1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giới thiệu một số ****tail, cách pha chế các loại nước uống (Acnon's Bar...welcom !)

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi xoatanmandem, 23/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xoatanmandem

xoatanmandem Thành viên mới

Giới thiệu một số ****tail, cách pha chế các loại nước uống (Acnon's Bar...welcom !)

Kính chào quý vị..welcom to Acnon's Bar !
    Dạo này em buồn quá..hêhê..chả biết làm gì nên mở cái Bar rượi này phục vụ mọi người cho zui...
    "Ăn uống là cả một nghệ thuật và tất nhiên người ăn phải là những nghệ sĩ"...Xin được phục vụ cho mọi người khi bạn vui..lúc bạn buồn hay chẳng vui cũng chẳng buồn..bạn căng thẳng sau ngững "cuộc chiến" ở Thảo Luận,chu du khắp cõi Hiếm Hiệp Cốc hay đang đắm chìm trong Vương Quốc Tình Yêu..bạn đang si mê một ai đó..hay đang theo đuổi một mối tình....Vâng , một ly ****tail được chủ quán lựa chọn cho phù hợp với tâm trạng,tại sao lại không?(còn chần chừ gì mà không đến với Acnon's Bar)
    Chủ quán xoatanmandem xin được phục vụ theo thể thức sau:
    + Các bạn hãy nêu rõ tâm trạng,hoàn cảnh hay yêu cầu của mình,xoatanmandem sẽ chọn cho bạn những ly ****tail thật phù hợp...
    + Mỗi ngày chỉ phục vụ từ 1 đến 2 người.
    + Ưu tiên cho các cô em xinh đẹp..
    Nào..nhân ngày khai trương...ai đó mở hàng giùm đi!!!

ĐÓI QUÁ !!
  2. Thieu_iot

Thieu_iot Thành viên rất tích cực

Chú ưu tiên các cô em xinh đẹp, thế có ưu tiên bà chị vừa già vừa xấu này không? Bây giờ tâm trạng chị đang rất chi là lung tung. Trưa nay không hiểu sao mà anh chàng đáng yêu của chị ăn nói rất nhát gừng. Chị lên cơn đau dạ dày từ hôm qua mà nó chả hỏi chị được câu nào. Đã không hỏi thì chớ, chị hỏi gì nó cũng trả lời theo cái kiểu chặt thịt chó, nhát một nhát một. Rồi lúc sau thì nó out béng mất, chả kịp để chị giơ khăn tay vẫy chào tiễn biệt nữa. Chú cho chị một ly hợp tâm trạng đi!
    Vũ vô kiềm toả năng lưu khách
    Nguyệt hữu loan cung bất xạ nhân
  3. xoatanmandem

Ok..có ngay thôi bà chị..hehe..xem nào tâm trạng bà chị bây giờ đang rối bời chứ gì...ngồi xuống đây nào...bình tĩnh nhá...thằng người yêu của bà chị xử xự như vậy à..chắc khi bà chị nói là lên cơn đau dã dày,,nó tưởng bà chị than đói bụng...hehe cho nên chuồn mất là phải...Dẫu sao đi nữa thì anh chàng này cũng Bí hiểm thật ,,phải không?
    Vậy mời bà chị thưởng thức món
    MYSTERY _ BÍ HIỂM​
    . 6 cl rượi Bourbon, 2 cl Angostura, 2 cl mật ong
    . 1 chai soda
    +Uớp lạnh cốc trước,cho tất cả nguyên liệu trên vào ly xóc cùng với 5 cục đá nhỏ,lắc trong vài giây.Rót ra ly và cho soda vào...trang trí bằng vài cọng thì là như hình vẽ...
    Do tính chất sự kết hợp của 2 loại rượi trên mà ly ****tail này mệnh danh là " Cuộc hôn phối xuyên Đại Tây Dương"
    Chú ý: Bourbon có thể thay bằng Scotch (whisky)..

ĐÓI QUÁ !!
  4. heoconlonton

heoconlonton Thành viên rất tích cực

Hì Hì! Em thì chắc chắn là "cô em" rồi nhưng mỗi tội ko xinh đẹp thôi ,có được ko bác?
    Hôm nay đúng là 1 ngày bực mình.Chưa tính chuyện ở đẩu ở đâu,tính ngay chuyện trong Ẩm thực này ,topic này thôi .Bác có viết sai thì cũng ko nên chọn cái tên Kiếm Hiệp cốc yêu quý của em để viết sai chứ(bao nhiêu xương máu ,bình bầu của cả cái cốc em mới bầu ra được cái tên đấy đấy ).
    Chưa hết nữa,sáng đi học thì bị cô chủ nhiệm cằn nhằn ,cãi nhau với mấy tên đồng môn .và 1 lọat chuyện linh tinh nữa.
    Túm lại là bây giờ tâm trạng em như ngọn núi lửa ý,bác có cách nào hạ nhiệt ko ạ?
    Tiểu ma nữ
  5. xoatanmandem

Chà...thêm 1 em nữa rồi...hehe...em Heoconlonton ơi...anh có viết gì về Kiến Hiệp Cốc yêu quý của em đâu..chỉ đơn thuần là "giới thiệu" vậy thôi mà...
    Xem nào...đang bực bội hả?..chà chà..gay đấy..
    à...nghĩ ra rồi..em muốn anh hạ nhiệt cho chứ gì..lúc này tâm trạng em chắc nóng như lửa đốt...không sao quán này có máy lạnh mà
    Thôi..không nói dài dòng nữa..mời cô em thưởng thức ly
    MIDWINTER _ GIỮA MÙA ĐÔNG​
    Loại này giúp em cảm nhận được cái lạnh của mùa Đông nhờ vào sự kết hợp của 4 loại rượi quả ngọt:
    . 2cl Calvados, 2 cl sirô lựu(grenadine),2 cl Cointreu
    . 1 chai nước táo và vài nước táo cùng nước chanh vắt
    Bỏ 5 cục đá nhỏ vào ly xóc cùng với Calvadoc,Cointreu,gernadine. Sau đó rót ra ly,nên dùng ly uống Champagne..sau đó cho thêm nước táo vào tuỳ thích theo liều lượng.

Chúc ngon miện nhá...hôm nay thế là đủ rồi...Đóng cửa..mai bán tiếp !

ĐÓI QUÁ !!
  6. haythapanhsang

haythapanhsang Thành viên rất tích cực

Thời tiết ở TP dạo này nóng lên nhiều quá , bác XTMĐ@ chọn cho em 1 món để em uống cho mát nào.
    HÃY THẮP ÁNH SÁNG TRONG HỒN TÔI KHI YÊU THƯƠNG ĐANG CHẤT ĐẦY VÌ TÌNH EM ĐỖI THAY.....!!!!

7. hoangnguyen79

hoangnguyen79 Thành viên mới Đang bị khóa

Hôm nay vừa mệt vừa cáu
    Mệt: đêm qua vừa hì hục viết bài vừa nghển cổ lên xem thằng Ro làm cỏ bọn MU. Kết quả là bài viết mãi chưa xong mà bóng đá cũng chỉ xem được một mắt. Sang nay không sao dậy sớm được.
    Cáu: bài này chưa xong đã tiếp đến bài khác. Đã thế, vừa đến cơ quan lại thấy lão trưởng ban đi vắng, thế là công việc phải hoãn lại. Có 1 bài phải làm, chẳng được đồng nào, vừa dài vừa khó, đã thế cứ bị người ta nã vào mông thúc nộp.
    Xoá tan màn đêm cho tớ cái gì uống vừa bổ, vừa giải nhiệt, vừa giúp tĩnh tâm đê
    Tôi muốn cho Đất Nước hiểu tôi
    Đất Nước o hiểu- biết làm sao, đành vậy!
    Đất Nước thân yêu tôi tránh sang bên
    Như giọt mưa rào gió tạt xiên...
  8. xoatanmandem

To haythapanhsang: để tao coi..dạo này Sài Gòn nóng lắm hả..trời ơi..vậy mà còn rủ tao vô Sài Gòn chi vậy..muốn tao thành heo quay hả...hờ hờ..nóng thì uống trà đá cho mát !
    Nói vậy thôi chứ chú mày cứ dùng thử món này: bây giờ nóng quá chứ gì (cái nóng này khác với em HeoCon à nghe)..vậy hãy nghĩ đến một buổi sáng mùa Thu tiết trời trong trẻo mát mẻ,mùa Thu có lẽ là mùa đẹp nhất,đó là mùa của những thi nhân nghệ sĩ "Em có nghe mùa thu,lá thu rơi xào xạt,con nai vàng ngơ ngác....." Mùa Thu thật đẹp có phải không...giữa cái nóng bức bối của Sài Gòn...hãy thưởng thức 1 ly có tên là
    AUTUMN TIME _ TIẾT THU​
    . Nước cốt 1 quả cam . 1 muỗng nhỏ sirô lựu genadine
    . 1 cl Ricard . 6 cl Vodka
    Cho tất cả vào Shacker xóc mạnh cùng 5 cục đá trong vài giây (không xóc quá 12 lần ) rót ra ly là xong.
    Ricard ở Việt Nam rất hiếm có thể thay bằng Pernod hay Pastis

ĐÓI QUÁ !!
  9. xoatanmandem

To hoangnguyen79: bác cứ bình tĩnh đã..hôm qua em cũng coi đá banh...trận đấu hay quá..may sao MU thắng trận (dù có bị loại) làm em cũng kiếm được kha khá..hà..hà..Bác đang cáu giận và mệt chứ gì..một thức uống bổ dưỡng..ok..bác hãy là NGƯỜI DỄ TÍNH một tý..suy nghĩ cho thật thoải mái nào...làm điếu thuốc thơm nhé !
    Rồi hãy uống thử món
    EASY ONE_ NGƯỜI DỄ TÍNH
    .Một hộp nước dứa,một hộp nước mơ,nửa chai Téquila(cái này dễ kiếm lắm),nửa chai nước dâu,1/4 chai crème cassis,nho khô...mỗi thứ lấy khoảng 16cl..
    Trện tất cả những gia vị trên trong một cái thố bằng thủy tinh,ướp vào tủ lạnh.Khi cần uống thì rót vào 1/3 ly,còn lại rót rượi vang bọt (vin) vào..rải nho khô lên trên.Có thể dùng vang trắng cũng được.

Và sẽ là một sự thiếu sót nếu như ta không kết hợp giữa rượi và âm nhạc..bây giờ bác hoangnguyen79 hãy nhấm nháp món này,lặng lẽ thả hồn theo khói thuốc bềnh bồng,lơ lãng trôi theo âm thanh của điệu nhạc "Riêng một góc trời" :Tình yêu như nắng ,nắng đưa em về bên dòng suối mơ,nhẹ vương theo gió,gió mang câu thề,xa rời chốn xưa........ !

ĐÓI QUÁ !!
  10. pc82genetic

pc82genetic Thành viên rất tích cực

Hớ hớ, chuyên mục hay quá ta. Nhưng mà tui ko cần tư vấn, chỉ nhờ tư vấn hộ cho ông bạn. Chả là ông bạn này mắc bệnh yêu nhiều, càng nhiều càng tốt. Nhưng vì yêu nhiều quá, mà bị mắc bệnh (thấy bảo thế). Đằng ấy xem có thuốc gì chữa hộ cái