1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp đỡ em di Sapa nao` ! ^_^

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hattory_vn, 07/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. primera

primera Thành viên mới

Bạn ơi, các khách sạn loại tàm tạm trên Sapa đều yêu cầu trả phòng lúc 10h sáng, mà tàu bình thường đến tận hơn 18h mới chạy, vì vậy phải thêm tiền để giữ phòng, hoặc gửi đồ lại. Bây giờ có tàu chạy ban ngày thì quá tiện, tối là về đến HN rồi.
  2. duongbuoi

duongbuoi Thành viên mới

có bác nào thuê xe o to >=24 chỗ HN-SP chưa? Mua vé tầu chuối quá nên đoàn mình dự định thuê xe đi SP sau đó rong chơi ở SP. Có ai biết cty nao chuyên chay HN-SP. Minh dang can thong tin som cho dot 2/9 nay.
  3. blue_eyes255

blue_eyes255 Thành viên quen thuộc

Nếu đi tàu buôi trưa thì làm sao đi Hà khẩu được. Mình dự định sáng hôm về trả phòng ks rồi đi về Lào Cai, sang cưa khẩu chơi rồi quay lại lên tàu. Cùng lắm là thuê phòng để đồ.
  4. virgo_autumn

virgo_autumn Thành viên mới

các bác ơi em có hộ chiếu rồi thì có cần làm giấy thông hành để sang Hà Khẩu ko?
  5. lonely_cloud

lonely_cloud Thành viên mới

hì, cùng câu hỏi với bác nì. ai bit thì giúp với nào. sắp được đi â pa rùi. chỉ sợ vào dịp 2/9 thì đông quá thôi.
    @ bạn emanhwa: hi vọng bọn mình sẽ cùng đi hà khẩu với nhau đuợc nhỉ . hihi.
  6. emanhva

emanhva Thành viên mới

hì, cùng câu hỏi với bác nì. ai bit thì giúp với nào. sắp được đi â pa rùi. chỉ sợ vào dịp 2/9 thì đông quá thôi.
    -------------------------------------
    :) bạn lonely_clound ơi: tớ dự định sang Hà khẩu vào ngày 2 tháng 9, ấy sang ngày nào . Nếu sang mà có hộ chiếu rồi tớ thấy phiền hơn, thà ấy mang 1 cái ảnh 3x4 hay 4x6 ý ko nhớ nổi. Và pho tô chứng minh thư, rồi trả phí dịch vụ là 80k có người dắt sang hướng dẫn tất cả, dù đi 1 người hay 2 người.
    ---------------------
    Đợt lên mùng 2 tháng 9, có ai lên bản hồ ko, chúng mình thuê xe chung vào bản chơi đi, thăm thác bạc, cổng trời luôn.

7. blue_eyes255

blue_eyes255 Thành viên quen thuộc

8. emanhva

emanhva Thành viên mới

Trích từ bài của emanhva viết lúc 09:09 ngày 21/08/2007-]
    -------------------------------------
    :) bạn lonely_clound ơi: tớ dự định sang Hà khẩu vào ngày 2 tháng 9, ấy sang ngày nào . Nếu sang mà có hộ chiếu rồi tớ thấy phiền hơn, thà ấy mang 1 cái ảnh 3x4 hay 4x6 ý ko nhớ nổi. Và pho tô chứng minh thư, rồi trả phí dịch vụ là 80k có người dắt sang hướng dẫn tất cả, dù đi 1 người hay 2 người.
    ---------------------
    Đợt lên mùng 2 tháng 9, có ai lên bản hồ ko, chúng mình thuê xe chung vào bản chơi đi, thăm thác bạc, cổng trời luôn.
    Những địa danh đó có gần kô bạn? Bạn dự định đi những nơi đó vào ngày nào?
    LOVE IS BLUE
    -------------------------------------------------
    :) blue-eye255: tớ định đi ngày 31 hoặc mùng 1, tuỳ thuộc vào mọi người để chúng mình đi cùng nhau . điểm gần nhau hết mà cùng 1 hướng đi nên tớ muốn rủ mọi người đi cùng cho vui.
  9. TrinhLinhTo

TrinhLinhTo Thành viên mới

Tình hình là chị bạn ở phòng tớ đặt phòng ở KS Mùa Xuân dịp 2/9 tụi nó bảo có phòng - 200K , còn dặn hôm nào cầm vé tàu thì điện lên cho tụi nó nói chuyến tàu sẽ có xe đón nữa.
    Nhưng lại chẳng có giấy tờ hay bắt mình đặt tiền gì cả, liệu có sợ hôm đấy lại alê hấp mình ra để nhận khách khác với giá cao hơn kô? Nhỡ lại ngủ khách sạn ngàn sao thì khổ, mà vợ chồng nhà đấy lại gà gà vịt vịt chưa đi Sapa bao giờ bị mình quảng cáo Sapa đẹp thế là nổi máu bon chen, hiz hiz nhỡ có vấn đề gì thì mang tiếng quá.
    Mà cái anh đấy - tên là Nhật còn chắc như đinh đóng cột là em cứ yên tâm, bọn anh làm ăn phải giữ chữ tín chứ, anh không tham đâu blah blah...
  10. emanhva

emanhva Thành viên mới

:) Trinhlinhto ơi, theo tớ ko lo đâu vì ở trên đấy mọi lần tớ đặt ks toàn thế thôi à. Tớ có sdt của lxe đón và đặt ks luôn đấy ấy có cần ko? Để cho yên tâm.