1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

GIỚI TÍNH_Và những điều cấm kị!(hoàn toàn nghiêm túc)

Chủ đề trong 'MUFC Hải Phòng' bởi thuphuong20, 17/10/2002.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viani

viani Thành viên mới

tôi phải thành thật thừa nhận là kiến thức đùng đắn về chuyện này ít ai nói thật lắm. bàn nhiều thì bảo la de , khổ thế đấy . mà hông hiẻu thì làm hại bản thân minh mà thôi.như chuyênj cô be 18 tuổi và đứa con ngoài giá thú đó.kiến thức ve QHTD đúng là vô cùng quan trọng nhưng có vẻ cón rât nhiều người sọ bàn luận một cách thẳng thắn về nó. tìm hiêu theo kiến thức dạng khoa hoạ thi không chụi . cừ đâm đầu vào mấy trang web sẽ ma coi .nhưng trăngeb này không dem lại nhưng kiến thưc mà chung s ta cần , nó chỉ tác dộng xấu lên suy nghĩ. và hậu quả thi có trời ma biêt . chỉ biet rằng nạo phá thai ở nước mình vào loại cao trên the giới.
    lập một diễn đàn vêg chuyệ này là dièu nên lam . nhưng dừng có để ai do đưa nó di trệch khỏi ý định tốt đẹp ban đâu.
    quynh giang
  2. GiaCatPhuc

GiaCatPhuc Thành viên mới

Bạn đừng cho là mình biết nhiều nha. Viết thế này mà cũng đòi viết. Suy xét lại đi. Nếu mà bạn là boy thì một ngày thử XL 1 lần. Làm liên tục thử 6 tháng xem.
    Còn nếu là girl thì không cần phải nói nữa. Toàn đọc sách chứ chẳng có cái gì thực tế mà cũng đòi nói hi hi.
    Chúc là bài viết của bạn sẽ có sức thuyết phục hơn. Chúc vui
    Chữ ký không hợp lệ!
  3. thuphuong20

thuphuong20 Thành viên rất tích cực

Bạn hãy đọc theo hệ thống rồi phê phán
    Ở đoạn này,tôi muốn nói thủ dâm hoàn toàn ko giống như những gì các bậc cha mẹ hay đem ra doạ đứa con của mình
    Cái gì quả cũng ko tốt.Nếu lạm dụng việc TD,chắc chắn sẽ gây ra những hậu quả khó lường,mà hậu quả nhìn thấy ngay trc'' mắt là giảm khả năng quan hệ do thói quen ********* sớm khi thực hiện hành động TD
    Có gì đâu mà khóc
    Hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
    Nên tình yêu là chuyện viển vông thôi.....
  4. thuphuong20

thuphuong20 Thành viên rất tích cực

Bạn ơi,bây giờ là lúc nào rồi.COn trai hay con gái thì cũng đều cần phải biết rõ về chính giới tính của mình và của phe còn lại.Nếu cứ ngại ngùng,đó ko phải là việc tốt đâu
    Quan điểm của tôi về vấn đề này rất rõ ràng: dù là nam hay nữ cũng đều cần hiểu biết và có thể trao đổi thẳng thắn với nhau
    Có gì đâu mà khóc
    Hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
    Nên tình yêu là chuyện viển vông thôi.....
  5. Admiral

Admiral Thành viên quen thuộc

Tôi theo dõi bài của em thuphuong20 đã lâu và xin có vài lời như sau:
    1- Nhưng vấn đề bạn nêu trên đều có trong " tìm hiểu giới tính " được các Mods đính kèm bên trên, có khác chăng là bạn xé lẻ nó ra làm loãng vấn đề và trình bày lan man khiến nội dung không liền mạch làm người theo dõi dễ có cảm giác bạn đang " cấu véo " vấn đề.
    2- Bạn post bài mỗi lần một ít - thậm chí trả lời thành viên vài câu như chat chit - khiến mọi người có cảm giác bạn đang spam chủ đề.
    3- Bạn quá tâm huyết với chủ đề bạn tạo ra nên bỏ qua những câu chát chít của thành viên . Chưa kể, một số thành viên lợi dụng cơ hội vào xả ......xú báp, thỉnh thoảng còn văng....bẩn cả màn hình, lợi dụng cơ hội phát biểu vô văn hoá.
    4- Bạn có lẽ mới làm Mod phải không? Có lẽ bạn chưa biết tính chất " mong manh " giữa cái thanh và cái tục của box này. Để " phát xít " như Random hay " uyển chuyển " như ndungtuan thì có lẽ bạn chưa đủ khả năng. Chưa kể bạn còn thiếu cái duyên và sự dí dỏm của một vị chủ nhà khi đón tiếp khách quý.
    5- Tóm lại, làm Mod cái box nhạy cảm này mà phạm vào những lỗi như trên là không được rồi. Vui thì không sao, buồn lại bị những kẻ ghen ghét lợi dụng đòi .......xử lý Mod thì ...khổ !
    Tôi mạo muội có vài lời như vậy. Tuy có vẻ sỗ sàng nhưng như ông bà nói " mất lòng trước , được lòng sau " thuphuong20 nhỉ. Suy cho cùng cũng để bạn đừng bị những kẻ cơ hội lợi dụng sự nhiệt huyết của bạn mà thôi.
    Chào thuphuong, vui vẻ nhé.

Aikido
  6. sucolam

sucolam Thành viên mới

Chú này đúng là chưa hiểu biết gì rồi. Chú kô đọc báo bao giờ à, khoa học mới chứng minh là thủ dâm rất có lợi cho sức khỏe, người thủ dâm thường xuyên ít mắc phải một số bệnh mà người không thủ dâm bao giờ hay mắc phải đấy. Hơn nữa thủ dâm cũng có cái tốt là xả bức xúc--> giảm nạn hiếp dâm... Tốt quá chứ còn gì. Còn nói mỗi ngày 1 hay 2 lần gì đó thì cũng tuỳ người, tuỳ tuổi. NGười nào nhu cầu cao thì nhiều cũng chẳng sao, trẻ thì ngày đôi ba lần cũng chẳng chết. Có người ngày thủ dâm đến 3-4 lần trong vòng 3-4 năm trời mà có sao đâu, luyện tập nhiều có khi còn khoẻ hơn ấy chú.
    [cyan]
    http://nganha.us
    Không có người phụ nữ đẹp, chỉ có người phụ nữ biết làm đẹp....
    [/cyan]
  7. khanhhy77

khanhhy77 Thành viên quen thuộc

tôi thấy make sẽ và make love bây giờ đi liền ha các cô gái cung không còn quan trọng lắm và các chàng trai lai cang không tôi quên mấy đứa nhóc hỏi nó có biet khong hì hì chung nó cái gì cung biết và cảm thấy bình thường
    (Nhóc thật nhé)
    khanh
  8. quangtm

quangtm Thành viên mới

2- Bạn post bài mỗi lần một ít - thậm chí trả lời thành viên vài câu như chat chit - khiến mọi người có cảm giác bạn đang spam chủ đề.
    ----------------------
    Chào tất cả mọi người, nhất là các bạn trẻ
    Tôi đã tò mò đọc phần lớn các bài viết của các bạn cũng như các câu hỏi về vấn đề giới tính. Một điều tôi cảm nhận thấy là các bạn đã tìm và hiểu không đầy đủ về những vấn đề nhậy cảm đó. Gạt ra ngoài những ý kiến hay quan niệm liên quan đến văn hoá, đạo đức, lối sống .. bản thân những kiến thức về giới tính, về tính dục, về quan hệ ******** là những điều nên biết một cách đầy đủ và nghiêm túc. Trong vấn đề này, tôi vẫn tâm đắc một câu nói: "..đừng chết vì thiếu hiểu biết...". Các thông tin mà các bạn như thuphuong20, ngdungtuan... đưa ra có vẻ như không đầy đủ và có thể lại làm cho nhiều bạn hiểu nhầm. Các bạn có chú ý đến một điều trong lĩnh vực này không : .." tự hiểu chính là tự sát...". Rõ ràng là có nhiều điểm chúng ta phải đọc và học nghiêm túc mới biết được.
    Các bạn có thể tìm thấy rất nhiều cuốn sách hay và đầy đủ, có thể tải về máy của các bạn (dưới dạng PDF) về chủ đề giáo dục giới tính ở địa chỉ: http://ebooks.vdcmedia.com với các tên sách như:
    1. Bác sỹ giải đáp về chuyện ấy
    2. Khảo cứu ******** học
    3. Những điều cần biết về hoạt động giới tính nhưng ngại hỏi
    4. Thắc mắc biết hỏi ai
    Ngoài ra với những bạn ở trong nước có thể tìm mua cuốn sách "Trò chuyện về tình yêu, giới tính và sức khoẻ" của tác giả Nguyễn Quỳnh Trang, Debra Efroymson và Nguyễn Khánh Linh biên soạn - do Nhà xuất bản Thanh niên ấn hành năm 2001. Nói thêm là cuốn sách này đã được mạng VNEXpress của FPT đăng tải thành rất nhiều kỳ cách đây khoảng 1-2 năm gì đó ở địa chỉ http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/Sach-Y-hoc/
    Tôi có thể đảm bảo với các bạn là 90-95% những gì bạn cần biết đều có trong các cuốn sách đó. 5-10% còn lại sẽ tuỳ vào sự tư duy của các bạn.
    Tôi xin mạnh dạn đề nghị các Mod của box Giáo dục giới tính cho đăng tải địa chỉ các tài liệu tham khảo trên một cách công khai và cho chấm dứt những ý kiến bàn luận lung tung xung quang vấn đề giới tính như cái kiểu đang diễn ra. Tất cả các câu hỏi của các bạn đều đã được trả lời trong sách và hãy đọc sách. Nếu vẫn chưa hiểu thì hãy đến gặp trực tiếp bác sỹ chuyên khoa. Chúng ta hãy giành thời gian và chỗ trên mạng để bàn về những vấn đề khác hay hơn và rộng hơn (tuy vẫn thuộc box này) như vấn đề Quan hệ ******** trước hôn nhân nên hay không, ... hoặc những khía cạnh tích cực khác của ********, tâ, lý ******** .. mà sách vở còn chưa thể bàn luận sâu.
    Chúc các bạn tìm được đầy đủ tài liệu và đọc rồi hiểu kỹ những vấn đề vốn đã xưa như Trái đất.
    Thân mến
    Một người đi trước vài bước
    Dr. Quiz "
    ...ĐỪNG CHẾT VÌ THIẾU HIỂU BIẾT ...
    ...TỰ HIỂU LÀ TỰ SÁT...
  9. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Chào bạn quangtm,
    Tôi mạn phép thay mặt các bạn khác trả lời bạn về các vấn đề của bạn đã nêu:
    1. Ý kiến của bạn về việc đưa địa chỉ link để tải sách GDGT cho mọi người rất hay. Chúng tôi sẽ thực hiện.
    2. Bạn cũng thấy thực tế là hầu hết các bạn khác tham gia diễn đàn là các bạn trẻ. Do đó, không phải ai cũng chú trọng về GDGT, đôi khi là một buổi đẹp trời nào đó tình cờ thắc mắc về GT. Lúc đó, có thể họ không muốn tải một cuốn sách về rồi đọc từ trang đầu đến trang cuối để giải đáp thắc mắc của mình. Ngoài ra, họ còn có nhu cầu trao đổi với người cùng tuổi về các quan niệm, xử trí trong các tình huống cụ thể nào đó mà sách vở không nêu. Tôi có thể ví dụ đơn giản như sau: một người thắc mắc về chứng ăn không tiêu, thay vì trả lời ngay vào việc này, tôi nói với anh ta rằng hãy ra tiệm sách mua sách phổ thông về bệnh tiêu hoá mà đọc.
    3. Đặc điểm chung của xã hội là tính đa dạng, do đó, một vấn đề được xem xét dưới nhiều khía cạnh. Cũng vậy, một vấn đề có thể được một người quan tâm nhưng người khác lại không chú ý. Áp dụng trong trường hợp này, có thể các vấn đề mà các bạn khác quan tâm thì bạn không quan tâm. Như vậy, tôi nghĩ, bạn cũng không nên áp đặt các bạn khác phải quan tâm vấn đề mà bạn cho là sâu hơn, rộng hơn.
    4. Diễn đàn là dành cho mọi người, mọi lứa tuổi, sao cho ai cũng có sân chơi của mình. Đã từ lâu, chúng tôi mong muốn được có những người như bạn tham gia và viết bài nghiêm túc về các vấn đề của GDGT. Chúng tôi cũng đã cố gắng thực hiện trong chừng mực nào đó các vấn đề mà bạn nêu, ví dụ: [topic]46856 [/topic], [topic]201792[/topic], [topic]241269[/topic]. Tuy nhiên, chắc chắn với kinh nghiệm chưa nhiều và tự biết khả năng có hạn, chúng tôi rất hoan nghênh và luôn sẵn sàng dành đất cho bạn viết và bàn luận về những vấn đề sâu hơn trong khuôn khổ nội quy của TTVNOL và luật pháp hiện hành.
    Vài dòng tâm sự. Một lần nữa cám ơn ý kiến chân thành của bạn và mong chờ những bài viết của bạn.
    Thân ái

"TỪ BI" OR NOT "TỪ BI" ?

Được ndungtuan sửa chữa / chuyển vào 00:54 ngày 29/07/2003
    Được ndungtuan sửa chữa / chuyển vào 17:08 ngày 30/07/2003
  10. chi_dau

chi_dau Thành viên quen thuộc

bây giờ cái box này thành bãi rác đưọc rrồi đấy.Lập ra box MU thì chỉ lên nói về MU thôi.Bây giờ có cả giới tính nữa .rrồi 1 thời gian biến thành cái box giới tính đc rồi đấy.
    mà con gái box MU sao mà ghê gớm thế .có vẻ máu nhỉ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa