1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp đỡ em di Sapa nao` ! ^_^

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hattory_vn, 07/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huongtinhyeuhanoith

huongtinhyeuhanoith Thành viên mới

Các bạn giúp mình với về vấn đề chỗ ở, ăn uống thì đã ok rồi.Nhưng mình vẫn gà mờ cái khoản mua vé tàu từ HN đi LC, mọi ngưòi chỉ dùm mình cái, mình chắc chắn lick là 21/7 này sẽ đi...
    Mình chọn vé ngồi thôi, cho mình biết ngày 21/7 đó đi thì mua trc vé mấy ngày là an tâm...và mua ở ga TQC hay LD?cho mmình biết luôn giá ghế ngồi cứng và ngồi mềm(máy lạnh)?
    Và họ bán vé vào ngày giờ nào...
    CÁM ƠN CÁC BÁC XA GẦN TRƯÓC... TƯ VẤN GIÚP EM
  2. xeluconvit_295

xeluconvit_295 Thành viên mới

Về vấn đề giá tàu thì bạn có thể vào link ne: http://www.dsvn.vn/Banggiave/TTFare/ShowTTFareTablePage.aspx
    Bảng giá chuẩn đấy!
    Em đi đặt cả toa nên không biết mua lẻ thì thế nào, nhưng cứ trước 2 tuần cho yên tâm. Mà hình như ở ga Hà Nội không bán vé khứ hồi, chỉ bán vé chiều HN - LC thôi, còn thì đến LC mới mua được vé về^_^
  3. huongtinhyeuhanoith

cám ơn bạn xeluvitcon vote cho bạn 5 sao nhé hihi
    ah mình muốn hỏi mọi ngưòi là tàu kí hiệu LC & SP có gì khác nhau?
  4. h0bby

h0bby Thành viên mới

LC là tàu chợ bác ạ, dừng lai ở nhiều ga nên đi chậm hơn. SP là tàu du lịch, thông thường từ HN mọi nfười hay đi SP1, SP3, Lào Cai về đi SP2, SP4, thỉnh thoảng còn có cả SP5, 6, 7, 8 nữa cơ , hình như là chạy tăng cường thì phải.
  5. huongtinhyeuhanoith

Ôi toàn những bạn nhiệt tình quá vote cho bạn luôn...
    ấy ơi ko biết đi tầm tối(ngồi tầu) cuối tháng này có nóng ko nhỉ ko biết có nên mua vé ngồi mềm điều hoà không?
    Được huongtinhyeuhanoith sửa chữa / chuyển vào 18:30 ngày 04/07/2008
  6. ddomddomddor

ddomddomddor Thành viên mới

Em cũng định đi sapa trong tháng 7 này: từ 12-16...có ai đi khoảng thời gian này không?...cho em bám càng với...thuỳ 0913.024.184
  7. xeluconvit_295

xeluconvit_295 Thành viên mới

Em có hỏi nhà tàu thì người ta bảo ghế mềm nào cũng có điều hoà, không thì bí lắm, không ngồi được, nên hình như không có ghế mềm nào là không có điều hòa đâu.
    Em đi đợt này lúc đi thì đi LC1, lúc về lại đi SP8. Em đi theo đoàn, lại nhờ người quen mua giúp nên người ta xếp thế nào thì ngồi thế nấy. Còn nếu đi lẻ ít người thì nên đi tàu SP, vừa sạch sẽ, an toàn và nhanh hơn (độ 2 tiếng) mà cũng không đắt hơn là mấy ^_^
    Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ nhá!:D
  8. h0bby

h0bby Thành viên mới

Nói chung là nên mua vé ngồi điều hoà, vì nó ko đắt như vé nằm, thực ra ghế ngả ra đc nên ngủ vẫn ngon như thường Còn ghế cứng thì khó ngủ lắm. Phải cái ngồi ghế mềm điều hoà ban đêm còn rét í chứ , nhân viên trên tàu toàn phải phát chăn cho khách thôi, thế nên ngủ càng ngon
    Đi lẻ mua vé nằm nhiều khi gặp cái khoang thức đánh bài đến tận 2 - 3 giờ sáng, muốn ngủ cũng chả ngủ đc
  9. huongtinhyeuhanoith

hìhì cám ơn mấy bạn xeluconvit & hobby lần nữa
    tớ hỏi này tớ mua vé trc hôm đi bao lâu thì ok, hay sát ngày mua cũng đựoc (tớ đi 2 ngưòi thôi)định 21/7 này đi nè...mua ở ga Lê Duẩn giờ hành chính nhỉ...
    chúc bạn "xeluconvit" đi vui vẻ về chia sẻ kinh nghiệm cho mọi ngưòi nhé
    Được huongtinhyeuhanoith sửa chữa / chuyển vào 20:25 ngày 04/07/2008
    Được huongtinhyeuhanoith sửa chữa / chuyển vào 20:28 ngày 04/07/2008
  10. XauXiDangGhet

XauXiDangGhet Thành viên rất tích cực

Tầm cuối tháng này có ai đi SP ko ta? Hội tớ 4 người định đi từ 26/7 này đấy. Nghe quảng cáo nhiều, máu lắm rồi :P. Bác nào mới đi về thì cho em hỏi tổng chi phí cho mỗi người là khoảng bao nhiu ta?