1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

GIỚI THIỆU CLB HOA PHƯỢNG

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hoa Phượng (HP Club)' bởi ngoisao_datcang, 04/02/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngoisao_datcang

ngoisao_datcang Thành viên rất tích cực

GIỚI THIỆU CLB HOA PHƯỢNG

HPC xin gửi lời chào thân thương tới tất cả các bạn!

Mời các bạn đến với Hải Phòng ?" thành phố Hoa Phượng Đỏ, thành phố Cảng anh hùng, đến với Hoa Phượng Club ?" ngôi nhà chung của thanh niên, sinh viên Hải Phòng chúng tôi và hãy cùng chúng tôi kết chặt vòng tay bè bạn. Hoa Phượng Club (HPC) luôn dang rộng vòng tay thân ái để chào đón tất cả mọi người.

Để tham gia vào HPC, thật là đơn giản! Đầu tiên bạn hãy là thành viên của mạng TTVN Online đã nhé, bạn sẽ phải làm thủ tục Đăng ký (đơn giản và nhanh chóng thôi). Sau khi đã trở thành một thành viên của mạng TTVN Online, bạn hãy tìm hiểu về Điều lệ của HPC. Đừng quên những chi tiết này nhé.

Ái chà chà! Bây giờ thì bạn đã trở thành một thành viên thực sự của HPC rồi! Hãy chọn cho mình một sở thích riêng đi nào. Mọi người ở HPC đều có một sở thích riêng đó bạn. Nếu bạn là một người yêu thích thể thao và đặc biệt là bóng đá thì bạn hãy đến với Đội bóng HPC và bạn có thể Đăng ký tham gia đội bóng nữa đấy. Nếu bạn yêu ca nhạc thì đã có hẳn một nơi để bạn tìm Lời bài hát cơ. Còn nếu bạn là người thích quan hệ xã hội thì bạn có thể tìm được rất nhiều bạn là Thành viên HPC và hơn thế nữa bạn còn biết được cả Số ĐT và YIM của họ.

Còn nếu bạn không ở Hải Phòng, bạn đang ở nước ngoài ư? Thế thì hãy tham gia vào Trang dành cho những người xa Việt Nam. Phù may quá, đó chỉ là vấn đề của một số người bạn của bạn thôi còn bạn thì vẫn ở Hải Phòng cùng với màu phượng đỏ và bạn đang muốn biết Làm sao để hoa phượng luôn rực đỏ ở thành phố cảng và hơn nữa bạn cũng muốn có Một bức ảnh đại diện thật đẹp thôi.

Bạn có muốn mọi người hiểu bạn hơn không? Thế thì Hãy nói ra cho mọi người cùng hiểu bạn đi. Bạn là người yếu đuối, bạn cần người bảo vệ, HPC có Chàng vệ sĩ Việt Hoà đấy. Yên tâm đi. Bạn muốn được cười đùa thoải mái ở HPC à ? Có rất nhiều Truyện cười đấy.

Mà bạn biết không? Chat chit bây giờ đang rất thịnh hành. Nhưng lại có rất nhiều Sự biến thái của chat đấy. Bạn phải cẩn thận. Hiểu thêm về cuộc sống này thì bạn còn phải tìm hiểu nhiều hơn đấy vì thế giới này là một Thế giới kỳ lạ nhất là đối với Khi ta chưa 20 bởi đời còn có rất nhiều chuyện Ngang tai, trái mắt và cũng còn có rất nhiều Rau đắng.Nhưng bạn yên tâm, sẽ có
    Một ngày mai tươi đẹp
    thôi. Và đời cũng còn có nhiều Love story lắm. Bạn cũng có thể suy ngẫm lại xem Thế nào là bạn thân theo đúng nghĩa? bởi vì cuộc đời này còn có rất nhiều điều tồi tệ như Nghiện và tội ác. Hãy tìm hiểu về Nghệ thuật sống, sự giống và khác nhau giữa Người Việt Nam - người Hải Phòng, và cả Những tật xấu của người Hải Phòng nói chung nữa, ...

À mà này! Cứ mỗi lần Tết đến lại là sinh nhật của HPC rồi đấy bạn ạ! Nhân dịp năm mới xin gửi Lời chúc đến tất cả mọi người. Năm cũ đã qua, năm mới lại về, chúng ta sẽ còn nhiều Kế hoạch cho năm mới. Chúc các bạn thêm lớn hơn, hiểu hơn thế nào là Tình yêu. Hãy nói Ngủ ngon nhé ngày xưa! và luôn ôn lại kỷ niệm HPC - những kỷ niệm đi cùng năm tháng để thương nhớ Hải Phòng. Bạn cũng nên xem một số Chuyện ngắn cùng suy ngẫm hay là một chút Tản mạn về Tết. Có thể các bạn sẽ được biết Biểu hiện của con trai và con gái khi yêu đấy. Hoặc là đọc Vài dòng tâm sự của bibihaybuon gửi cho các bạn nhân dịp Tết.

Bạn có từng tham gia Hội diễn Văn Nghệ TTVNOL Khu vực Hải Phòng chưa ? Nếu chưa thì thật đáng tiếc, nhưng bạn vẫn có thể tham gia những cuộc vui như vậy tại Hội nhậu. Bạn còn đắn đo ? Vậy thử check thử các món Đặc sản Hải Phòng nhé. Bạn sẽ thấy Hải Phòng là đất ăn chơi kiểu ngon - bổ - rẻ đấy, ...

Và còn nhiều, nhiều nữa... Các bạn hãy cùng chúng tôi đi trên một con đường. Chúng ta cùng có chung một mục đích, vì cuộc sống cao đẹp của người thanh niên, sinh viên, vì thành phố Cảng Hải Phòng thân yêu và vì tất cả chúng ta, những người con Đất cảng...

Được ROCKET sửa chữa / chuyển vào 18:34 ngày 15/08/2004
  2. bibihaybuon

bibihaybuon Thành viên quen thuộc

LOGO HPC
    Chính khi mọi thứ dường như tồi tệ, là lúc bạn không được buông xuôi.​
  3. bibihaybuon

bibihaybuon Thành viên quen thuộc

LOGO HPC
    Chính khi mọi thứ dường như tồi tệ, là lúc bạn không được buông xuôi.​
  4. innocent

innocent Thành viên rất tích cực

Tôi đến với HPC cũng như đến với "sàn diễn" của chính cuộc đời mình. Một căn nhà nhỏ xinh xinh được xây dựng lên từ một ý tưởng và một tình yêu tha thiết đối với quê hương, đối với miền đất cảng còn đầy dẫy những cảnh đói nghèo, lam lũ.
    Những người bạn trẻ thân thương đã cùng tôi bắt tay xây dựng lên căn nhà của chính mình. Một căn nhà nhỏ nhưng là một tấm gương phản chiếu rất nhiều mặt của cuộc đời. Cũng là những cá tính, những suy tính nhỏ nhen, cũng là sự quậy phá tinh nghịch của lứa tuổi học trò, cũng là những suy nghĩ mông lung của những "ông, bà cụ non" mới chập chững bước vào đời... nhưng hiển hiện trên tất cả vẫn là những tấm lòng. Thực sự đó là những tấm lòng biết yêu thương, biết vun đắp, dựng xây trong cái bản chất vốn chân tình và mộc mạc.
    Căn nhà chung của chúng tôi cũng đã trải qua những bước thăng trầm. Đó là những thử thách mà Chúa Trời đã ban tặng cho anh em chúng tôi, thử thách để chúng tôi thêm hiểu nhau hơn và sống tốt với nhau hơn trong vô vàn những trái ngang, lăn lộn, bươn chải của cuộc đời. Chúng tôi sống bên nhau, cùng nghĩ về HPC cho dù có những khi ly biệt. Đối với chúng tôi, HPC gắn liền với rất nhiều kỷ niệm vui, buồn. Và tất cả chúng tôi, ai cũng cảm thấy tự hào vì mình là thành viên của HPC, là những đứa con thân yêu của thành phố cảng anh hùng.

Nhân tài là nguyên khí quốc gia
  5. innocent

Tôi đến với HPC cũng như đến với "sàn diễn" của chính cuộc đời mình. Một căn nhà nhỏ xinh xinh được xây dựng lên từ một ý tưởng và một tình yêu tha thiết đối với quê hương, đối với miền đất cảng còn đầy dẫy những cảnh đói nghèo, lam lũ.
    Những người bạn trẻ thân thương đã cùng tôi bắt tay xây dựng lên căn nhà của chính mình. Một căn nhà nhỏ nhưng là một tấm gương phản chiếu rất nhiều mặt của cuộc đời. Cũng là những cá tính, những suy tính nhỏ nhen, cũng là sự quậy phá tinh nghịch của lứa tuổi học trò, cũng là những suy nghĩ mông lung của những "ông, bà cụ non" mới chập chững bước vào đời... nhưng hiển hiện trên tất cả vẫn là những tấm lòng. Thực sự đó là những tấm lòng biết yêu thương, biết vun đắp, dựng xây trong cái bản chất vốn chân tình và mộc mạc.
    Căn nhà chung của chúng tôi cũng đã trải qua những bước thăng trầm. Đó là những thử thách mà Chúa Trời đã ban tặng cho anh em chúng tôi, thử thách để chúng tôi thêm hiểu nhau hơn và sống tốt với nhau hơn trong vô vàn những trái ngang, lăn lộn, bươn chải của cuộc đời. Chúng tôi sống bên nhau, cùng nghĩ về HPC cho dù có những khi ly biệt. Đối với chúng tôi, HPC gắn liền với rất nhiều kỷ niệm vui, buồn. Và tất cả chúng tôi, ai cũng cảm thấy tự hào vì mình là thành viên của HPC, là những đứa con thân yêu của thành phố cảng anh hùng.

6. innocent

Bạn tham gia vào HPC để làm gì ?​
    Đây là một câu hỏi không chỉ những thành viên hoàn toàn mới đã đặt ra mà ngay cả những thành viên cựu, cực kỳ cựu của HPC vẫn thường xuyên đặt ra. Câu trả lời thì thật là nhiều, bởi vì mỗi người có một mục đích khác nhau khi tham gia, có sự đóng góp khác nhau và thành tựu thu được cũng khác nhau. Câu trả lời nào cũng có lý đúng, nhưng thường là không đầy đủ.
    Dưới góc độ là một thành viên gắn bó với HPC ngay từ những ngày đầu lập box, tiếp theo đó là những khoảng thời gian dài luôn gắn bó và theo sát từng bước thăng trầm của HPC. Tôi chỉ xin nói ra suy nghĩ của riêng mình. Có thể đúng, có thể sai, nhưng rất mong đó là một thông tin tốt để các bạn cùng tham khảo.
    Cái được đầu tiên khi tham gia vào HPC là bạn được CHƠI. Mạng TTVN Online ra đời đúng vào thời điểm mà thanh niên, học sinh Việt Nam đang thiếu những sân chơi lành mạnh và bổ ích. HPC ra đời cũng như vậy, đáp ứng nhu cầu tạo ra một sân chơi lành mạnh và bổ ích cho thế hệ thanh niên, sinh viên, học sinh Hải Phòng và những người có tình yêu đối với thành phố Cảng nhỏ bé này.
    Mỗi bạn có thể có những sở thích khác nhau: Đá bóng, ca hát, múa, nhảy, tiếng Anh, nhậu nhẹt, cà phê, ... Các bạn sẽ tìm được những người bạn có cùng sở thích để cùng CHƠI, biết cách CHƠI và tổ chức các cuộc CHƠI. Nếu nhiều bạn có sở thích giống nhau thì chúng ta có thể thành lập ra các hội nhỏ hơn như Đội bóng HPFC, CLB Dancing, Hội nhậu,... Còn nếu số lượng người có cùng sở thích không nhiều, không đủ điều kiện để thành lập thành một hội, các bạn vẫn có thể CHƠI theo sở thích của mình và được tạo mọi điều kiện để thể hiện, ví dụ như CLB Võ thuật, Bi-a, cà phê, tiếng Anh, CLB hài, ...
    Khi tham gia vào CLB, bạn sẽ được CHƠI. Tuy nhiên, do chúng ta đang CHƠI trong một tập thể nên nhiều khi chúng ta không được quá tự do theo ý thích của mình và đôi khi điều đó làm bạn khó chịu, làm bạn giảm nhiệt tình. Cái đó đúng thôi, vì bạn không chỉ CHƠI một mình và bạn đang CHƠI trong một sân chơi TRÍ TUỆ VIỆT NAM, nên bạn sẽ phải CHƠI một cách có trí tuệ và văn minh hơn ở các sân chơi khác.
    Tuy nhiên, nếu bạn chỉ dừng lại ở việc CHƠI thôi thì không đủ, bạn sẽ chóng chán, bạn sẽ tham gia theo kiểu ngẫu hứng, vô kỷ luật và như vậy bạn đã đẩy gánh nặng cho người khác, cho những thành viên đã tự nguyện đứng lên làm người lãnh đạo. Như vậy là bạn đã thiếu ý thức đối với sân chơi của chính mình. Mọi người chỉ có thể trách bạn thôi, sẽ không ai làm gì bạn đâu bởi vì ngoài xã hội, cũng có nhiều kẻ sống như vậy mà cũng chẳng ai làm gì được họ !!!
    Để không chóng chán, để cảm thấy thực sự vui khi tham gia vào các trò CHƠI của HPC, bạn cần phải tham gia vào các hoạt động. Đóng một vai trò trong cuộc CHƠI, bạn sẽ ý thức được chính bản thân mình, biết mình là ai và biết mình phải làm gì. Qua tham gia hoạt động, bạn mới thu nhận được điều thứ hai, điều mà không phải ai cũng nhận được - đó là HỌC.
    Khi tham gia, đóng một vai trò nào đó trong cuộc CHƠI, bạn sẽ được HỌC. Bạn sẽ được tiếp xúc với những người lớn tuổi hơn bạn để học KINH NGHIỆM từ họ, bạn sẽ tiếp xúc với những người nhỏ tuổi hơn bạn để học LÒNG NHIỆT TÌNH và SỰ LINH HOẠT từ họ. Bạn sẽ tiếp xúc với những lĩnh vực mà từ trước tới nay mình không quan tâm, hoặc không nhận thấy được sự hấp dẫn, thú vị của nó. Và qua đó, bạn sẽ HỌC được. Còn việc bạn HỌC được bao nhiêu, cái đó phụ thuộc vào bạn, chứ không phải là những thành viên lãnh đạo.
    Điều thứ 3 bạn sẽ thu nhận được từ HPC, đó là TÌNH YÊU THƯƠNG. Sẽ rất có thể bạn nhận được một tình bạn thân thiết, một tình đồng đội, thậm chí là một tình yêu chân thành. Bạn sẽ thấy gắn bó với HPC, coi HPC như một Đại gia đình chung của mình, trong đó mình là một ông (bà) chủ, và bạn sẽ không thể xa được HPC (cũng giống như tôi vậy). Ngoài ra, bạn còn thu nhận được một cái khác, đó là bạn sẽ biết YÊU THƯƠNG. Bạn sẽ biết cảm thông với những số phận con người, thương những đứa trẻ mồ côi, dị tật; thương những người già tàn tật, cô đơn và bạn sẽ biết cảm thông với những người đang sống ở ngay bên cạnh bạn, thương bố mẹ mình hơn, và sống tốt với bạn bè mình hơn.
    Nếu như bạn chưa nhận được một chút gì như tôi đã nói ở trên, điều đó có nghĩa là HPC không có ý nghĩa gì đối với bạn. Trong trường hợp đó, mặc dù rất muốn được cùng sát cánh với bạn trên một sân chơi thì cũng xin khuyên bạn một lời khuyên chân thành, bạn hãy rời khỏi HPC vì HPC không phải là sân chơi của bạn, bây giờ và vĩnh viễn sau này, HPC sẽ không thể là sân chơi của bạn.
    HPC yêu quý luôn ở trong trái tim tôi
    Được innocent sửa chữa / chuyển vào 20:25 ngày 09/08/2003
  7. innocent

Bạn tham gia vào HPC để làm gì ?​
    Đây là một câu hỏi không chỉ những thành viên hoàn toàn mới đã đặt ra mà ngay cả những thành viên cựu, cực kỳ cựu của HPC vẫn thường xuyên đặt ra. Câu trả lời thì thật là nhiều, bởi vì mỗi người có một mục đích khác nhau khi tham gia, có sự đóng góp khác nhau và thành tựu thu được cũng khác nhau. Câu trả lời nào cũng có lý đúng, nhưng thường là không đầy đủ.
    Dưới góc độ là một thành viên gắn bó với HPC ngay từ những ngày đầu lập box, tiếp theo đó là những khoảng thời gian dài luôn gắn bó và theo sát từng bước thăng trầm của HPC. Tôi chỉ xin nói ra suy nghĩ của riêng mình. Có thể đúng, có thể sai, nhưng rất mong đó là một thông tin tốt để các bạn cùng tham khảo.
    Cái được đầu tiên khi tham gia vào HPC là bạn được CHƠI. Mạng TTVN Online ra đời đúng vào thời điểm mà thanh niên, học sinh Việt Nam đang thiếu những sân chơi lành mạnh và bổ ích. HPC ra đời cũng như vậy, đáp ứng nhu cầu tạo ra một sân chơi lành mạnh và bổ ích cho thế hệ thanh niên, sinh viên, học sinh Hải Phòng và những người có tình yêu đối với thành phố Cảng nhỏ bé này.
    Mỗi bạn có thể có những sở thích khác nhau: Đá bóng, ca hát, múa, nhảy, tiếng Anh, nhậu nhẹt, cà phê, ... Các bạn sẽ tìm được những người bạn có cùng sở thích để cùng CHƠI, biết cách CHƠI và tổ chức các cuộc CHƠI. Nếu nhiều bạn có sở thích giống nhau thì chúng ta có thể thành lập ra các hội nhỏ hơn như Đội bóng HPFC, CLB Dancing, Hội nhậu,... Còn nếu số lượng người có cùng sở thích không nhiều, không đủ điều kiện để thành lập thành một hội, các bạn vẫn có thể CHƠI theo sở thích của mình và được tạo mọi điều kiện để thể hiện, ví dụ như CLB Võ thuật, Bi-a, cà phê, tiếng Anh, CLB hài, ...
    Khi tham gia vào CLB, bạn sẽ được CHƠI. Tuy nhiên, do chúng ta đang CHƠI trong một tập thể nên nhiều khi chúng ta không được quá tự do theo ý thích của mình và đôi khi điều đó làm bạn khó chịu, làm bạn giảm nhiệt tình. Cái đó đúng thôi, vì bạn không chỉ CHƠI một mình và bạn đang CHƠI trong một sân chơi TRÍ TUỆ VIỆT NAM, nên bạn sẽ phải CHƠI một cách có trí tuệ và văn minh hơn ở các sân chơi khác.
    Tuy nhiên, nếu bạn chỉ dừng lại ở việc CHƠI thôi thì không đủ, bạn sẽ chóng chán, bạn sẽ tham gia theo kiểu ngẫu hứng, vô kỷ luật và như vậy bạn đã đẩy gánh nặng cho người khác, cho những thành viên đã tự nguyện đứng lên làm người lãnh đạo. Như vậy là bạn đã thiếu ý thức đối với sân chơi của chính mình. Mọi người chỉ có thể trách bạn thôi, sẽ không ai làm gì bạn đâu bởi vì ngoài xã hội, cũng có nhiều kẻ sống như vậy mà cũng chẳng ai làm gì được họ !!!
    Để không chóng chán, để cảm thấy thực sự vui khi tham gia vào các trò CHƠI của HPC, bạn cần phải tham gia vào các hoạt động. Đóng một vai trò trong cuộc CHƠI, bạn sẽ ý thức được chính bản thân mình, biết mình là ai và biết mình phải làm gì. Qua tham gia hoạt động, bạn mới thu nhận được điều thứ hai, điều mà không phải ai cũng nhận được - đó là HỌC.
    Khi tham gia, đóng một vai trò nào đó trong cuộc CHƠI, bạn sẽ được HỌC. Bạn sẽ được tiếp xúc với những người lớn tuổi hơn bạn để học KINH NGHIỆM từ họ, bạn sẽ tiếp xúc với những người nhỏ tuổi hơn bạn để học LÒNG NHIỆT TÌNH và SỰ LINH HOẠT từ họ. Bạn sẽ tiếp xúc với những lĩnh vực mà từ trước tới nay mình không quan tâm, hoặc không nhận thấy được sự hấp dẫn, thú vị của nó. Và qua đó, bạn sẽ HỌC được. Còn việc bạn HỌC được bao nhiêu, cái đó phụ thuộc vào bạn, chứ không phải là những thành viên lãnh đạo.
    Điều thứ 3 bạn sẽ thu nhận được từ HPC, đó là TÌNH YÊU THƯƠNG. Sẽ rất có thể bạn nhận được một tình bạn thân thiết, một tình đồng đội, thậm chí là một tình yêu chân thành. Bạn sẽ thấy gắn bó với HPC, coi HPC như một Đại gia đình chung của mình, trong đó mình là một ông (bà) chủ, và bạn sẽ không thể xa được HPC (cũng giống như tôi vậy). Ngoài ra, bạn còn thu nhận được một cái khác, đó là bạn sẽ biết YÊU THƯƠNG. Bạn sẽ biết cảm thông với những số phận con người, thương những đứa trẻ mồ côi, dị tật; thương những người già tàn tật, cô đơn và bạn sẽ biết cảm thông với những người đang sống ở ngay bên cạnh bạn, thương bố mẹ mình hơn, và sống tốt với bạn bè mình hơn.
    Nếu như bạn chưa nhận được một chút gì như tôi đã nói ở trên, điều đó có nghĩa là HPC không có ý nghĩa gì đối với bạn. Trong trường hợp đó, mặc dù rất muốn được cùng sát cánh với bạn trên một sân chơi thì cũng xin khuyên bạn một lời khuyên chân thành, bạn hãy rời khỏi HPC vì HPC không phải là sân chơi của bạn, bây giờ và vĩnh viễn sau này, HPC sẽ không thể là sân chơi của bạn.
    HPC yêu quý luôn ở trong trái tim tôi
    Được innocent sửa chữa / chuyển vào 20:25 ngày 09/08/2003
  8. innocent

Những topic trên 100 trang của HPC
    Nhật ký - Tâm sự !!! {nơi dở hơi nhất của HPC}
    HỘI NHẬU HPC: Đã có ảnh hôm nhậu trang 97, 98, 99 vào xem đê.
    Được tuanno1 sửa chữa / chuyển vào 12:15 ngày 27/03/2006
  9. innocent

Danh sách các thành viên tham gia công tác lãnh đạo HPC.
    (cho đến ngày 16/08/2004)

1. Chủ tịch HPC: đương kim Chủ tịch ROCKET.
    2. Phó Chủ tịch HPC tại Hải Phòng: để trống
    3. Phó Chủ tịch HPC tại Hà Nội: để trống
    4. Đội trưởng HPFC: đương kim Đội trưởng ROCKET
    5. Đội phó HPFC: để trống
    6. Trưởng ban Đối ngoại: đương kim Trưởng ban Xitrum4eyes
    7. Phó ban Đối ngoại: đương kim Phó ban Hantam281
    8. Trưởng ban Nhân sự: để trống
    9. Trưởng ban Tổ chức: đương kim Trưởng ban Tupt (HN),
    10. Trưởng ban Kỹ thuật: đương kim Trưởng ban JMS (HN), Wificafe_haiphong (HP)
    11. Trưởng Ban Tài chính: Wificafe_haiphong.
    12. Reporter : để trống
    13. MC: để trống
    14. Cố vấn HPC: Cu_lan, New Tazzan, Innocent, Nico78

Được ROCKET sửa chữa / chuyển vào 00:12 ngày 15/12/2004
  10. innocent

( Xin lỗi tác giả bài hát Vì 1 thế giới ngày mai )
    Đây là bài hát bất hủ của hội nhậu . Chỉ có những đệ tự lưu linh khi trong men say mới có thể trở thành những nhạc sỹ , thi sỹ mà thôi.
    Nắm Kim Kim cùng bước bên nhau, vì hạnh phúc nhân loại.
    Nắng phương Đông chiếu sáng Kim Kim, Thịt chó hân hoan chào đón.
    Hãy quên đi giây phút âu lo, dành cho niềm tin chiến đấuTừng ánh mắt trao Kim Kim hy vọng, Hội nhậu chung một ước mơ
    Hãy nâng ly bạn ơi, ta cùng đi tới tương lai
    Nhịp chung bước đường vinh quang, Hội nhậu cùng Kim Kim
    Hãy vững tin ngày mai, ta cùng hoà Trong men say
    Phút giây này còn mãi vang xa, Vì một KIM KIM ngày mai.
    Copy từ bài của Viethoa21
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa