1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp đỡ em di Sapa nao` ! ^_^

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hattory_vn, 07/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saturdays

saturdays Thành viên rất tích cực

Bác bác ơi, nếu đi SP cuối tháng 6 đầu tháng 7 thì có fải đặt phòng trước không? Có bác nào rành thì kể hộ em vài cái Hostel ngon ngon 1 chút. Thanks
  2. _tuti_

_tuti_ Thành viên mới

Nhà mình đã ai ở khách sạn Royal (hoàng gia) chưa nhỉ? Cho em một vài comment với. Tụi em đã đặt tại đó cuối tuần này rồi, giá là 180k 2 ngày, 1 đêm. So với khách sạn Mùa xuân mà mọi người giới thiệu thì giá cũng tương đương, nhưng em chỉ băn khoăn không biết view của 2 chỗ này thì chỗ nào hơn.
    Bác nào biết tư vấn cho em với nhá. Có gì mai em huỷ khách sạn đặt lại vẫn được.
    Tks các bác!
  3. SDHoangCam

SDHoangCam Thành viên mới

Khách sạn Royal ơt cũng được..Vị trí của nó dễ tìm, ngay cuối phố Cầu Mây. Nếu bạn thuê được phòng ở phía sau thì sẽ có thể có view đẹp, mấy anh phục vụ kiêm hướng dẫn viên rất nhiều tình chỉ bảo tour nếu bạn là gái đẹp.
    Họ có dịch vụ tàu Royal với phòng rất luxury, đón bạn tại sân ga Lào Cai và cả dịch vụ cho thuê xe máy. Theo tớ thì bạn nên thuê xe máy rùi tay cầm bản đồ Sapa phóng tít mù...Sướng!!
    Buổi tối, sau một ngày đi chơi rã rời, bạn nên thử tắm Lá Thuốc của người Dao nhé..Phê lắm đấy, sau 15 phút tắm, cả thấy có thể thức cả đêm tiếp . Có comment tắm lá thuốc thì ra phía gần bến xe Sapa ấy..tự nhiên quên mất tên quán..Cái gì Phượng ấy..rẻ nhất mà sạch sẽ, lại tốt...
  4. _tuti_

_tuti_ Thành viên mới

Cảm ơn bạn yêu nhiều , đã vote 5 sao nhé.
    Lần trước tớ đi FXP mà chưa thử qua màn tắm lá thuốc, lần này nhất định sẽ thử
  5. hoantt

hoantt Thành viên mới

Thử khách sạn Apatit đi, tớ kô nhớ số ĐT (có thể gọi 1080 Lào cai để hỏi). Lớp tớ mới đi hồi tháng 3. Đợt đó đi hơn 10 người, KS nói là 100k/fòng/đêm, nhưng cuối cùng thanh toán có 70k thôi. hehe. Bi giờ vào mùa chính có lẽ sẽ đắt hơn đấy, nhưng có thể rẻ hơn chỗ khác. Cái KS nè chỉ cách nhà thờ một đoạn, mà trông giống như vila ý, có khuôn viên cây cối thoáng, rất đẹp.
    vào đây xem thử ảnh đi, fê lắm
    http://www.flickr.com/photos/remba4/tags/sapa/show/
  6. hoantt

hoantt Thành viên mới

thuê xe máy thì fải cẩn thận, toàn xe tàu cũ rích, cái nào ngon nhất thì cũng bị kẹt số còn mấy bác Min khù khờ thì kô bít thía nào. trông thấy hãi, mà lại fải đổ thêm khoảng 60k tiền xăng mới đi đủ 1 ngày. 50% đèn fa và xinhan tịt... kô nên đi **** tối, rất nguy hiểm. Đèn fa thường được thiết kế hướng lên giời và toả rộng ra xung quanh, khi đi đường người ta sẽ hướng đèn vào phía vách núi (1 fía là vực), để ánh sáng hắt ra fía ngoài, do vậy sẽ nhìn đường tốt hơn.
    TỐT NHẤT KÔ NÊN ĐI VỀ MUỘN.
  7. wasabi18

wasabi18 Thành viên mới

Em vừa vào xem lại ảnh Sapa của bác, nhớ Sapa quá
  8. saturdays

saturdays Thành viên rất tích cực

Ở Mountain View thích lắm, giá fòng là 150k, hình như vẫn còn loại rẻ hơn. MV ở ngay cạnh Royal, vị trí nói chung là đẹp hơn Mùa Xuân, Cát Cát..., Bamboo và Victoria (chính ra ở V. rất buồn mà lại đắt). Nếu ở được fòng 204 là sướng nhất vì fòng này có ban công nhìn xuống đường mà cũng ra được cái sân thượng trồng hoa nhìn xuống thung lũng rất đẹp.
    Chợ Bắc Hà không có gì lắm, người Nùng ăn mặc cực kỳ loè loẹt chụp lên ảnh thì đẹp hơn người Mông người Dao ở Sapa nhưng đi chợ Sapa thì thích hơn. Mà mấy em dân tộc ở đấy nói tiếng Anh như thú ạ, hôm nào Bar Tàu thấy 1 em H''Mông mặc nguyên bộ H''Mông đang đánh bi-a với 1 thằng Tây, mỗi lần đánh trượt em lại chửi đổng **** it, hoặc Oh my God, miss it!
    keke
  9. wasabi18

wasabi18 Thành viên mới

Bác ơi chợ Bắc Hà cách Sapa bao xa, ở đấy có gì hay không bác?
  10. ruangoc

ruangoc Thành viên mới

Tháng trước lên Sapa bọn tớ ở KS Cao nguyên -Phố Cầu Mây,phòng đẹp mà rẻ .Lần trước bọn tớ cũng ở đây,tại gần quán ăn Anh Đào .Ăn ở Anh đào ngon .THuê xe máy của mấy anh xe ôm ngay cửa Ks (Ko biết có ưu đãi gì ko nhưng giá thuê rẻ lắm:30.000đ)
    Bọn tớ lượn khắp Sapa ,xuống Cát cát....thì thấy lên đây thuê xe đi là tiện nhất (ko phải xe máy Tàu đâu nhé,cũng kô phải Min khù khờ đâu).Sapa đẹp .Mùa này thì chắc vẫn còn đào và mận đấy .Mận Sapa to,chín ,ngọt ,ngon chết đi được .Đào cũng vậy .
    Chúc 2 bạn có chuyến đi vui vẻ .

Anh là nỗi nhớ trong em.