1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp đỡ em di Sapa nao` ! ^_^

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hattory_vn, 07/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chow1987

chow1987 Thành viên mới

Xin các bác cho ít kinh nghiệm mà mãi chẳng thấy gì cả,muốn biết giá cả thuê phòng đôi 2 giường ở khách sạn mùa xuân quá,mong các bác giúp cho nhé
  2. xeluconvit_295

xeluconvit_295 Thành viên mới

Em vừa đặt phòng ở khách sạn Mùa Xuân nè: ngày thường là 120k/phòng , cuối tuần là 180k/phòng . Bác chủ ở đấy nhiệt tình thiệt đó! Hì...
    À, xe otô đón từ Lào Cai lên Sa pa cũng thuê luôn của khách sạn. Đoàn em 64 người thì bác báo 1.6tr/lượt/cả đoàn. Tính ra có 25k/vé thôi à, rẻ hơn bình thường 5k ^_^
    Em ngại đi xa nên cũng đặt ăn ở đấy luôn: 35 - 40 - 50k/suất. Lên đó rồi thương lượng. Thấy mọi người quảng cáo mấy quán Cha pa gì đó, nhưng thôi, em cứ đặt luôn ở KS cho tiện.
    Mà mùa này tren Sa pa có mưa không ạ? em xem dự báo thấy nói có mưa. Hix, đi vậy không biết có ngắm cảnh gì được không, hay lại suốt ngày xùm xụp áo mưa thì buồn chết!
    Tổng chi phí tụi em đi là khoảng 800k! Vậy là ổn nhỉ?
    Chúc cả nhà vui vẻ!
  3. Maimeosrvvn

Maimeosrvvn Thành viên mới

Nơi ở : Tớ cũng vừa gọi điện hỏi trực tiếp chị Ngọc chủ khách sạn Mùa Xuân đt 0912.184.606 ( Home : 020.824.890)
    Giá phòng đầu tuần : 120 k ~ 150 k / 1 phòng ở được 4 người
    Giá phòng cuối tuần : 200 k ~ 300 k/ 1 phòng ở được 4 người (nhưng ở 1 ngày thì sẽ hok cho thuê).
    + Đi cuối tuần thì phải đặt phòng trước đi nhé. Chị Ngọc bảo khách sạn của chị có xe đón chỉ cần gọi điện thông báo số tầu HN- Lào Cai là okie.
  4. hanoikiss

hanoikiss Thành viên mới

có bà Hoa Thành hay đưa đón khách cho KS MX đấy các bác. Bác bảo chú Nhập thì sáng hôm sau khi Tàu đến bà ấy sẽ gọi điện cho bạn. Chờ trước cổng Ga, rồi cả đoàn lên xe đi. Bạn cũng nói rõ luôn với bà ấy, là thuê cả xe rồi ( nếu đi theo đoàn) nếu ko bà ấy còn nhét thêm mấy em nữa lên đó. Xe đi tương đối tốt, êm, nên các bạn có ai say cũng hog sợ lắm. Cảnh lúc lên thị trấn buổi sáng đẹp mê li ấy:)!.
  5. hanoikiss

hanoikiss Thành viên mới

cũng có một số ks nữa đấy, các bác xem ở trong topic này có cả số cell, tên tuổi đầy đủ. Mùa này trên đó hay mưa. Mình thích đi vào mùa Thu hơn, lúc đồng lúa chín vàng,trời se se lạnh hơn bây giờ một chút:)!
  6. quanhoangvu

quanhoangvu Thành viên mới

huhuhu, co ai di Sapa dỏ mung 7.7 den 10.7 ko, cho em join voi, jo mua ve tau co kip ko nhi, em co 2 nguoi dung ma van muon join voi hoi nao do
  7. khengkhec

khengkhec Thành viên mới

Mình cũng vừa đi về. Phải nói là thời tiết rất oki mỗi tội k có mây che phủ thị trấn như trong ảnh thôi. Chắc mùa này k có
  8. xeluconvit_295

xeluconvit_295 Thành viên mới

Hơ hơ, đoàn em đi đúng từ mùng 7 đến mùng 10 nè.... Đoàn em đặt cả toa: 2 tầng, ghế mềm, điều hoà. Toa đấy có 105 chỗ cơ mà đoàn em có 65 người thôi. Vẫn còn dư nhiều, không biết các bác nhà tàu bán cho ai. Tụi em ở khách sạn Mùa Xuân nè, ai đi đợt đấy không ạ?
    Hà hà, còn 5 ngày nữa là lên đường, zui quá!
  9. tienphi

tienphi Thành viên mới

sapa thì nên ăn ở quán nào ngon ngon mà rẻ rẻ nhỉ các bác ?
  10. ltmetal_uras

ltmetal_uras Thành viên mới

mọi người cho em hỏi với. nếu em muốn đi bộ hoàn tòan thì từ trung tâm sapa, từ chỗ nhà thờ đá thì em có thể đi được đến những bản nào ngoại trừ bản cát cát ạ. và ngủ ở bản thì mình sẽ mất phí bao nhiêu