1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giới thiệu phần mềm Reason 3.0

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi quantutamtuyet, 05/07/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. quantutamtuyet

quantutamtuyet Thành viên quen thuộc

Giới thiệu phần mềm Reason 3.0

Đây là một phần mềm Sequencer rất hay, kèm theo nó là đủ loại Sample, loop, sound, các giao diện phần cứng như Subtractor, các loại Syntheziser, Mixer, .....rất thích hợp làm nhạc cho vũ trường với các thể loại như Trance, Hip-hop, Rock, Jazz, Classical, nói chung đây là phần mềm trên cả tuyệt vời
  2. tyanh

tyanh Thành viên mới

Share cho anh em sài đi.
  3. nguyentung

nguyentung Thành viên rất tích cực

ac đây rồi em tìm cái này mãi mà ko thấy đâu. bác ơi bác có share cho em với đi. cái này nó gần như FL Studio như của Stanberg ý. nhưng mà nó nhiều cái hay hơn. bác share cho em với
  4. quantutamtuyet

Chương trình này có dung lượng 3 đĩa CD thì làm sao mà share được vả lại nó bán đầy ở các cửa hàng bán phần mềm trong thành phố ở đường Tôn Thất Tùng. Các bạn cứ lại đấy mà mua. Nói thêm về phần mềm này, có nhiều nhạc sĩ nước ngoài chuyên dùng phần mềm này để làm nhạc chuyên nghiệp. Còn khi thu thì họ dùng Cubase để thu giọng hát sau đó xuất file qua nó để xử lý. Tôi cũng đang tìm hiểu cách sử dụng nên cũng chưa biết hết cách sử dụng nó. Với chương trình này chúng ta có thể không cần đàn để nhập nốt Midi vì nó có những modul để mình lập trình nốt nhạc rồi cắt , dán, ráp, nối v.v.v và cả những công cụ controller để điều khiển velocity,reverb, modulation ,,, và nhiều thứ khác nữa. Trường nhạc Berklee dùng phần mềm này để huấn luyện sinh viên về sản xuất các dự án âm nhạc. Khả năng của nó tạo ra âm hưởng dàn nhạc giao hưởng thật đáng kinh ngạc vì kèm theo phần mềm có khoảng 15 bài demo với các thể loại nhạc đương đại
  5. nguyentung

nguyentung Thành viên rất tích cực

hic bác ở TPHCM hay HN ạ.
  6. 200tuoi

200tuoi Thành viên mới

Chào các bác! Em là lính mới tò te. Em đã nghịch Reason 3.0 rồi. Quá tuyệt! Tiếng hay, thuyết phục. Khổ nỗi không tài nào đặt tốc độ thay đổi theo các đoạn nhạc được. Bác nào rảnh, hướng dẫn cho em biết với!
    Biết ơn vạn bội!
    Mời các bác
  7. quantutamtuyet

Tôi ở quận 4 thành phố Hồ Chí Minh