1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giọng ca Đàm Vĩnh Hưng - sự sỉ nhục đối với nhạc Trịnh.

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi thongthiengiaochu, 08/02/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JackTchen

JackTchen Thành viên mới

Gửi bạn Nambeo j đó...
    Bây giờ thì tôi mới dám khẳng định ai là người "thô lỗ và hời hợt" trong cái box này bạn ah...
    Thứ nhất tôi nói cho bạn rõ nè.....Nếu như người nào không thích và không nghe được nhạc Trịnh thì người ta cũng không cố để nghe nhạc Trịnh như cách để làm sang đâu bạn ah. Người ta có ngu đâu mà nghe cái thể loại mà người ta thấy nó đau đầu, thiếu gì cách khác để người ta khẳng định có gu thẩm mĩ cao hả bạn...Ngay cái câu đó bạn nói tôi đã hiểu cái suy nghĩ của bạn ngắn đến nhường nào...
    Thứ 2 là ai là người thô lỗ và hời hợt thì tự tôi đã hiểu được trong lòng bạn ah....
    Thứ 3, tôi không nói tôi là "gái chính chuyên" còn bạn là "đĩ" vì tôi là con trai, còn bạn có là con trai hay không thì tôi cũng không biết, nhưng có lẽ ngoại hình bạn chắc cũng là con trai, phải không bạn?
    Đó chỉ là một cách ví thôi bạn ah, chắc trước kia bạn ngủ gật trong giờ văn học khá nhiều nên bạn cũng không giỏi về văn chương, tôi cũng thông cảm cho bạn...Ý của tôi bây giờ là xã hội đảo điên rồi bạn ah, những cái gì là chân thiện mĩ thì người ta lại không biết và đi tôn vinh những cái là một đống giẻ rách không hơn không kém...Nhưng tôi tin rằng cái số người biết được giá trị của những cái gọi là đẹp vẫn còn trong cái box này bạn ah...Còn bạn nói nếu không thích nhạc ĐVH thì không nghe, nhưng mà đó mới là điều cốt lõi, tôi không thể giả điếc khi có những người bật cái thể loại đó ầm ầm bên tai...
    Trước khi thân ái chào bạn thì tôi nói cho bạn nghe điều này, bạn còn chưa đủ tầm để chơi với tôi, bạn đừng có lôi cha mẹ tôi vào trong cuộc tranh luận như thế này, điều đó không biết người nhà bạn đã dạy cho bạn biết chưa?Thân ái...!
  2. compeat

compeat Thành viên mới

quanh đi quẩn lại cuối cùng là chỉ có chửi nhau :((
  3. caijiday

caijiday Thành viên mới

box này trc h vẫn vậy mà
  4. discumi

discumi Thành viên mới

ý như bên box Rock, chẳng hơn chẳng kém
  5. dangquynhle

dangquynhle Thành viên mới Đang bị khóa

vui
    Được dangquynhle sửa chữa / chuyển vào 04:21 ngày 26/03/2009
  6. haynoivecuocdoi

haynoivecuocdoi Thành viên rất tích cực

Lâu lâu mới post bài mà post được bài hay phết bác ạ
  7. loveisflower

loveisflower Thành viên quen thuộc

Cãi nhau ghê wá.
  8. haynoivecuocdoi

haynoivecuocdoi Thành viên rất tích cực

Sai rồi
    Chẳng ai nói ĐVH hát hay cả. Chỉnh như vầy mới chuẩn nè:
    Một bên là chửi thằng ĐVH làm vấy bẩn nhạc Trịnh. Một bên là chửi mấy thằng thiếu văn hóa làm vấy bẩn box Trịnh
  9. Dungcotomo

Dungcotomo Thành viên mới

Văng bậy thế
    Không ai khen ĐVH hát nhạc Trịnh hay, nhưng để sỉ nhục người ta thì phải suy nghĩ. Con người hơn con vật ở chỗ biết suy nghĩ, nên nói gì và không nên nói gì.
  10. JackTchen

JackTchen Thành viên mới

Quân tử cũng chia ra làm hai loại, có kẻ hảo quân tử và nguỵ quân tử. Ở trên đời, thế nào là hắc bạch cũng khó phân minh. Kẻ nguỵ quân tử chỉ biết phô bày cho người khác mình là người "đạo đức", mở mồm chỉ biết nói đến các từ "văn hoá", kêu người khác là "vô văn hoá.".
    Thế nhưng liệu những người đó đủ khả năng để định nghĩa "văn hoá" là cái gì?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa