1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

GIỚI TÍNH_Và những điều cấm kị!(hoàn toàn nghiêm túc)

Chủ đề trong 'MUFC Hải Phòng' bởi thuphuong20, 17/10/2002.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuphuong20

thuphuong20 Thành viên rất tích cực

GIỚI TÍNH_Và những điều cấm kị!(hoàn toàn nghiêm túc)

từ trước tới nay ,giới tính có vẻ như luôn là điều cấm kị với những bạn trẻ ở tuổi vị thành niên
    tôi đã đọc một số câu hỏi của rất nhiều bạn trên các tờ báo từ HHT cho đến SVVN...tôi bỗng thấy hơi hoảng trước những kiến thức mù mờ của các bạn về giói tính kiểu như:Phái nữ mang bụng bự như thế nào?hay có thai còn kinh hay mát kinh?QHTD có thể tránh mang thai ko nếu bên đối tác(là nam,đương nhiên la thế) đã...uống thuốc tránh thai?.....
    tôi tự hỏi tại sao ko mở 1 box nói về vấn đè nhạy cảm này nhi?
    các bạn hăy nêu câu hỏi,tôi sẽ giúp cac bạn trả lời các vấn đề vướng mắc trong kha năng có thể

thuphuong
  2. Rce

Rce Thành viên rất tích cực

Những vấn đề này các bạn có thể post trong Sức khoẻ - Y tế nằm trong mục Khao học, Giáo dục và đào tạo í. Thỉnh thoảng mình cũng thấy có vài người đưa những câu hỏi thuộc lính vực này vào đó.
    Cái vĩ đại nhất của cuộc sống là con người. Trong con người, cái vĩ đại nhất là trí tuệ. Nhưng người ta lại dễ nhầm lẫn giữa trí tuệ và thủ đoạn.
  3. thuphuong20

hôm nọ có người hỏi tôi thẳng tuột: how can make ***? khiến tôi chết đứng như từ hải
    hỏi thêm một lúc nữa hoá ra là bác ấy ngắm các hình ảnh qua web *** và bị kích động rất mạnh.thêm vấn đề nữa,bác ấy chả hiểu tẹo nào về bản thân chứ đừng nói là về người khác phái.nhưng nếu bảo bác tại sao ko vào các box sức khoẻ,bác bảo....ngại...
    miễn bình luận!
    thuphuong
  4. AloneRock

AloneRock Thành viên quen thuộc

mình nghĩ đơn giản hơn các bạn đừng ăn cơm trước kẻng là okies
    http://www.VnRockWorld.CoM
  5. huong_ngoc_lan

huong_ngoc_lan Thành viên mới

alonerock thông minh quá hen, đây đâu phải là chỗ để marketting chứ, nhưng mà ko sao, cái website này hay ghê cơ? thanks nhiều nhiều hén

sometimes the very thing you need is the one thing you can't have
  6. cau_be_vang

cau_be_vang Thành viên quen thuộc

tui thấy những vấn đề như này có rất ít được bàn luận một cách nghiêm túc và thẳng thắn,các vị thì cứ cho là mình là người á đông,thì không nên cần thiết như vậy,một lý do cũng có lý,nhưng sự có lý ít hơn sự không có lý,tại sao chúng ta được học về những điều của người khác mà không được học và hiểu biết hơn về chính bản thân chúng ta trước đã,luôn luôn có những sự biện minh ngớ ngẩn và có thể nói là ngu dốt.tôi lấy vị dụ như trong thể thao chẳng hạn,đặc biệt là bóng đá,thua thì chấp nhận là thua đi,đằng này mấy cái ông thể thao lại nhận xét một cách mà tôi cho là hết sức không công bằng,lúc thì cho là do trọng tài,lúc thì nói là do vấn đề này vấn đề nọ,nghe chối cả tai,cũng giống như vấn đề bạn nêu ra,nếu đã không biết thì lắng nghe người khác nói,đằng này có những bố những mẹ thì chê bai đủ điều,những loại này chính xác là những loại ngu dốt đích thực,luôn dấu sự ngu dốt trong một vỏ bọc tưởng là ta thông minh,ơ hơ đến lúc việc xảy ra rồi thì mới thấy là mình ngu thiệt,biết là mình là người á đông thì cũng cần nên có những cái hạn chế hơn khi tiếp nhận một vấn đề để đưa vào bàn luận,còn chuyện ăn cơm trước kẻng,cho tôi nói thẳng ra một điều,bạn nào vào sàn nhảy chơi hãy chú ý,bắt đầu từ 12 giờ đêm trở đi,đến 90% con gái còn ngồi lại đó đều không còn sự trong sáng,đấy là nói đến những người con gái chơi bời,còn những người không chơi bời thì tôi cũng dám khẳng định là còn đầy người như vậy,bởi họ thì lại mù tịt về chuyện này,còn con trải hả,bạn có nghĩ là nếu một người con gái có một " lời đề nghị khiếm nhã" mà bạn không đáp lại thì bạn có tin là bị người đó cho là bạn có vấn đề không?tôi nói là sẽ có đấy,nhưng tốt hơn bao giờ hết là hãy biết kiềm chế mình,đừng có vượt quá xa.sống một cách trong sạch và lành mạnh,tôi từng là một kẻ ham chơi,tôi biết,chuyện ngủ với nhau trong cùng một nhóm chơi nó đơn giản lắm,kể cả ngủ với người khác,việt nam bây giờ có xu hướng hội nhập quốc tế cho nên là vấn đề bạn đặt ra cũng sẽ được giới trẻ tiếp thu,NHƯNG cần sàng lọc những vấn đề này xem cái gì cần thiết thì mới đưa vào,và cần người tiếp thu nó cũng phải nghiêm túc.Nói tóm lại một điều là tất cả chúng ta hãy sống một cách có hiểu biết và lành mạnh.
    Chữ ký không hợp lệ!
  7. thuphuong20

tôi rất đồng tình với cau_be_vang.ko thể đỗ lỗi cho người này người khác về sự kém hiểu biết được
    chúng ta là người Á Đông ,vấn đề giới tính và QHTD là vấn đề khá nhạy cảm.nhưng các bác phụ huynh cũng ko nên né tránh những câu hỏi của con cái đối với vấn đề này
    alonerock,đừng có nói rằng làm thế nào để ko co thai là ok.tại sao lại ko nghĩ đén chuyện ko QHTD trước hôn nhân?
    hiện nay,người "Tây" còn đang có phong trào "ko gì cả trước khi kết hôn".vậy tại sao chúng ta lại "bỏ quên" truyền thống đó chứ?
    tôi đã được thầy giáo của mình cho xem một trường hợp bệnh nhân là chàng trai mới chỉ có 18t,sau 1 lần duy nhất QHTD với 1 cô gái làng chơi đã phải trả giá rất đắt.ko phải là HIV hay AIDS nhưng cậu trai đó mắc bệnh lậu,lại vì sợ hãi giấu diếm gia đình,xấu hổ ,ko hiểu mình bị làm sao,đã để bệnh rất trầm trọng(nói ko ngoa hạch bẹn cua bạn đó nổi to như quả...xoài,chảy mủ,viêm nhiễm rất kinh khủng ) và bạn đó có thể sẽ ko bao giờ được làm cha.........................
    thuphuong
  8. friend_or_love

friend_or_love Thành viên rất tích cực

noi chung la bay gio chung ta phai xoa mu chu ve van de nay! ma sao con gai cang ngai cang dai dot the nhi? cac ban hay noi tu nooooooooôo,va never khi chua ket hon! thang nao leng pheng la good bye forever luon!
    chi thu phuong 20 oi! em nho chi lam! miss you_love you!sao chi ko mail cho em???
    i miss you
  9. merrimy

merrimy Thành viên quen thuộc

Bạn nào có thể giải thích cho mình tại sao AIDS lại lây truyền qua đường ******** nhỉ? ( nghĩa là virus HIV tồn tại ở đâu, và truyền cho người khác giới như thế nào, tại sao con trai cũng mắc bệnh trong khi QHTD họ chỉ "ra" chứ không "vào" ..)
    REPENTthat's what I'm talking about
  10. Sulik

Sulik Thành viên quen thuộc

Khi QHTD thì có sự tiếp xúc giữa các cơ quan sinh dục(CQSD) nam và nữ. Virut HIV có tồn tại ở CQSD người bị nhiễm AIDS nên khi có QHTD với người bị bệnh AIDS thì cũng nhiễm bệnh.

Remember me to one who live there
    She once was a true love of mine
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa