1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giọng ca Đàm Vĩnh Hưng - sự sỉ nhục đối với nhạc Trịnh.

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi thongthiengiaochu, 08/02/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thongthiengiaochu

thongthiengiaochu Thành viên mới

Ều, nghe đây!
    Thằng Đờm hát nhạc Trịnh không ra gì, nhưng sao mày không để ý là bộ phận nghe nhạc Trịnh của Đờm bây giờ đa phần là giới trẻ, toàn những thằng choai choai dở hơi, thấy anh Đờm hát gì là chúng nó gáo thét hú hí theo chứ chúng nó có cần biết chúng nó đang nghe cái gì. Gần gũi với mấy cái loại ấy mà cũng đáng được tôn vinh sao?
    Bộ phận nghe nhạc Trịnh ở miền Bắc chưa bao giờ là số ít, nhé! Và thêm một điều nữa là cái topic này có vô khối người ủng hộ, tức là ngoài đời cũng không ít. Mày không muốn gặp họ thì lên rừng mà ở, nhé
  2. nhnnhn

nhnnhn Thành viên quen thuộc

Mọi người cứ bình tĩnh không nên đấu võ mồm kiểu này. Nói tóm lại là mỗi người có một cách nghe, một cách thưởng thức âm nhạc riêng.
    Theo tui giọng ca ĐVH chẳng phải là sự sỉ nhục gì với nhạc Trịnh cả, pác có thể nói lên suy nghĩ của mình và mọi người cũng có thể nói lên suy nghĩ của mình chứ.
    Mọi người cũng thư giãn để thưởng thức âm nhạc nhé.
  3. scofiled

scofiled Thành viên mới

Đã down về kiểm chứng, đúng là không thể nghe hết nổi nửa bài
  4. ktslien

ktslien Thành viên mới

Mình thì ko thích nghe ĐVH hát, nhưng mình thấy anh ấy hát bài Em đi bỏ lại con đường của Trịnh cũng hay đấy chứ. Còn những bài khác của Trịnh do DVH hát thì mình ko biết!
  5. Pastorale

Pastorale Thành viên mới

Cái này chưa hẳn đã đúng. Những người thực sự yêu nhạc Trịnh thường dành cho nhạc Trịnh một tình cảm đặc biệt, nó lớn hơn sự đam mê, vì vậy họ rất khó chấp nhận những thay đổi trong nhạc Trịnh, đặc biệt là thay đổi kiểu damvinhhungism. Một số im lặng và mặc kệ và một số quá khích thì chỉ trích, một số lao nhao tát nước theo mưa, đơn giản chỉ có thế. Tớ dám cá rằng trong số những người tham gia trên này sẽ chả có ai nghĩ rằng mình cao cấp hơn người thường vì mình nghe nhạc Trịnh. Một ngươi có khả năng lên mạng viết bài không thể dốt đến mức như thế.
    Còn quả phát biểu Đờm làm cho nhạc Trịnh "gần gũi" hơn với người nghe là phát biểu láo.
  6. hoasac12

hoasac12 Thành viên quen thuộc

-.-
    Đêm lang thang
    Nửa đêm ngoài phố
    Giã Từ
    Người đi ngoài phố... ĐVH hát được
    -------
    còn nhạc Trịnh nghe KL, HN hát vẫn chuẩn hơn
    --------
    ai thích nghe kiểu gì thì nghe, nghe cho mình chứ cho ai
    9 trang chửi nhau rồi
    MOD khoá đi chứ
    Được hoasac12 sửa chữa / chuyển vào 14:23 ngày 06/04/2009
  7. hoasac12

hoasac12 Thành viên quen thuộc

Được hoasac12 sửa chữa / chuyển vào 14:20 ngày 06/04/2009
  8. kimbao2010

kimbao2010 Thành viên mới

Mod cũng ghét Đàm Vĩnh Hưng mà.
    Khóa làm sao được.
    Để Anh Em bán luận tiếp cho vui He He
  9. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

Em thật sự không biết là những ng nghe nhạc trịnh củng chia ra miền Bắc và miền Nam?Chẳng hiểu mọi ng chia ra để làm j nữa.
    Chuyện DVH hát những bài hat của Nhạc Sỹ Trịnh Công Sơn, có bài hay có bài ko hay, trên thực tế em bắt đầu nghe và tìm những bài hát từ khi nghe DVH hát.
    Nhạc Trịnh dễ nghe, ca từ nhẹ nhàng,sâu lắng, thật tình vài từ ngắn ngắn ko thể tả được những j nhạc Trịnh đã đem lại cảm xúc cho mọi ng.
    Trên thực tế, rất nhiều ng nghe nhạc Trịnh từ khi các ca si trẻ như Mỹ Tâm hay DVH hát và phổ biến.
    Chẳng có j hay hay hok hay ở đây, phù hợp thì nghe và ko phù hợp thì không nghe.
    Em thật tình ko thix nghe Khánh Ly hay các ca sỹ ngày trước hát, họ hát nhập tâm, sâu lắng, hay là hát trọn cả cảm xúc của một ng da diết với nỗi niềm trong tâm trạng của mình, phù hợp nhưng em ko thix. da diết quá đâm sợ, sợ thật sự..
    Nghe DVH hay một số ca sĩ tre khác, vừa đủ độ, để thấm và để fiêu theo. Em ko sành nhạc nhưng nhiều khi nghe để thấy mình khóc. đơn giản thế thôi. heh
    Hay các bác nghe Thanh Lam hát đấy, đợt đó nhiều ng chửi là chị làm hỏng hay phá phách j đó, em chỉ thâấy đó là một cách làm khác đi, làm mới đi, tại sao không nhỉ...
    hiii...
    em thì em có tí ý kiến ý cò. vì em đang nghe nhạc Trịnh. Buồn ới là buồn i''
    http://mp3.zing.vn/mp3/hotplaylist/hot-trinh-cong-son.Trinh-Cong-Son-Ru-Doi-Di-Nhe.65891.html
    Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau.......
  10. prp

prp Thành viên mới

Người ta hát chứng tỏ người ta đã coi trọng nhạc sỹ đó rùi.
    DVH không đạo nhạc, không hát líp, không chế nhạc TCS
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa