1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp đỡ em di Sapa nao` ! ^_^

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hattory_vn, 07/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ltmetal_uras

ltmetal_uras Thành viên mới

hehe cũng vừa đi sapa về, tổng chi phí hết 709k/ng`, 4 đêm 3 ngày nha ^^ tính cả tiền ô tô đi từ sapa lên phố Lu đấy. Ôi cái đường đấy đi khổ dã man ra ý, có mỗi tầm 30km mà đi mất đến 3 tiếng
    thời tiết trên sapa hai hôm đầu mình lên thì mưa suốt, hôm cuối về thì nắng đẹp ròai. mà kể ra sapa cứ mưa thế thì thik hơn.nhìn ảo lắm ý

lần này là lần thứ 3 lên sapa, và chắc chắn vẫn còn lên tiếp ^^
  2. khong_sau_rang

khong_sau_rang Thành viên mới

Mình định đi Sapa 3 ngày cuối tuần sau, mà lo nhất vụ đường xá, ai đi rồi hoặc ở Sapa có thể cho mình biết thêm thông tin về đường xá không?ở trang trước có bạn nói tàu chỉ đi đến phố Lu, còn mình phải tự túc đi lên Sapa à?đã hết mưa lũ chưa, và đi tầm này có còn...nguy hiểm không vậy?rất mong các bạn giúp đỡ
  3. khong_sau_rang

4. h0bby

h0bby Thành viên mới

Đường sắt từ Phố Lu lên Lào Cai thông đc 2 ngày rồi, nhưng tàu chạy vẫn chậm lắm. NÓi chung cứ ko mưa nữa thì ko sao.
    Bác nào có cái plan đi chơi quanh Sapa trong 2 ngày sắp xếp hợp lý 1 chút ko ạ, share em với, làm sao để đi đc càng nhiều càng tốt í ạ
  5. ckone85

ckone85 Thành viên mới

Đúng là đường lào cai đã thông .. nếu ko phải dừng ở phố luvà mất 100k mới lên đc lào cai
    @Plan thì có thể vạch thế này nếu lần đầu đi sp
    Sáng tới LC ...nghỉ ngơi tắm và ăn trưa .. đầu giờ chiều đi Hàm rồng (30k/1 vé)
    tối loanh quanh chợ búa và mua sắm ăn uống đồ nướng hoặc vào chợ ăn
    sáng hôm sau đi bản cát cát hoặc vườn hồng..bỏ thác bạc đi vì đường bụi và cũng ko có gì ngoài 1 cái thác...loanh quanh sapa ngắm cảnh rồi chiều về lào cai chờ tầu .hết :D
    @nếu đi rồi thì có thể thue xe lượn..đổ ô quý hồ chơi ,. hoặc vào bản..hoặc trecking cùng bọn khoai tây :)
  6. yappies

yappies Thành viên mới

chậc, 2 hum nay em cũng điên đầu vì vụ lở đất đây , hix hix, đã mua vé tối 1/8, dự định đi 3ngày, 4đêm . Lần đầu đi Sapa nhìu thứ chưa bít quá, chưa kịp đọc hết kinh nghiệm của mọi người cứ up bài fát đã .
    Tối hum qua, em gà mờ, nghe thằng bạn dở hơi bảo sạt lở, lọ mọ 10h đi trả vé, mat'' 10%
    Rùi đến 10h15 lại nghe tin thông đường thì người ta lại đóng cửa quầy vé, sáng nay lóc cóc 6h30 đi thì lại ko mua đc vé mềm nữa,vua mat'' $ lai. vua mat'' t/jan >>_<< haiz, that la` ngang trai''
    Du` sao di nua~, bi h cũng tạm ổn rùi, cầu trời đừng mưa to vào mí ngày í , bác nào đi cùng đợt với em thì ới 1 tiếng nhé ^^
    Thui, h háo hức lém rùi, em đi đọc lại mí chục pages trc'' đây
  7. chow1987

chow1987 Thành viên mới

Sapa thời tiết nắng có cái đẹp của trời nắng,mưa có cái đẹp của mưa,mù có cái đẹp của mù,nói chung la đẹp lắm,đi chơi cố chụp nhiều ảnh vào nhá
  8. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Đã đọc hết các trang trước và áp dụng vào để đi tuần rồi.
    Tổng hợp lại phát:
    1-Vé tàu: LC tàu chợ, nên đi SP. Vé ngồi mềm SP giờ là 168. Nhưng tớ thấy ngồi mềm mỏi cổ phết. Vé nằm thì khó mua. Dù đặt trc 1 tháng cũng thế thôi. Nên mua qua dịch vụ, thêm tẹo tiền thôi. Còn vé về thì cứ lên đấy mua cho lành, loay hoay dưới HN này còn khó hơn.
    2-Ô tô từ LC-SP: 35k/người. Đường núi cua tay áo, lên nhìn đẹp ghê người luôn.
    3-Ở Sapa: KS Mùa Xuân view rất đẹp, chú Nhập và vợ nhiệt tình, giá phải chăng. Nếu nhìu xiền > thì vào Baamboo ở cuối đường Cầu Mây. Mà hôm đi lên Thác Bạc thấy cái KS gì to uỵch, nằm ngay bên bờ thung lũng cũng đẹp quá đi, chả nhớ tên :)
    Nói chung nên ở quanh quanh chợ, nhà thờ đá,.. đi ăn uống chơi bời ngắm nghía tiện hơn.
    4-Ăn: chú Nhập KS Mùa Xuân hay chỉ ra cái Nhà hàng Suối Bạc sau chợ. Ôi, ăn chán kinh, mà cũng chả rẻ hơn. Nghe kinh nghiệm các bác trên này, ra Xưa và Nay (phố Cầu Mây, đối diện Nhà nghỉ Phanxipăng ý), view đẹp, ăn ngon, giá cả phải chăng (vừa ăn vừa ngắm người Dao đỏ, H''mông đi lại trên phố). Nhiều người giới thiệu Chavan thì phải, em chưa ăn, nhưng thấy đông phết (cũng phố Cầu Mây, đi xuống thêm tẹo).
    Các thứ nướng quanh chợ thì em ko dám ăn (sợ vệ sinh an toàn thực phẩm) rất nhìu: trứng nướng, thịt nướng, chim nướng.
    Lên đấy đoàn đông đông chút thì ăn Cá hồi với lợn cắp nách đc. Gà thì nên ăn vì nhìu gà ta, rẻ, thịt săn thơm lắm.
    5-Chơi: có thể đi xe ôm, thuê xe và đi xe ô tô ghép đoàn. Nếu đi ô tô thì 30k để đến Thác Bạc (và về), 30k để đi cả Tả Van, Bãi Đá Cổ, Cầu Mây.
    Hàm Rồng và Cổng trời thì đi bộ lên (lối lên ngay bên nách Nhà thờ đá).
    Bản Cát cát thì nên đi bộ xuống, rồi lúc lên xe ôm lên (10k/người)
    6-Mua: vỏ gối ôm (gối nho nhỏ để trên salon ) giá trong mấy cửa hàng phố cầu mây là 55k, nhưng vào chợ (xấu hơn) là 20k thôi nhé, đừng mua mấy bà bán trên đường, vào thẳng chợ, bên trái, có 20 chục người Dao đỏ, H''Mông bán ở đấy, ngon hơn.
    Đào mùa này vừa ngọt vừa nhiều nước. Dù biết ko phải đào Sapa, mà là đào Tầu, nhưng vẫn nên mua về làm quà, đc khen nức nở luôn
    7-Chụp ảnh: nếu đi tầm 4 người, 3 ngày, đều ham chụp,, ảnh cỡ 5mb một ảnh thì nên vác theo cái thẻ 2gb. Nếu ko vác theo đầu đọc thẻ, chụp xong tối xuống ksạn bất kỳ, vào internet mà up ảnh hoặc copy ra USB thì tuỳ (giá 5k/h).
    Có thế thôi ạ. Hôm em đến thì trời mưa 2 sáng t6, t7, chả đi đâu đc, n chiều đi đầy sương mù, mát mẻ, lãng mạn, thích lắm. Thác Bạc mùa này lại nhìu nc nữa chứ. Đến sáng CN nắng lên, xuống Cát Cát nắng vỡ đầu đến khổ. Lúc về thì đường sạt, phải đi xe 4h xuống Lu, vạ vật ở ga Lu đến 11h30 đêm mới đi LC10 về, đúng là khổ nhục.
    Dân Sapa thì hiền lành chân chất, người dân tộc thì Marketing giỏi, chẹp, thấy thương họ vì nghèo quá
    Lịch trình thì em thấy nếu ai đi Sapa lần đầu, sáng đến thì nghỉ ngơi đã, ăn trưa xong thì chiều làm quả Thác Bạc, nếu còn thời gian thì đi luôn Tả Van, Bãi Đá Cổ, Cầu Mây (trên một tuyến đường).
    Hôm sau mát mẻ thì lên Hàm Rồng, xem Sân Mây, Cổng Trời. Rảnh rảnh chút thì tranh thủ qua Nhà thờ đá chụp ảnh.
    Hôm sau nữa thì Cát Cát. Em chỉ đi thế thôi, vì đến Tả Van chả thấy gì, nên nghĩ Tả Phìn chắc cũng thế thôi, ko đi Tả Phìn. Còn ai thích thì xa nhất là bản Hồ. Quên cái là đường đi Tả Van đẹp thôi rồi.
  9. khong_sau_rang

Thanhksssssss nhìu nhìu những thông tin mà bạn đã tổng hợp!!!Mình đã lo xong vụ vé tàu và chỗ nghỉ rồi, giờ chỉ cầu mong sao trời không mưa thôi!!!!!
  10. yappies

yappies Thành viên mới

ui trùi ui, em đi thứ 7, cn thứ 2 mà tình hình là ko đặt đc fòng ở Mùa Xuân, goi sang Samu Villa cung the'', hix, full hết rùi
    Hum qua đọc thấy 1 bạn jới thiệu KS Trần Bình , có bạn nào đi rùi ko ? cho tớ xin cái comment với hoặc ai bít KS nào já vừa vừa, view đẹp ko xa trung tâm quá thì júp em với , lần đầu đi nên chưa bít j :P
    tặng hoa lun nè