1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp đỡ dân Sài gòn đi du lịch HN.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi superpig, 28/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. superpig

superpig Thành viên mới

Bọn mình rất cám ơn các bạn đã nhiệt tình tư vấn giúp. Tình hình là hiện nay bọn mình đã plan lại là sẽ không đi sapa vì như vậy sẽ không đủ thời gian, mà sẽ dành thời gian dạo quanh Hà nội và các vùng quê lân cận. Đành hẹn lại Sapa vào dịp khác vậy.
    Có bạn nào có thể giúp bọn mình tìm khách sạn ở Hà Nội với. Chỗ nào thuận tiện đi lại và đừng xa trung tâm quá. Giá cả thì phải chăng thôi vì bọn mình nghĩ nếu có thể tiết kiệm được thì tốt.
    @ xiclo_ha_noi: Cám ơn bạn đã gợi ý giúp bọn mình. Bọn mình thấy Mộc Châu cũng đẹp quá, nhưng chắc là đi về trong ngày không kịp phải kô?
    @lamthang88: Thanks bạn! Nếu được bạn làm guide thì hay quá. Nếu bạn có ở HN trong khoảng thời gian đó thì cho bọn mình số điện thoại, ra HN sẽ liên lạc với bạn.
    @kilotu: hihi, bọn mình ở SG quanh năm nắng nóng nên ra HN là đã thấy lạnh tê tái rồi, vì vậy mà lượng sức chưa dám đi Sapa. Có lẽ đi mùa xuân hoa nở sẽ đẹp hơn. còn mùa này mà lên chắc thành thịt lợn đông quá!
    @kenix2003: Mình cũng nghĩ đi Sapa mùa hoa nở thì chụp hình đẹp hơn. Mùa này lên đó lạnh không chịu nổi. Lại không có tình yêu để sưởi ấm thì....hix
    @Magic_vnu2711: Thanks bạn! Bọn mình chắc chắn sẽ đi Đường Lâm. Yên Tử cũng là một gợi ý hay.
    @nxvvirus: Khi nào bọn mình ra đến đó sẽ liên lạc với bạn để đi chung cho vui nhé!
    @cuong1102: Thanks bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. Vậy khi nào ra đến đó có gì thắc mắc có thể dt hỏi bạn được phải không? hihi.
    Ủa bạn ơi? topic của mình sai gì hả? sao có nguy cơ bị khóa vậy?
    Được superpig sửa chữa / chuyển vào 01:00 ngày 31/12/2009
  2. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Mình tư vấn thế này, bạn chọn cách nào thì chọn nhé!
    - Phố cổ Hà Nội, hồ Gươm, hồ Tây: 1 buổi sáng vừa đi bộ, vừa taxi.
    - Vịnh Hạ Long (1 ngày, 1 đêm): ban ngày chơi ở HN xong chiều tối bắt xe đi Hạ Long, tối nghỉ ở Hạ Long, có thể đi dạo bãi biển ban đêm, ngày hôm sau theo tour đi vịnh Hạ Long và chiều hôm đó về HN. Lang thang trên vịnh Hạ Long cũng có thể gọi là 1 chuyến du lịch có ích, tuy nhiên bạn nên đi cùng tour bởi 2 bạn ko thể thuê cả 1 cái thuyền để đi chơi đc (toàn thuyền to và khá đắt).
    Từ HN đi Hạ Long bằng xe bus: đi xe Kumho Việt Thanh, Ka Long, Hoàng Long ... từ bến xe Mỹ Đình hoặc Lương Yên. Giá vé khoảng 60-70k gì đó, 10-15p có 1 chuyến, mua vé ngay trong bến ko cần bô k trước.
    - Sapa: nên đi tối thiểu 2 ngày 3 đêm:
    Tối ngày 1 đi tàu từ Ga Hà Nội, nếu bạn đi 2 người thì ko ngại lắm, mua vé cũng đơn giản bởi dịp đấy ko đông khách du lịch đâu. Vé ngồi mềm là phổ biến nhất: 168k/lượt, nằm thì 200k trở lên. Nhớ chọn mua vé tàu SP1 hoặc SP3 nhé! Khởi hành lúc 21h-21h50.
    Lên đến Lào Cai, bạn hỏi nhân viên nhà ga về xe bus đi lên Sapa họ sẽ chỉ cho, vé khoảng 25-30k hoặc bạn cứ đi thẳng ra bên ngoài, sẽ có rất nhiều người chào đón, bạn thích xe nào thì leo lên. Từ Lào Cai lên Sapa khoảng 40km, đường đèo dốc quanh co, nếu bạn ko say xe thì sẽ thấy rất thú vị!
    Lên Sapa chọn khách sạn cũng dễ, đơn giản và rẻ, phổ biến từ 150-200k phòng. Trung tâm thị trấn Sapa là cái nhà thờ, cạnh đó có khu chợ, vườn Lan... Bạn cũng có thể theo tour lên Thác Bạc, Trạm Tôn (nơi bắt đầu con đường chinh phục đỉnh Fansipan).
    Hoặc khám phá cuộc sống của người dân tộc miền núi phía bắc (cụ thể ở Sapa là người Mông, Dao...) bằng cách đi vào các bản xung quanh Sapa (Sín Chải, Cát Cát, Tả Van, Tả Phìn...) những tour như thế khách nc ngoài hay chọn và họ rất thích thú, bạn có thể chọn một tour light trekking - mình nghĩ là ko tồi đâu.
    Bạn có thể gọi nhờ tư vấn: anh Long 0986 171 171 - người ở Sapa, làm du lịch, khá nhiệt tình.
    Sau đó từ Sapa cũng đi ô tô xuống Lào Cai, rồi đi tàu về HN cũng mất 1 đêm nữa.
    @ Người ta vào hỏi thăm thông tin thì các bạn ở trên lại chat chit, spam, khoe ảnh...
  3. superpig

superpig Thành viên mới

@Red_Skin: Cám ơn Red_Skin nhé! Nhưng bọn mình tính lại thì không đủ thời gian để đi Sapa rồi. Vì bọn mình chỉ xin nghỉ được trong khoảng thời gian đó thôi. Nên bọn mình sẽ đi Sapa vào dịp khác vậy. Anyway, bọn mình sẽ giữ lại những thông tin bạn đã cho để khi cần dùng đến. Thanks again!
  4. kenix2003

kenix2003 Thành viên mới

4 ngày mà chỉ chơi ở HN thì hơi phí. Mình thấy ý kiến đi Mộc Châu cũng thú vị mà hợp lý đó. Mộc Châu thì chỉ cần đi 2 ngày là đẹp. 2 ngày lang thang Hà Nội & các vùng lân cận. Đợt này có nhiều đoàn đi Mộc Châu, bạn join xem sao. Đảm bảo ko hối tiếc, hihi.
  5. banhmybate

banhmybate Thành viên quen thuộc

Mình thấy ý kiến này hợp lý này. Đi như này nhẹ nhàng, đẹp, mà bao quát được nhiều.
    Được banhmybate sửa chữa / chuyển vào 11:32 ngày 31/12/2009
  6. superpig

superpig Thành viên mới

Bọn mình cũng sẽ đi Hạ Long và Chùa Hương nữa.
    Có bạn nào giúp đỡ bọn mình về ks ở HN với! Nếu không ra đó không biết ngủ ở đâu nữa. Trời lạnh mà vô gia cư thì tủi thân lắm. hix.
  7. ocxaongon

ocxaongon Thành viên mới

@superpig: bạn tớ Tây ba-lô hay lang thang phố Mã Mây trong khu phố cổ mình ạ, rất nhiều ks. Mình đi quanh khảo giá xem phòng 1 lượt, mặc cả ưng thì ok :D recommend mấy cái Sunshine 1,2,3 phòng đẹp mà giá ổn. Ngoài ra còn guesthouse với hostel ngõ Tạm Thương trên Hàng Bông, nhưng mà thôi, tội gì :))
    chúc chuyến đi vui vẻ nhớ
  8. lamthang88

lamthang88 Thành viên rất tích cực

@Super Pig : Có lẽ là mình sẽ ở HN trong những ngày đấy ( nếu như không đi A-Pa-Chải ) Mình nghĩ là mình có thể làm Guide cho các bạn vụ đi quanh HN , Đường Lâm , Chùa Hương ... Dưng mà như mọi nguời đã nhận xét , thì đi mấy ngày mà đi có bấy nhiêu , hơi phí . ĐI loanh quanh HN thì call mình ( đi đêm thì mình sẽ đi , ban ngày đi toàn bụi + tắc đường mệt lắm ) . Số điện thoại của mình là : 0987806246 . CÒn nhà nghỉ ở HN nhiều hơn nhà dân . Ở đâu cũg thế thôi . bạn không lo cháy nhà nghỉ :
    ReCm : Nếu đi Mộc Châu thì miềng cũng đi cùng làm Guide :x . Dưng sẽ đi = xe máy nhé :x
    Được lamthang88 sửa chữa / chuyển vào 15:58 ngày 02/01/2010
  9. vietdoanhl

vietdoanhl Thành viên mới Đang bị khóa

bác đi HL mùa này thì sẽ trông dư này nếu ko có nắng !!
    bác đi HL thì em cho mấy cái địa chỉ ăn uống vui chơi vì em là thổ dân ở đó
  10. garfield26

garfield26 Thành viên mới

Chào cả nhà, mình định ghé Hà Nội ngày 20/02, về ngày 22/02, mình định đi quanh Hà Nội và làng cổ Đường Lâm, các bạn có thể tư vấn cho mình cách đi Đường Lâm được không, có thể đi bằng xe buýt không.