1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

giới thiệu box Tuyên Quang

Chủ đề trong 'Tuyên Quang' bởi ThuLam, 08/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

giới thiệu box Tuyên Quang

Box Tuyên Quang mới được thành lập được 20 ngày, chưa có gì thực sự nổi bật để mọi người biết tới... thế nhưng không phải là không có gì đáng quan tâm...
    _Nói về đặc trưng, bạn không phải người Tuyên Quang? Bạn là người Tuyên Quang xa quê? bạn đang ở Tuyên Quang? Bạn có những kỉ niệm với Tuyên Quang? Bạn muốn đi du lịch Tuyên Quang...? Okie, bạn có thể vào topic giới thiệu về mảnh đất Tuyên Quang truyền thống với đầy đủ các thông tin chi tiết( nếu không chi tiết lắm hoặn có gì bạn thắc mắc cứ hỏi, sẽ giải đáp ngay) ở trong hai topic của chuoinai:
    _ Thêm hiểu, thêm yêu Tuyên Quang... ( về ăn, chơi, du lịch... Tuyên Quang)
    _Hoặc nếu bạn nhớ nhà, nhớ những gì....? Vào đây đê:
    Tuyên Quang ơi, nhớ ... ( để xem bạn có phải người TQ và yêu TQ thật không?)
    _ Kìa những nẻo đường quê, dáng chị, dáng mẹ.... kìa cây đa, giếng nước, con đò.... kìa đàn em nhỏ, kìa tuổi thơ ta....
    Nỗi nhớ ào về qua một chuyến đi của các nhiếp ảnh gia....
    Bạn yêu thích nghệ thuật? Bạn muốn mục kích sở thị về thành Tuyên thanh lịch, về các địa danh của Tuyên Quang _không hề vang dội mà thật bình dị, thân quen....?
    hãy vào topic Khắp nẻo đường Tuyên
    _ Một đặc trưng khác, bạn vẫn nghe về câu " chè Thái Gái Tuyên", bạn đã gặp? bạn tò mò? bạn nghi ngờ? Hoặc là bạn... muốn thử tìm một nửa đẹp đẽ của mình người Tuyên Quang? Okie, hãy vào hai topic:
    _ Duyên thầm con gái Tuyên Quang... ( con gái Tuyên Quang có đẹp thật không? và nếu có thì chả lẽ chỉ có thế? Và thế nào là đẹp?...)
    _Tìm một nửa là gái Tuyên đê.... ( album ảnh con gái Tuyên Quang, hãy thử sức và ...kiểm tra mắt ...)
    _ bây giờ, sau một hồi ngắm nghía, bình luận, bạn có muốn relax không? Okie, vào đây mà nói linh tinh:
    Mang mọi người đến gần nhau hơn... ( đừng lo không được để ý nếu bạn nói linh tinh...hay)
    Vừa hát vừa cười đê ... ( rất cần nếu bạn chuẩn bị có một buổi gặp mặt mà bạn muốn thể hiện mình)

_ Bạn mệt rồi à? Vậy vào đây thử một vài món ăn, tôi nghĩ sẽ là bổ ích cho tất cả mọi người đấy:
    Vào bếp với người Tuyên Quang... ( đảm bảo bạn sẽ mất thêm thời gian để theo dõi đấy)
    _ Hoặc là bạn thích những vần thơ kiểu như
    Thơ thẩn
    Vớ vẩn
    Ngớ ngẩn
    Tỉ mẩn
    Mãi mới được bài thơ...
    Hoặc là để thể hiện mình chút thì sao lại không vào đây nhỉ?
    Ta làm thơ đi bà con...
    _ Bây giờ, bạn chán phải ... cười rồi à ? okie, lắng đọng cùng topic
    Người với người sống để yêu nhau...
    _ À mà quên, box Tuyên Quang được các chuyên gia, các cố vấn về tất cả các lĩnh vực, từ văn chương chữ nghĩa, bóng đá, bóng chuyền... đến y tế, giáo dục, thời sự.... thậm chí cả các bí quyết chinh phục đối tượng hoặc là thời trang, làm đẹp.... tất tần tật, thắc mắc gì cứ hỏi, sẽ trả lời trong 12 giờ:
    Bách khoa toàn thư
    Sợ gì thất nghiệp nếu...

_ Bây giờ, bạn tò mò không hiểu người viết bài này là ai mà ...thông minh, à quên, tinh vi thế nhỉ, okie, vào album ảnh thành viên mà coi, he, he...
    Album ảnh thành viên...
    Sao? bạn thấy thích nơi này rồi hả? còn chờ gì nữa, vào đây đăng kí thành viên để được cá nhân tôi vote 5* chào mừng đi...
    _ Đăng kí thành viên đê...
    _ Và nếu lúc đầu bạn chưa có gì để viết, sao không bắt đầu bằng cách viết nhật kí nhỉ? Hạnh phúc sẽ được nhân lên, còn nỗi buồn thì chia bớt...
    Mỗi ngày ta trọn niềm vui...
    _ Ơ, mình có tự tin quá không nhỉ? Okie, được rồi, bạn không thích, bạn không có thời gian....? nhưng mà hãy quay lại đây phát biểu cảm tưởng đã nhé, tôi tin rằng.... bạn sẽ trở lại
    ( Ai thấy thiếu gì bổ sung nhé)
  2. o_sole_mio

o_sole_mio Thành viên mới

Dùng thẻ url cho ngắn gọn, để tên topic cho mọi người dễ hiểu, nên cần một số topic bổ ích hơn, nhiều topic có nội dung spam
  3. o_sole_mio

Dùng thẻ url cho ngắn gọn, để tên topic cho mọi người dễ hiểu, nên cần một số topic bổ ích hơn, nhiều topic có nội dung spam
  4. cuongpe

cuongpe Thành viên mới

Đã từ lâu nghe câu " Chè Thái, gái Tuyên" , không hiểu có phải vì vậy mà mình thích vào đây hay không ?? Mà vào rồi sao chẳng biết nói gì hết á ???Chẹp, chán mình thật.
  5. cuongpe

cuongpe Thành viên mới

Đã từ lâu nghe câu " Chè Thái, gái Tuyên" , không hiểu có phải vì vậy mà mình thích vào đây hay không ?? Mà vào rồi sao chẳng biết nói gì hết á ???Chẹp, chán mình thật.
  6. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Dạ thưa, em không phải dân chuyên nghiệp, mới tiếp xúc với máy tính được ít lâu không những thế lại không chịu học hỏi gì thành ra dốt nát, em đã thử với thanh định dạng nhưng mà, híc híc, chả ra sao...
    Ai có thể giảng giải, lấy ví dụ giúp em không ạ? cảm ơn các cao nhân trước ạ.
    Híc , mình kém quá...
  7. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Dạ thưa, em không phải dân chuyên nghiệp, mới tiếp xúc với máy tính được ít lâu không những thế lại không chịu học hỏi gì thành ra dốt nát, em đã thử với thanh định dạng nhưng mà, híc híc, chả ra sao...
    Ai có thể giảng giải, lấy ví dụ giúp em không ạ? cảm ơn các cao nhân trước ạ.
    Híc , mình kém quá...
  8. o_sole_mio

Vào FAQ của diễn đàn mà đọc thêm.
    Không nên mở topic này, đã có 1 topic cùng nội dung do Tamhoncuada_spt lập trước đó rồi!
  9. o_sole_mio

Vào FAQ của diễn đàn mà đọc thêm.
    Không nên mở topic này, đã có 1 topic cùng nội dung do Tamhoncuada_spt lập trước đó rồi!
  10. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

_ cảm ơn anh rất nhiều
    _ nội dung topic này không giống nội dung topic của tamhoncuada_spt bởi vì đây là topic giới thiệu của box mà sau này sẽ post những bài điển hình trong từng topic để người mới đến tiện tham khảo .
    _ chúc anh học Anh Văn vui, hay là em nhầm nhỉ?