1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giọng ca Đàm Vĩnh Hưng - sự sỉ nhục đối với nhạc Trịnh.

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi thongthiengiaochu, 08/02/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oneonline

oneonline Thành viên mới

toàn những thằng choai choai dở hơi -> Trong đó có Em
  2. kimbao2010

kimbao2010 Thành viên mới

0988263268 -> Mobile của Bác chủ Top đúng không ạ ? Hi hihi
    Bác năm nay mấy tuổi mà kêu Anh Em thích Đàm Vĩnh Hưng hát là choai choai thế ?
  3. nguyentu2407

nguyentu2407 Thành viên mới

http://www.vnexpress.net/GL/Van-hoa/Goc-nhin-ban-doc/2004/10/3B9D7C25/
    @thongthiengiaochu: Tát nước theo mưa. mưa to quá
  4. emmerino

emmerino Thành viên mới

Dùng chữ "sỉ nhuc" thì hơi nặng lời, nhưng tớ công nhận là cu Đờm hát nhạc Trịnh như đấm vào tai
  5. cuwebu

cuwebu Thành viên mới

lần đầu tiên tui ghé box nhạc Trịnh mà buồn quá.
    Trịnh Công Sơn là một nhà viết nhạc vĩ đại của Việt nam, điều đó không chối cãi, tiếng tăm của ông vượt ra ngoài biên giới. Những ca từ của ông thật là sâu lắng, chất chứa đầy cảm xúc của một con người vị nghệ thuật.
    và tui nghĩ cũng chỉ có những con người cảm nhận được cái cảm xúc của nghệ sĩ tài hoa này thì mới yêu nhạc trịnh, có cái sự trân trọng nghệ thuật, lịch lãm với văn học nghệ thuật thì mới yêu Trịnh như thế.
    Nhưng những người như thế thì không thể nào tuôn ra những từ ngữ hết sức vô văn hoá như trên. cực kỳ vô văn hoá.
    cái bài hát của Trịnh là một di sản văn hoá nghệ thuật, ai cũng có thể hát được, ai cũng có thể nghe được. ko thích hát thì thôi. không thích nghe thì thôi. sao lại chửi mắng vô văn hoá như vậy.
    tui đi hát với bạn bè cũng rất thích hát nhạc Trịnh, dĩ nhiên là hát không hay đâu, nhưng không có ai chửi tui là "giết" nhạc Trịnh hết.
    Mấy bạn đúng là đồ "yêu nhạc Trịnh một cách vô văn hoá."
  6. sasski

sasski Thành viên mới

Tôi không thích nghe Đàm Vĩnh Hưng hát nhạc Trịnh, nhưng tôi hoàn toàn đồng ý với cuwebu
  7. thongthiengiaochu

thongthiengiaochu Thành viên mới

Đúng. Nhưng số đó tớ bán lâu òy
    @tinhtaonothe: Tớ cũng nghĩ thế! Bạn nguoicohuong thử về châm lửa đốt nhà mình xem nó có được thêm phần "mới lạ", "cách tân" không nhé. Ừ, tại sao lại không nhỉ
    @nguyentu2407: Ông bị rrrrrrở hơi à? Tôi đã trích ngay bài đầu tiên còn gì. Nếu không đồng tình với bài báo đó thì tôi post lên làm cái gì?
    Được thongthiengiaochu sửa chữa / chuyển vào 19:38 ngày 14/04/2009
  8. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

Ôi sời ơi tớ đang học mà tớ cũng phải vào type vài câu.
    Thứ nhất mình kô đồng ý các cậu dùng từ như vậy, vì đó lá ý kiến của mình, nó có thể khác các cậu thì cũng ko nên dùng. Chưa đủ điều kiện để kết luận nhanh như vậy, các cậu đúng là ...
    Thứ hai, mình biết tâm lý của các cậu là tâm lý hùa theo đám đông và ko dám suy nghĩ khác đi với những j đã có trước đó. ngày trước nhiều ng nói ng đó hát được tự nhiên khi nghe các cậu sẽ có tâm lí đó, đây là một việc rất phổ biến tron gcộng đồng.
    Thứ ba: Các cậu vào đây thể nào mà chẳng vỗ ngực về cái gu nghe nhạc của mình, "mình thix nghe nhạc Trịnh nhá, gu nghe nhạc của mình cao lắm nhá, đừng có mà ai chê nhá". nhỉ. tuỳ thôi, thế các cậu đam mê nhạc Trịnh tới đâu? và làm kiểu j nào?
    Mình tự nhận mình ko đam mê, mình chỉ thix ca từ của ông, ban đầu mình bắt đầu thix là từ DVH với MT, sau đó mình tìm rất nhiều bài của ông về nghe của nhiều ca sĩ từ Khánh lý, Đức Tuấn, Hồng Nhung, Mỹ Linh..... một bài mà nhiều ng hát, đơn giản là cái hồi đó mình thix thì tìm hiểu thôi, nghe từ Phôi pha tới Phúc Âm Buồn....
    Mình ko chỉ nghe nhạc Trịnh mà mình còn nghe Rok, Dance, hồi năm nhất thì Rap.
    Mình chẳng đam mê nên mịnh chẳng có gu nhạc vip như các bạn.
    Có điều mình đã từng tham gia đêm nhạc Tưởng Nhớ Nhạc Sĩ Trịnh Công Sơn ở dưới Bình Quới năm ngoái, bạn nghĩ nó thế nào?? rất đầm ấm và vô cùng bình dị. không đao to búa lớn, các bạn nghe nhạc Trịnh nhiều ít nhất các bạn phải học một chút về tư tưởng của Nhạc sĩ này chứ. Đằng này các bạn dùng những từ ngữ hết ý kiến để nói ra ý kiến của mình, có nhiều cách để nói và nên tìm những cách nào dễ đưa vào lòng ng nhất chứ "sỉ nhục" với "dở hơi" hay miệt thị lũ choai choai thì mình chịu rồi.
    À trong Sg chắc chắn các cậu cũng biết một số quán cf hay mở nhạc Trịnh, mình ko dám nói mình biết hết nhưng mình biết một số quán, tuy nhiên mình biết nhưng mình chỉ đi có 3 lần là căng vì lí do mình là một đứa choai choai.. he he
    hết.
    Lại bị ném đá cho coi.
    chẳng dám vào nữa đâu.
    Nếu thix thật sự thì nên tìm hiểu theo cách đa chiều.
  9. abcDPxyz

abcDPxyz Thành viên mới

Mỗi người một tai, kết luận như thế hơi sớm đấy :D
  10. dadofbtchild

dadofbtchild Thành viên mới

Chuyện kể rằng, trong 1 cái ao tù có 1 bầy vịt.
    Một hôm, cả đàn vịt bỗng nhiên nghe thấy 1 con vịt gầy gò trong đàn kêu "kạc kạc" mấy tiếng rất lạ tai, nghe cũng có giai điệu và tiếng kêu cũng có ... hồn. Một số con vịt trong đàn xúm xít lại khen ngợi, tâng bốc con vịt lên tận mây xanh. Chúng đòi phong thánh, đòi gọi những lời con vịt hát là thánh ca ....
    Rồi cũng có một con vịt khác cất tiếng hát nhại lại lời con vịt kia hát. Vì nó là con vịt đực nên giọng nó ồm ồm, khàn khàn, gào rú .... chả ai nói gì nó cả vì koạc koạc là quyền tự do của nó. Nhưng, những con vịt tâng bốc kia liền quay ra kêu gào: mày là sự sỉ nhục của kạc kạc, mày gào rống, mày dở hơi ......
    Rồi chúng ngồi khen lẫn nhau, chúng ta đúng là có "gu" thưởng thức hạng sang, gu bậc cao, khiếu thưởng thức .....
    Đâu biết rằng, ngoài kia, ngoài cái ao tù nhỏ bé kia, có bao nhiêu loài khác đang cười cho cái chuyện của lũ vịt
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa