởi điểm thấp và cơ hội phát triển không nhiều. Còn đã xác định vào làm nhà nước thì "lương" sẽ thấp hơn, nhưng bù lại sẽ có "bổng" và một số lợi ích khác.
    Một số công ty tư vấn và môi giới việc làm:
    www.vietnamworks.com
    http://www1.hrvietnam.com
    Được hot_heart sửa chữa / chuyển vào 21:41 ngày 22/09/2006
  5. hot_heart

hot_heart Thành viên mới

Được hot_heart sửa chữa / chuyển vào 21:40 ngày 22/09/2006
  6. x_architects

x_architects Thành viên mới

Lương kts ra trường ~10 năm, có bằng nước ngoài cấp thì nhiêu tiền 1 tháng hở em???????????
  7. redcolor

redcolor Thành viên mới

Các bạn chưa tin thật sao? Vậy các bạn có thể gởi CV cho mình:
    thaonguyentm3@yahoo.com hoặc post CV lên www.hrvietnam.com.
    Hiện tại mình đang cần một số KTS mới ra trường. Giỏi Autocad. Lương khởi điểm 2.5t. 2 tháng thử việc sẽ lên lương. Tên công ty đang tuyển mình không tiện nêu ra đây.
    Mình cũng đang cần tuyển 1 số họa viên kiến trúc.Làm cho một công ty về trang trí nội thất. Tốt nghiệp ngành Mỹ Thuật trường kiến trúc. Hệ chính qui. Lương khởi điểm trên 3T.
    Nhắn các bạn SV KT mới ra trường. Các bạn có thể post CV lên www.hrvietnam.com để tìm được công việc tốt hơn. hàng ngày rất nhiều công ty tuyển dụng, chúng ta chọn công ty và mức lương chứ không phải công ty chọn ta và công ty trả lương cho các bạn.
    Đôi dòng cùng các bạn
    [/quote]
    Hình như có sự chưa thống nhất.Người lập topic nói về mức lương với KTS ở miền Bắc,còn bạn thaonguyen thì nói ở miền Nam thì phải.Sự chênh lệch về mức lương giữa 2 miền này thì nhiều người biết mà.
  8. khanh_mk

khanh_mk Thành viên mới

Lâu lắm rồi không vào đây giải trí rồi,từ hồi thi thố cái nhà siêu mỏng của em hàng nào xinh xinh dưới Hà Nam.
    Vừa ra trường xong ạ,chưa lấy bằng ạ,bằng khá hay sao ý ạ,hồi bảo vệ xong nhẹ cả người không nghe kỹ hội đồng công bố điểm ạ.lương em 2,2 tr/tháng.3 tuần đầu tiên thì tạm ổn,tuần cuối cùng mắt trước mắt sau.Vậy đã,chưa biết đời đi đâu,về đâu.
    Cùng cảnh,tâm sự cùng anh em.
    Nhảy việc nhiều nhiều,có ***,hihi.Nhưng nhiều anh em nhảy việc vì lí do không đâu: làm căng thẳng(kiến trúc mà không căng thẳng thì ai thi cũng đỗ à),giờ giấc bất ổn (lạ gì,anh em làm đồ án cũng thế),bất đồng quan điểm với sếp(có ***,ai là sếp người đó đúng,hihi)....Còn nhiều lí do nữa,ngồi uống trà đá tâm sự với mấy chú bạn mà phì cười.
    Lâu lắm rồi không vào đây.MK làm việc suốt ngày,đêm về làm thêm Render mấy cái phối cảnh toét mắt,kế này có lẽ chưa hay.Cứ đi làm rồi tính dần vậy.Chẹp,biết thế yêu đứa trẻ trẻ,đằng này lại yêu người bằng tuổi...
  9. Maquan

Maquan Thành viên mới

hê một đặc điểm của các chú SV mới ra trg là cứ tưởng mình giỏi lắm, đi đâu cũng khoe ta đây là KTS là nhân tài của đất nước và tất nhiên là mức lương cũng chẳng kém cạnh gì những lão KTS già khú đến cad còn ko biết vẽ. Nói thật với các bác là em cũng nghĩ như thế đấy nhưng đời nó công bằng lắm các bác ạ. Các bác thử nghĩ xem một thằng SV mới ti toe ra trg , chưa có cố gắng gì, chưa phấn đấu đc bao nhiêu, năng lực của mình thế nào còn chưa biết mà đòi đc 3-4 tr một tháng tiền lương á, có mà mơ. Cứ bằng lòng với đồng lương còm đi rồi cố gắng mà vươn lên,chứ vào đây mà than vãn thì đúng là nực cười
  10. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Cho hẳn 1,5tr/ngày đây!
    -> Kiểm và hướng dẫn nhân viên chỉnh sửa hồ sơ đồng bộ: KT, KC, Đ, N, PCCC, TT, DT... mỗi bộ hồ sơ khoảng 300 trang, CTDD. Yêu cầu kiểm 02 lần HS phải qua được thẩm định. Mỗi lần 8h, mỗi lần 1,5tr.
    Hay 3tr/ngày cho máu!-> Báo cáo dự án đầu tư: QH, KT, HT, bài toán kinh tế. Hội đồng cấp tỉnh. Dtích dự án quãng 15-50ha. Thời gian tiếp cận HS: 3 ngày, thời gian báo cáo 1h, trả lời chất vấn 3h. Hội đồng OK, trả luôn 3tr +nhậu!
    Chỉ tuyển KTS mới ra trường!
    Không yêu cầu ngoại ngữ, CAD, 3D, Shop Shiếch gì hết!
    Vui lòng để lại số điện thoại, thử việc trong 4h, nếu đạt y/c tặng ngay 1 tr.
    À quên, phải e*** ngay không thì các ứng viên thiệt thòi: Nếu các HS nói trên đều do KTS mới TN làm thì chi phí kiểm, hướng dẫn chỉnh sửa, báo cáo đã nêu được nhân thêm hệ số K=39.000 (ba vạn chín nghìn lần)
    Giờ nào rồi mà còn mức lương 1-1,5tr/tháng/KTS mới ra trường? Bọn bóc lột khốn nạn Độc ác, vô lương tâm, cặn bã xã hội
    Đả đảo bọn thành đạt
    (P/s nhưng nếu có nhời mời tham gia giới "bóc lột" đáng khinh bỉ kia thì có nên coi đó là 1 lời đề nghị hơi khiếm nhã không nhỉ)
    Được KtsDzi sửa chữa / chuyển vào 20:04 ngày 26/09/2006