1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giọng ca Đàm Vĩnh Hưng - sự sỉ nhục đối với nhạc Trịnh.

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi thongthiengiaochu, 08/02/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bich_diem

bich_diem Thành viên mới

Chuyện kể rằng có một con quạ thích ném đá người khác. Một hôm, thấy bầy vịt đang tranh cãi, nó liền nhảy vào đá đểu vài câu rùi kết luận bầy vịt thật ngu ngốc chỉ biết quẩn quanh trong cái ao tù túng của mình. Đúng lúc quạ đang đắc chí cười ha ha thì họ hàng nhà vịt quay lại oánh cho một trận chết lun ( dù cãi nhau thì vịt và vịt vẫn là đồng loại mà :D ). Đến bây j xác của quạ vẫn còn nằm dưới đáy ao đấy. Ko tin hả, bạn cứ đến đấy mà xem thử
    Tốt nhất là mod đóng cửa cái topic vô bổ này lại đi. Mỗi người đều có quan điểm và sở thích khác nhau, nhưng từ tranh luận thành tranh cãi và chửi bới thì chuối lắm.
  2. rhinex005

rhinex005 Thành viên mới

Nói sỉ nhục thì cũng hơi nặng nề quá, nhưng mà nếu nhạc sỹ Trịnh Công Sơn sống lại, nghe ĐVH hát tác phẩm của mình xong, chắc ông lại muốn chết đi cho rồi...
  3. haynoivecuocdoi

haynoivecuocdoi Thành viên rất tích cực

Chắc hồi kia bạn chơi thân với bác Trịnh lắm ha. Bác ấy nghĩ gì thì bạn đều biết hết, thật là tài quá đi.
    Nhớ rằng lúc sinh thời nhạc sĩ Trịnh Công Sơn rất ưu ái với những ca sĩ trẻ khi sử dụng các ca khúc của ông để tạo dựng tên tuổi. Bởi thế mà ông khá lưu tâm đến cái tên Quang Dũng lúc đó còn lạ hoắc, (mặc dù QD hát tệ không kém ĐVH). Ông Trịnh Công Sơn còn nói ông luôn hoan nghênh các ca sĩ trẻ hát nhạc của ông cho dù bất kỳ điều gì đi nữa.
    Bởi thế, nói ĐVH hát nhạc Trịnh tởm thì không ai có ý kiến gì. Nhưng lấy cái tâm hèn mọn của mình ra để áp đặt vào suy nghĩ của người đã quá cố thì thật là hỗn lắm
  4. rhinex005

rhinex005 Thành viên mới

[/quote]
    Chắc hồi kia bạn chơi thân với bác Trịnh lắm ha. Bác ấy nghĩ gì thì bạn đều biết hết, thật là tài quá đi.
    Nhớ rằng lúc sinh thời nhạc sĩ Trịnh Công Sơn rất ưu ái với những ca sĩ trẻ khi sử dụng các ca khúc của ông để tạo dựng tên tuổi. Bởi thế mà ông khá lưu tâm đến cái tên Quang Dũng lúc đó còn lạ hoắc, (mặc dù QD hát tệ không kém ĐVH). Ông Trịnh Công Sơn còn nói ông luôn hoan nghênh các ca sĩ trẻ hát nhạc của ông cho dù bất kỳ điều gì đi nữa.
    Bởi thế, nói ĐVH hát nhạc Trịnh tởm thì không ai có ý kiến gì. Nhưng lấy cái tâm hèn mọn của mình ra để áp đặt vào suy nghĩ của người đã quá cố thì thật là hỗn lắm
    [/quote]
    Bác này đúng là.....con nít , Bác nghĩ sao mà lý luận dẫn chứng lung tung cho mệt óc rồi phát biểu có vẻ cay cú!
    Ở đây đơn giản là em chỉ nói ví von thế thôi, em làm gì có diễm phúc được gần người nhạc sỹ có một không hai này.
    Lý do để em nói vậy là vì khi nghe ĐVH hát nhạt trịnh thì cảm thấy sởn gai ốc và thầm nghĩ hát thế này thì ...hư nhạc trịnh hết. (Em mà đi xem ở sân khấu chắc là phải đi về chân đất mất thôi!!)
  5. haynoivecuocdoi

Đấy, lại hỗn tiếp rồi
  6. rhinex005

rhinex005 Thành viên mới

Nữa, lại cay cú nữa rồi,
  7. tathayem

tathayem Thành viên mới

Bác này có vẻ già rồi mà còn cay cú, đúng là gừng càng già càng cay, cẩn thận bị mấy đứa nhóc nó giã cho tan tành
    Tốt nhất là .........trôi đi thôi
    Được tathayem sửa chữa / chuyển vào 22:57 ngày 24/04/2009
  8. haynoivecuocdoi

Nhầm nhá, em mới còn tuổi 15 thôi
    Em iu nhạc Trịnh vì em muốn tỏ ra mình cao sang như vô số người ở đây
    Ôi em iu nhạc Trịnh
  9. rhinex005

rhinex005 Thành viên mới

Bác mới 15 à, thế ra là bác hỗn với anh em quá quá!
    Con nít mà bảo người lớn hơn mình là hỗn thì không ổn rồi, không hiểu với cha mẹ anh chị em trong nhà có khi nào bác dùng ngôn từ đó không, nếu có thì bác phải điều chỉnh lại đi nhé. Càng sớm thì càng mau nên người!!!! Nên để dành những từ đó mai mốt mắng mỏ các con của bác ấy.
    Được rhinex005 sửa chữa / chuyển vào 08:58 ngày 25/04/2009
  10. tathayem

tathayem Thành viên mới

Bác mới 15 à, thế ra là bác hỗn với anh em quá quá!
    Con nít mà bảo người lớn hơn mình là hỗn thì không ổn rồi, không hiểu với cha mẹ anh chị em trong nhà có khi nào bác dùng ngôn từ đó không, nếu có thì bác phải điều chỉnh lại đi nhé. Càng sớm thì càng mau nên người!!!! Nên để dành những từ đó mai mốt mắng mỏ các con của bác ấy.
    [/quote]
    Hay lắm.
    Pe'' Phôi pha câu trước đá câu sau, có trò đá hậu như ngựa hay lắm í.
    Tuổi nhỏ tài cao, ném đá vỡ đầu
    Thiệt là haizzzzzzzzzzzz
    Được tathayem sửa chữa / chuyển vào 09:23 ngày 25/04/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa